చంద్రబాబు డబ్బులు ముట్టినట్లు ఆధారాలు ఉన్నాయా?: ఏసీబీ కోర్టు న్యాయమూర్తి

చంద్రబాబును కస్టడీకి అప్పగించాలని సీఐడీ దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌, బెయిల్‌ కోసం చంద్రబాబు వేసిన పిటిషన్‌పై ఏసీబీ కోర్టులో విచారణ జరిగింది. ఉదయం చంద్రబాబు తరఫున లాయర్ దూబే, మధ్యాహ్నం ప్రభుత్వం తరఫున ఏఏజీ పొన్నవోలు సుధాకర్ రెడ్డి వాదనలు వినిపించారు. ఏఏజీ పొన్నవోలు సుధాకర్ రెడ్డి వాదనలు విన్న ఏసీబీ కోర్టు న్యాయమూర్తి పలు కీలక సందేహాలు లేవనెత్తారు. కౌశల్ కేసులో పొన్నవోలు ఎక్కడ మాట్లాడినా.. టీవీల్లో మాట్లాడినా.. ప్రెస్ మీట్లు పెట్టినా.. రిమాండ్ రిపోర్టు మాత్రమే చదివారు. ఇదే విషయాన్ని ఇటీవల ఏసీబీ కోర్టులో చదివి వినిపించింది. దీంతో న్యాయమూర్తి అసహనం వ్యక్తం చేశారు. గతంలో కూడా రెండుసార్లు ఇదే వాదనలు వినిపించారు.

ఈ కేసులో ఏ 37 డబ్బు ముట్టినట్లు ఆధారాలు లేవా అని న్యాయమూర్తి ప్రశ్నించారు. అయితే ఇద్దరు పెండ్యాల శ్రీనివాస్, మనోజ్ పార్థసాని విదేశాలకు పారిపోయారు. చంద్రబాబుకు తమతో ఆర్థిక లావాదేవీలు ఉన్నాయని చెప్పారు. ఏదైనా ప్రభుత్వ పథకంలో కుంభకోణం జరిగితే, హెచ్‌విడి బాధ్యత వహించాల్సి ఉంటుందని న్యాయమూర్తి AAGని ప్రశ్నించారు. వీరిద్దరూ ఐటీ నోటీసుల్లో ఉన్నారని తెలిపారు. అయితే ఐటీ నోటీసులకు ఈ కేసుకు సంబంధం లేదని ఆయన చెప్పలేదు. చంద్రబాబు జైలులో ఉంటూ సాక్షులను ప్రభావితం చేస్తున్నారని, ఒకవేళ బెయిల్‌ వస్తే వారిపై ప్రభావం చూపుతారని పొన్నవోలు సుధాకర్‌రెడ్డి వాదించారు. అయితే జైలులో ఉన్న వ్యక్తి సాక్షులను ఎలా ప్రభావితం చేస్తారని న్యాయమూర్తి ప్రశ్నించారు.

దీనికి కూడా పొన్నవోలు దగ్గర సమాధానం లేదు. ఉదయం టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు తరఫున ప్రమోద్ కుమార్ దూబే వాదనలు వినిపించారు. కౌశల్ కుంభకోణం కేసులో తప్పేమీ లేదని టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు అన్నారు. అప్పటి ఆర్థిక మంత్రి సునీత గుజరాత్ వెళ్లి స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్‌పై అధ్యయనం చేసినట్లు ఆధారాలు ఉన్నాయని, ఎలాంటి అభ్యంతరం లేకుండా ఆమోదించారని దూబే కోర్టులో వాదించారు. కాస్ట్ ఎవల్యూషన్ కమిటీలో చంద్రబాబు నాయుడు లేరని కోర్టుకు తెలిపారు. ఎలాంటి నోటీసులు ఇవ్వకుండానే చంద్రబాబు నాయుడును అరెస్ట్ చేశారని కోర్టులో వాదించారు. అరెస్టు చేసిన తర్వాతే చంద్రబాబు నాయుడును విచారించారని వాదించారు. చంద్రబాబును ఇప్పటికే రెండు రోజుల పాటు సీఐడీ కస్టడీలోకి తీసుకుని విచారణ ప్రారంభించిందని… మళ్లీ ఎందుకు కస్టడీలోకి తీసుకున్నారని దూబే వాదించారు.

కేబినెట్ ఆమోదం తర్వాతే సీమెన్స్ ప్రాజెక్టు అమల్లోకి వచ్చిందని కోర్టు దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. కేబినెట్ నిర్ణయంపై చంద్రబాబుపై ఎలా కేసు వేస్తారనే వాదనలు ప్రమోద్ కుమార్ దూబే వినిపించారు. ఏఏజీ వాదనలు విన్న న్యాయమూర్తి.. విచారణను గురువారానికి వాయిదా వేస్తున్నట్లు తెలిపారు. అయితే ఆలస్యమైనా ఈరోజు విచారణ పూర్తి చేయాలని చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాది అభ్యర్థించారు. తనకు కొన్ని అనుమానాలున్నాయని, గురువారం ఉదయం పదకొండు గంటలకు విచారణ చేపడతామని ఏసీబీ కోర్టు న్యాయమూర్తి తెలిపి వాయిదా వేశారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *