పఠాన్‌కోట్‌ సూత్రధారి హతం: పఠాన్‌కోట్‌ ఉగ్రవాద సూత్రధారి సాహిద్‌ లతీఫ్‌ హతమయ్యాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-11T14:31:17+05:30 IST

పఠాన్‌కోట్‌లోని భారత వాయుసేన స్థావరంపై 2016లో జరిగిన ఉగ్రదాడి సూత్రధారి షాహిద్ లతీఫ్ బుధవారం పాకిస్థాన్‌లో హతమయ్యాడు. అతడిని గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు కాల్చి చంపారు.

పఠాన్‌కోట్‌ సూత్రధారి హతం: పఠాన్‌కోట్‌ ఉగ్రవాద సూత్రధారి సాహిద్‌ లతీఫ్‌ హతమయ్యాడు

ఇస్లామాబాద్: పఠాన్‌కోట్‌లోని భారత వాయుసేన స్థావరంపై 2016లో జరిగిన ఉగ్రదాడి సూత్రధారి షాహిద్ లతీఫ్ బుధవారం పాకిస్థాన్‌లో హతమయ్యాడు. అతడిని గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు కాల్చి చంపారు. సియాల్‌కోట్‌లోని మసీదు వెలుపల జైషే మహ్మద్ ఉగ్రవాద సంస్థతో సంబంధాలు కలిగి ఉన్నాడని ఆరోపించారు. లతీఫ్‌పై కాల్పులు జరిపిన దుండగులు వెంటనే అక్కడి నుంచి పరారయ్యారు. ఘటనా స్థలానికి చేరుకున్న పోలీసులు ఆ ప్రాంతాన్ని తమ ఆధీనంలోకి తీసుకుని విచారణ ప్రారంభించారు.

షాహిద్ లతీప్ ఎవరు?

చట్టవ్యతిరేక కార్యకలాపాల నిరోధక చట్టం (యూఏపీఏ) కేసులో అతడిని వాంటెడ్ టెర్రరిస్టుగా ఎన్ఐఏ ప్రకటించింది. 2016లో పఠాన్‌కోట్‌లోని భారత వైమానిక దళ స్థావరంపై దాడికి పాల్పడిన పాకిస్థాన్ అనుకుల్ ఉగ్రవాద సంస్థ జైషే మహ్మద్‌కు చెందిన సీనియర్ సభ్యుడు లతీఫ్. ఆ సమయంలో ఎయిర్‌ఫోర్స్ స్టేషన్‌పై భారీగా సాయుధ బలగాలు దాడి చేశాయి. సియాల్‌కోట్‌ నుంచే ఈ కుట్రకు సూత్రధారి లతీఫ్‌. దాడికి నలుగురు కరుడుగట్టిన జైషే ఉగ్రవాదులను కూడా పంపాడు. సుదీర్ఘ 16 ఏళ్ల జైలు శిక్ష తర్వాత 2010లో వాఘా సరిహద్దు ద్వారా పాకిస్థాన్‌కు తిరిగి పంపబడ్డాడు. 2010లో విడుదలైన తర్వాత, అతను తిరిగి జిహాదీ ఫ్యాక్టరీలో చేరాడని NIA నిర్ధారించడంతో NIA అతన్ని భారత ప్రభుత్వ వాంటెడ్ టెర్రరిస్టుల జాబితాలో చేర్చింది. 1999లో ఇండియన్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం IC814 హైజాక్ చేయబడి, ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లోని కాందహార్‌కు మళ్లించినప్పుడు అతనిని విడుదల చేయాలని డిమాండ్ చేసిన ఉగ్రవాదులలో లతీఫ్ కూడా ఉన్నాడు. ఉగ్రవాదులు 189 మంది ప్రయాణికులు మరియు సిబ్బందిని బందీలుగా పట్టుకున్నారు, ఆ సమయంలో జైలులో ఉన్న మసూద్ అజార్ మరియు మరో ఇద్దరిని విడిచిపెట్టారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-11T14:31:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *