బటన్ నొక్కిన అప్పు? ప్రజల నుంచి ప్రామిసరీ నోట్లు తీసుకుంటున్న జగన్ ప్రభుత్వం!

వైసీపీ ప్రభుత్వం ఏర్పాటైన తర్వాత జగన్ రెడ్డి పథకాలన్నింటిని నిలిపివేసి డబ్బు బదిలీ చేశారు. చివరకు అభివృద్ధి పనులు కూడా నిలిపివేసి డబ్బులు పంచుతున్నారు. ఇదంతా ప్రభుత్వ సహాయమని, తిరిగి రాకూడదని అందరూ అనుకుంటున్నారు. అసలు ప్రభుత్వం డబ్బు వాపసు అడుగుతుందని ఎవరూ అనుకోరు. కానీ ప్రభుత్వ లెక్క వేరేలా ఉంది. వాటన్నింటినీ ప్రజలకు రుణంగా అందజేస్తున్నామన్నారు. తిరిగి తీసుకునే పరిస్థితి ఉంటే.. అంటే.. ఆయా కుటుంబాల ఆర్థిక పరిస్థితి మెరుగుపడితే మళ్లీ చెల్లించాలని నోటీసులు ఇచ్చేందుకు అవసరమైన చర్యలు తీసుకుంటున్నారు.

ప్రజల నుంచి ప్రామిసరీ నోట్ల సేకరణ!

ప్రస్తుతం ప్రభుత్వం నుంచి ఇంత డబ్బు తీసుకున్నా… ప్రభుత్వానికి అప్పులపాలు అవుతున్నామంటూ ప్రామిసరీ నోట్ల తరహాలో లబ్ధిదారుల నుంచి సంతకాలు తీసుకుంటున్నారు. ఇలా సంతకాల సేకరణ ముమ్మరంగా మొదలైంది. మామూలుగా అయితే ఇంటింటికీ తిరిగి ఇలాగే వసూళ్ల కార్యకలాపాలు పెద్ద ఎత్తున జరుగుతుంటాయి. అయితే ఈ కార్యక్రమం పెద్దగా ప్రచారం లేకుండానే ప్రజల్లోకి వెళుతోంది. సంతకాలు తీసుకుంటున్నారు. ప్రమేయం ఉన్న అంశాన్ని బట్టి… ప్రభుత్వం ఎలాగైనా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ప్రభుత్వం ఉచితంగా ఇవ్వలేదని స్పష్టం చేశారు.

మళ్లీ గెలిస్తే వసూళ్ల దినోత్సవానికి సన్నాహాలు!

ప్రస్తుతం ఏపీ ఆర్థిక పరిస్థితి మరీ దారుణంగా ఉంది. జీతాలు చెల్లించేందుకు అప్పుల కోసం ఆర్బీఐని ఆశ్రయించారు. విశాఖపట్నం సహా రాష్ట్రంలోని అత్యంత విలువైన ఆస్తులను తాకట్టు పెట్టారు. ఇప్పుడు తాకట్టు పెట్టేందుకు కూడా ఆస్తులు మిగలని పరిస్థితి. మరోవైపు ఉద్యోగుల జీతభత్యాలు, అలవెన్సుల ద్వారా వచ్చే ఆదాయం ఎప్పటిలాగే చేసిన అప్పుల వడ్డీకే సరిపోవడం లేదు. ఎన్నికలను ఎలాగోలా నెట్టినా ప్రభుత్వం మనుగడ సాగించదు. మళ్లీ ప్రజల నుంచి వసూళ్లు చేయడమే మార్గం.. అందుకే తిరగకుండా ప్రామిసరీ నోట్లు తీసుకుంటున్నారనే చర్చ సాగుతోంది.

లబ్ధిదారులు రికవరీ ప్రణాళికను అభివృద్ధి చేశారు!

రాష్ట్రంలో పథకాల అమలుకు కఠిన నిబంధనలు పెట్టారు. ఆ నిబంధనల ప్రకారం పది శాతం మందికి కూడా పథకాలు అందడం లేదు. ఆ నిబంధనల ప్రకారం అర్హత లేకపోయినా పెద్ద ఎత్తున పథకాలు మంజూరయ్యాయి. వారి నుంచి తీసుకున్న ప్రామిసరీ నోట్లను తిరిగి చెల్లించాలని డిమాండ్ చేసే అవకాశాలు ఉన్నాయి. ఆర్థిక పరిస్థితి మెరుగ్గా ఉన్నందున చెల్లించాలని పట్టుబట్టే అవకాశాలు ఉన్నాయి. లేదంటే ప్రామిసరీ నోటుతో కేసులు పెడతామని బెదిరించే అవకాశం ఉంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *