చంద్రబాబుపై పిచ్చి పిచ్చిగా కేసులు – మరో కేసు!

దీనిపై ప్రతిపక్షాలు ప్రభుత్వంపై కేసులు పెట్టడం ప్రారంభించాయి. గత ప్రభుత్వం ఇసుక పాలసీ ద్వారా భారీ నష్టం కలిగించిందని ఇటీవల కేసు నమోదైంది. ఇందులో ఏగా పీతల సుజాత, ఏగా చంద్రబాబు, ఆ తర్వాత చింతమనేని, దేవినేని ఉమ తదితరుల కాకమ్మ కబుర్లు మాట్లాడుతూ.. ఇకపై ఏమీ తెలియనట్టు మామూలుగానే కొందరు తెలియని అధికారులున్నారు. గనుల శాఖ అధికారులపై సీఐడీ కేసు నమోదు చేసింది.

దీంతో ప్రభుత్వానికి నష్టం వాటిల్లిందని అంటున్నారు. ఏపీలో కేసులు, చట్టాలు ఆటలా మారాయి. ఎలాంటి ఆధారాలు లేకుండా.. కనీసం బేసిక్ కూడా లేకుండా.. కావాల్సిన వ్యక్తులను అరెస్ట్ చేయడం సర్వసాధారణమైపోయింది. కౌశల్ కేసు పేరుతో హడావుడిగా పది పైసల అవినీతిని రుజువు చేయలేకపోయారు. ఎవరినైనా టార్గెట్ చేస్తే వారి పేర్లు పెడతారు. తాజాగా ఇసుక కేసుపై కూడా ఇదే తరహా కేసు నమోదైంది. మూడు రోజుల కిందటే మద్యం కేసు కూడా పెట్టారు.

ఇవన్నీ కోర్టుల్లో నిలబడతాయా లేదా అన్నది తరువాత విషయం. అది సాగదని నాకు తెలుసు. అయితే కేసు పెట్టామా… కావాల్సిన వాళ్లని అరెస్ట్ చేశామా… కోపానికి గురైన వాళ్లని చిత్రహింసలకు గురిచేశామా… వాళ్ల ఆరోగ్యం పాడైందా… చావగొట్టామా లేదా? కరోనా సమయంలో సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసినందుకు ఒక పెద్దాయనను అరెస్టు చేసి కర్నూలుకు తరలించారు. అతనికి కరోనా సోకి చనిపోయాడు. ఇలాంటి సంఘటనలు చాలానే ఉన్నాయి.

నేరస్థుడి చేతిలో వ్యవస్థ ఉంటే… ఎంత దారుణంగా దిగజారిపోతుందో… తాజా ఉదాహరణ. మరో పది కేసులు పెట్టవచ్చు. దేనిలోనూ డబ్బు జాడ లేదు. ఆరోపణలు మాత్రమే ఉన్నాయి. చట్టం ఇంత అలసత్వం వహిస్తోందని భావించడం తప్ప వేరేవాళ్లు ఏమీ చేయలేని పరిస్థితిలో ఏపీ ఉండిపోయింది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *