“ఇన్ సైడ్ టాక్స్” లీక్ తో మోడీ బిజెపికి ఎంత మేలు చేసాడు?

నిజామాబాద్‌లో ప్రధాని మోదీ ప్రసంగం తెలంగాణ రాజకీయ వర్గాలను ఆశ్చర్యపరిచింది. నిజామాబాద్ లో కేసీఆర్ పై తీవ్ర అవినీతి ఆరోపణలు చేయలేదు…విమర్శలు చేయలేదు. కేసీఆర్, ఆయన మధ్య జరిగిన సంభాషణల వివరాలను వెల్లడించారు. కేసీఆర్ రాజకీయాలు ఎలా ఉంటాయో చెప్పే ప్రయత్నం చేశారు. తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్ రాజకీయం గోడమీద పిల్లిలా ఉందనేది అందరికీ తెలిసిందే. బీజేపీతో ఎప్పుడు యుద్ధం ప్రకటిస్తాడో, ఎప్పుడు కాల్పుల విరమణ ప్రకటిస్తాడో ఆయనకే తెలియదు. అయితే మోడీ కేసీఆర్ ఇప్పుడు ఈ మాటలు ఎందుకు బయట పెట్టారు? దీని వల్ల బీజేపీకి ఏం లాభం? ఆ పార్టీ నేతలు కూడా దిక్కులు చూస్తున్నారు.

మోడీ బయటపెట్టిన ఈ అంతర్గత విషయాల వల్ల బీజేపీకి మేలు జరుగుతుందా అని ఆలోచిస్తే ఏ కోణంలో చూసినా లేదనే సమాధానం వస్తుంది. అదే సమయంలో బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ నష్టపోయే అవకాశం ఉంది. ఎందుకంటే బీఆర్‌ఎస్‌పై ఆశలు పెట్టుకున్న దళిత, ముస్లిం ఓటర్లు మోదీ ప్రకటన తర్వాత బీఆర్‌ఎస్‌ వైపు అనుమానాస్పదంగా చూసే ప్రమాదం ఉంది. మజ్లిస్ రాజకీయ వ్యూహం ఇప్పటికే అర్థం కాలేదు. మిగతా నియోజకవర్గాల్లోనూ పోటీ చేస్తానని చెబుతున్నారు. బీఆర్ఎస్ తమతో కలిసే ప్రయత్నం చేశారంటూ డైలమాలో ఉన్న ముస్లిం ఓటర్లను కూడా కాంగ్రెస్ వైపు నెట్టినట్లు తెలుస్తోంది.

అంటే BRS నష్టపోతుంది. బీజేపీకి లాభం లేదు. మరి ఎవరికి లాభం? కాంగ్రెస్ పార్టీ మాత్రమే. టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి ఇంతకు ముందు చెప్పింది నిజమేనన్న వాదన కూడా మొదలైంది. తాజాగా బీజేపీ తీసుకుంటున్న నిర్ణయాల వల్ల కాంగ్రెస్ కు మేలు జరుగుతుందన్న భావన వ్యక్తమవుతోంది. తెలంగాణ బీజేపీ చీఫ్‌ సంజయ్‌ను మార్చారని, కేసీఆర్‌ అవినీతిపై చర్యలు తీసుకోలేకపోతున్నారని ప్రచారం జరగడంతో కాంగ్రెస్‌ బలపడింది. మోదీ కాంగ్రెస్‌కు మరింత మేలు చేస్తున్నారనే అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ “ఇన్ సైడ్ టాక్స్” లీక్ తో మోడీ బిజెపికి ఎంత మేలు చేసాడు? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *