ఏపీకి చింతమనేని కేటీఆర్.. ఐటీ కంపెనీలకు రికమెండ్ చేస్తా!

తెలంగాణ మంత్రి కేటీఆర్ జాలి చూపే స్థాయికి ఆంధ్రప్రదేశ్ పరిస్థితి దిగజారింది. తెలంగాణలోని వరంగల్ లాంటి టైర్ 3 సిటీలకు సాఫ్ట్ వేర్ కంపెనీలను తీసుకొచ్చి మరీ గొప్పగా చెప్పుకోకుండా.. ఏపీ ప్రజలను చెడగొడదామనుకున్నా. జగన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం.. ఏపీకి పెట్టుబడులు తెచ్చే స్థోమత జగన్ రెడ్డికి లేదు. అన్నారు.

వరంగల్ సమీపంలోని మడికొండ ఐటీ పార్కులో రూ.40 కోట్లతో క్వాట్రెండ్ సాఫ్ట్ వేర్ కంపెనీ శాఖను ఏర్పాటు చేశారు. ఈ సందర్భంగా కేటీఆర్ మాట్లాడుతూ ఏపీని ప్రస్తావించారు. హైదరాబాద్, వరంగల్‌తోపాటు ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోనూ ఐటీ కంపెనీలు రావాలని మంత్రి వ్యాఖ్యానించారు. ఆంధ్రాలోని భీమవరం, నెల్లూరు ప్రాంతాల్లో భవిష్యత్తులో ఉజ్వల ఉపాధి అవకాశాలు ఉంటాయన్నారు. పక్కనే ఉన్న క్వాట్రెండ్ సాఫ్ట్ వేర్ కంపెనీ ప్రతినిధులకు చెప్పి జగనన్నకు చెప్పి జగ ఇప్పిస్తానని చెప్పి కంపెనీ ప్రారంభించాలని సూచించారు.

కేటీఆర్ మాటలు విని అక్కడున్న వారంతా పెద్దగా నవ్వారు. కేటీఆర్ కూడా నవ్వేశారు. అది అతని ఉద్దేశం కావచ్చు. కేటీఆర్ ఉద్దేశం మేరకు ఏపీకి అసలు పెట్టుబడులే రావడం లేదని.. ఏదైనా కంపెనీని తానే రికమెండ్ చేస్తారని తెలుస్తోంది. ఉమ్మడి రాష్ట్ర విభజన తర్వాత రెండు తెలుగు రాష్ట్రాలు పెట్టుబడుల కోసం పోటీ పడేందుకు ప్రయత్నించాయి. చంద్రబాబు సీఎంగా ఉన్న సమయంలో హీరో ఎలక్ట్రిక్ ప్లాంట్, కియా, డిక్సన్, హెచ్‌సీఎల్‌తో పాటు పలు పరిశ్రమలు ఏపీకి తరలివెళ్లాయి. ఉత్పత్తి వేగంగా ప్రారంభమైంది. అతిపెద్ద HCL క్యాంపస్ విజయవాడ సమీపంలో నిర్మించబడింది.

ఫ్రాంక్లిన్ టెంపుల్టన్ వంటి సంస్థలు విశాఖకు వచ్చేందుకు ఒప్పందాలు కుదుర్చుకున్నాయి. తర్వాత హైదరాబాద్ బయటికి వెళ్లిపోయింది. కానీ ప్రభుత్వం మారిన తర్వాత కాంట్రాక్టులన్నీ రద్దు కావడంతో పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు ఎవరూ ముందుకు రాలేదు. విశాఖలోని సాఫ్ట్ వేర్ కంపెనీలు కూడా వెళ్లిపోయాయన్న ఆరోపణలు ఉన్నాయి. అక్కడ గత ప్రభుత్వం మిలీనియం టవర్స్ పేరుతో నిర్మించిన భవనం ఖాళీగా ఉంది. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో ఏపీని చూసి జాలి పడినట్లు కొన్ని ఐటీ కంపెనీలను రెఫర్ చేస్తానని మంత్రి కేటీఆర్ చెప్పడం ఆశ్చర్యం కలిగిస్తోంది. ఏపీ రాష్ట్రాన్ని ఏ స్థాయికి తీసుకువెళ్లిందో కేటీఆర్ మాటలే స్పష్టం చేశాయన్న బాధ.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ ఏపీకి చింతమనేని కేటీఆర్.. ఐటీ కంపెనీలకు రికమెండ్ చేస్తా! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *