హమాస్ వర్సెస్ ఇజ్రాయెల్: టచ్ చేసి చూడు.. బందీలకు సంబంధించి ఇజ్రాయెల్, హమాస్ పరస్పర హెచ్చరికలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-10T18:04:45+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్ లోకి భూ, వాయు, నీటి, ఊహించని దాడుల ద్వారా చొరబడిన హమాస్ ఉగ్రవాదులు కొందరు ఇజ్రాయెల్ పౌరులను గాజాకు తీసుకెళ్లి అక్కడ బందీలుగా ఉంచారు. ఈ బందీల విషయంలో..

హమాస్ వర్సెస్ ఇజ్రాయెల్: టచ్ చేసి చూడు.. బందీలకు సంబంధించి ఇజ్రాయెల్, హమాస్ పరస్పర హెచ్చరికలు

ఇజ్రాయెల్ లోకి భూ, వాయు, నీటి, ఊహించని దాడుల ద్వారా చొరబడిన హమాస్ ఉగ్రవాదులు కొందరు ఇజ్రాయెల్ పౌరులను గాజాకు తీసుకెళ్లి అక్కడ బందీలుగా ఉంచారు. ఈ బందీల విషయంలో హమాస్‌కు IDF (ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్స్) ఇటీవల తీవ్ర హెచ్చరిక జారీ చేసింది. బందీలుగా ఉన్న తమ పౌరులకు ఏమైనా జరిగితే పరిస్థితి మరింత దిగజారుతుందని హమాస్ హెచ్చరించింది. చిన్న పిల్లవాడికి కూడా హాని కలిగిస్తే ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ హమాస్ విడిచిపెట్టమని హెచ్చరించింది.

ఈ విషయంపై, ఇజ్రాయెల్ దళాల ప్రతినిధి రిచర్డ్ చెప్పారు. వారి పరిస్థితిని మరింత దిగజార్చుతాం. ఈ విషయం వారికి కూడా తెలుసు’’ అని అన్నారు. పైగా.. ఎలాంటి హెచ్చరికలు చేయకుండా బాంబులు పేల్చుతామని హామీ ఇచ్చారు. దాడికి ముందు సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసినా, వార్నింగ్ షాట్లు పేల్చినా ఐడీఎఫ్ హెచ్చరికలు జారీ చేస్తుందని స్పష్టం చేశారు. హమాస్ నేతలు గాజాలో సామాన్యుల భవనాల్లో తలదాచుకుంటున్నారని, వారి ఇళ్లలో కూడా ఆయుధాలు ఉంచుతున్నారని, ఈ నేపథ్యంలో.. సామాన్య ప్రజలు ఆ స్థలాలను ఖాళీ చేసి వెళ్లిపోవాలని రిచర్డ్ సూచించారు.

మరోవైపు ఇజ్రాయెల్ బలగాల ఆధీనంలో ఉన్న బందీలపై ఇజ్రాయెల్ హెచ్చరించిన నేపథ్యంలో హమాస్ కూడా గట్టి వార్నింగ్ ఇచ్చింది. తాము బందీలుగా ఉన్న ఇజ్రాయెల్ పౌరులందరినీ ఇస్లాం ప్రకారం సురక్షితంగా ఉంచామని హమాస్ ప్రతినిధి అబు ఉబైదా తెలిపారు. ఇజ్రాయెల్ తమ గాజాపై బాంబుల వర్షం కురిపిస్తే.. ఒక్కో బాంబుకు ఒక పౌరుడిని చంపేస్తానని బెదిరించాడు. ఎలాంటి హెచ్చరికలు లేకుండా బాంబు దాడులకు పాల్పడి గాజాలోని సామాన్య ప్రజలను చంపేశారని ఆరోపించారు. ఈ బాంబుల వర్షం కురవాలని, లేకుంటే తీవ్ర పరిణామాలుంటాయని అబూ ఉబైదా తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-10T18:04:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *