వైఎస్ షర్మిల: కాంగ్రెస్ పార్టీలో వైఎస్ షర్మిల రాకను అడ్డుకున్నదెవరు?

షర్మిల ప్రయత్నాలకు తెలంగాణ పీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి, రేణుకా చౌదరి, వీహెచ్ వంటి నేతలు ఎక్కడికక్కడ బ్రేకులు వేస్తున్నారు. షర్మిల పార్టీ విలీనం వల్ల తెలంగాణలో నష్టమే తప్ప లాభం లేదని ఈ నేతలంతా నాయకత్వానికి గట్టిగానే చెప్పారు.

వైఎస్ షర్మిల: కాంగ్రెస్ పార్టీలో వైఎస్ షర్మిల రాకను అడ్డుకున్నదెవరు?

వైఎస్ షర్మిల తన పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో ఎందుకు విలీనం చేయడం లేదు?

వైఎస్ షర్మిల- తెలంగాణ కాంగ్రెస్: సినిమాల్లో ఉత్కంఠ.. సీరియల్స్‌లో సాగే ఉత్కంఠ.. చివర్లో ఊహించని ట్విస్ట్.. వైఎస్ఆర్టీపీ కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చాలా నాటకీయంగా సాగుతోంది. నాలుగు నెలలుగా ప్రయత్నాలు చేసినా ఆశించిన ఫలితం రాకపోవడంతో వైఎస్ఆర్టీపీ అధినేత్రి షర్మిల మరో మార్గం వెతకడం మొదలుపెట్టారు. విలీనంపై ఏదో ఒక నిర్ణయం తీసుకోవాలని డెడ్ లైన్ విధించినా.. కాంగ్రెస్ నుంచి స్పందన రాకపోవడంతో ఒంటరి పోరుకు సిద్ధమవుతున్న షర్మిల.. కాంగ్రెస్ లో విలీనానికి ఎందుకు బ్రేక్ పడింది? ఈ బ్రేక్ తాత్కాలికమా.. తలుపులు శాశ్వతంగా మూసుకుపోయాయా..? కాంగ్రెస్ పార్టీలోకి షర్మిల రాకను ఎవరు అడ్డుకుంటున్నారు? తెర వెనుక ఏం జరిగింది

తెలంగాణలో రాజన్న రాజన్న తెస్తానని వైఎస్‌ షర్మిల వైఎస్‌ఆర్‌ తెలంగాణ పార్టీని స్థాపించారు. తెలంగాణకు కాబోయే సీఎం తానేనని కూడా ప్రకటించుకున్నారు. అమెరికాలో తన తండ్రి, మాజీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి చేపట్టిన అభివృద్ధి, సంక్షేమ కార్యక్రమాలు తమ పార్టీకి మంచి రాజకీయ భవిష్యత్తుగా మారుతాయని ఆశించిన షర్మిలకు నిరాశే ఎదురైంది. పార్టీ పెట్టిన తర్వాత వైఎస్ తో అనుబంధం ఉన్న నేతలంతా తండోపతండాలుగా వస్తారని షర్మిల ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. ఒకరిద్దరు తప్ప.. ముఖ్య నేతలెవరూ షర్మిల పార్టీ వైపు కన్నెత్తి కూడా చూడలేదు.. ఆ పార్టీ గడప కూడా తొక్కలేదు. ఇంత జరుగుతున్నా వైఎస్ షర్మిల వెనక్కి తగ్గకుండా రాష్ట్రంలో దాదాపు 3 వేల 8 వందల కిలోమీటర్లు నడిచారు. అవకాశం దొరికినప్పుడల్లా ప్రజా సమస్యలపై జైలుకు వెళ్లాడు.

పార్టీ బలోపేతానికి షర్మిల ఎంత ప్రయత్నించినా ఫలితం లేకపోయింది. ఆయన వ్యక్తిగత ఇమేజ్‌తో పాటు పార్టీకి ఎలాంటి మైలేజీ రాలేదు. దీంతో రెండో ఆలోచన చేసిన వైఎస్ఆర్ తనయ తన పార్టీని కాంగ్రెస్ లో విలీనం చేయాలని భావించారు. అనుకున్నట్టుగానే తమ కుటుంబ స్నేహితుడు, కర్ణాటక పీసీసీ చీఫ్ డీకే శివకుమార్ మధ్యవర్తిత్వంతో హైకమాండ్‌తో సంప్రదింపులు జరిపారు. అగ్రనేతలు సోనియా, రాహుల్ గాంధీలతో చర్చించి విలీనానికి అంగీకరించారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఎమ్మెల్యేలుగా పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ నేతలు ఎందుకు వెనకడుగు వేస్తున్నారు?

అయితే షర్మిల ప్రయత్నాలకు తెలంగాణ పీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి, రేణుకా చౌదరి, వీహెచ్ వంటి నేతలు ఎక్కడికక్కడ బ్రేకులు వేశారు. షర్మిల పార్టీ విలీనం వల్ల తెలంగాణలో నష్టమే తప్ప లాభం లేదని ఈ నేతలంతా నాయకత్వానికి గట్టిగానే చెప్పారు. ముఖ్యంగా పీసీసీ చీఫ్ రేవంత్.. అవకాశం దొరికినప్పుడల్లా షర్మిలకు తెలంగాణతో సంబంధం లేదని చెబుతూనే ఉన్నారు. చివరగా షర్మిల మధ్యవర్తిగా ఉన్న డీకే శివకుమార్ తన మనసులోని మాటను బయటపెట్టారు. షర్మిల పార్టీ విలీనంతో తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ జోరుకు బ్రేక్ పడనుంది. గత ఎన్నికల్లోనూ చంద్రబాబు రాకను కేసీఆర్ తనకు అనుకూలంగా ఎలా మార్చుకున్నారో వివరించారు. అదే సమయంలో ఆంధ్రప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ నేతలు కూడా షర్మిల రాకపై పెద్దగా ఆసక్తి చూపకపోవడంతో వైఎస్ఆర్టీపీ విలీనాన్ని కాంగ్రెస్ అధిష్టానం పక్కన పెట్టింది.

ఇది కూడా చదవండి: అభ్యర్థుల ఎంపికలో కాంగ్రెస్ అయోమయంలో పడింది. టిక్కెట్లు ఎప్పుడు ప్రకటిస్తారు?

దారులన్నీ మూసుకుపోవడంతో షర్మిల ప్రజా క్షేత్రంలో ఒంటరి పోరుకు సిద్ధమవుతున్నారు. కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఏకతాటిపైకి వచ్చినా లేకున్నా.. తన పార్టీ తరపున పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. ముందుగా ప్రకటించినట్టుగానే పాలేరు నుంచి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో నిలవాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ నెల 9వ తేదీ తర్వాత ఇతర నియోజకవర్గాల నుంచి పోటీ చేసేందుకు ఆసక్తి ఉన్న వారి నుంచి దరఖాస్తులు తీసుకునేందుకు సమాయత్తమవుతున్నారు. మొత్తానికి కాంగ్రెస్ పార్టీలోకి వచ్చే ప్రతి ఒక్కరినీ కలుపుకుపోతుంటే.. మాజీ ముఖ్యమంత్రి కూతురు పట్ల దురుసుగా వ్యవహరించడం ఇప్పుడు రాజకీయంగా విస్తృత చర్చకు దారి తీస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *