భూకంపాలు: ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో 8 భూకంపాలు… 320 మంది మృతి

ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో ఏడు భారీ భూకంపాల కారణంగా 320 మంది మరణించారు మరియు 1,000 మందికి పైగా గాయపడ్డారు, ఐక్యరాజ్యసమితి అధికారులు తెలిపారు.

భూకంపాలు: ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో 8 భూకంపాలు... 320 మంది మృతి

ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో భూకంపాలు వచ్చాయి

భూకంపాలు: ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో ఏడుసార్లు సంభవించిన భారీ భూకంపంలో 320 మంది మరణించారు మరియు 1,000 మందికి పైగా గాయపడ్డారని ఐక్యరాజ్యసమితి అధికారులు తెలిపారు. మొదటిది, నేషనల్ సెంటర్ ఫర్ సిస్మోలజీ ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లోని పశ్చిమ ప్రాంతంలో శనివారం అరగంట వ్యవధిలో మూడు శక్తివంతమైన భూకంపాలు సంభవించాయని చెప్పారు. కాగా, పశ్చిమ ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో శనివారం 6.3 తీవ్రతతో సంభవించిన భూకంపం కారణంగా మరణించిన వారి సంఖ్య 120కి చేరుకుందని విపత్తు సహాయ అధికారులు తెలిపారు. మరో 1000 మందికి పైగా గాయాలతో చికిత్స పొందుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:బాలీవుడ్ నటుడు : బాలీవుడ్ నటి నుష్రత్ భరూచా ఇజ్రాయెల్‌లో చిక్కుకున్నారు…బేస్మెంట్‌లో సురక్షితంగా ఉన్నారు

హెరాత్ నగరానికి వాయువ్యంగా 40 కిలోమీటర్ల దూరంలో భూకంప కేంద్రం ఉంది. అంతకుముందు సెప్టెంబర్ 4న ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లోని ఫైజాబాద్‌లో రిక్టర్ స్కేలుపై 4.4 తీవ్రతతో భూకంపం సంభవించింది. ఆగస్టు 28న దేశంలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో 4.8 తీవ్రతతో మరో భూకంపం సంభవించింది. మూడు గంటల్లోనే భూప్రకంపనలు రావడంతో నివాసితులు, దుకాణదారులు నగరంలోని భవనాలను వదిలి పారిపోయారు. ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లోని అతిపెద్ద నగరమైన హెరాత్‌కు వాయువ్యంగా 40 కిలోమీటర్ల దూరంలో భూకంప కేంద్రం ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి: ఇజ్రాయెల్ : హమాస్ దాడి ఎఫెక్ట్..ఇజ్రాయెల్ వెళ్లే ఎయిరిండియా విమానాల రద్దు

రిక్టర్ స్కేలుపై 4.3 మరియు 6.3 మధ్య ఎనిమిది భూకంపాలు సంభవించాయని యునైటెడ్ స్టేట్స్ జియోలాజికల్ సర్వే తెలిపింది. ఈ భారీ భూకంపం కారణంగా 1,000 మంది క్షతగాత్రులను ఆసుపత్రుల్లో చేర్చినట్లు హెరాత్ ప్రావిన్స్ డిజాస్టర్ మేనేజ్‌మెంట్ హెడ్ మోసా అషారీ తెలిపారు. శనివారం ఉదయం 11:00 గంటల ప్రాంతంలో ప్రకంపనలు రావడంతో నివాసితులు హెరాత్‌లోని తమ భవనాల నుంచి బయటకు పరుగులు తీశారు. కొన్ని ప్రాంతాలు పూర్తిగా కుప్పకూలాయని, ఇళ్లన్నీ దెబ్బతిన్నాయని తెలిపారు. ఈ ఏడాది మార్చిలో, ఈశాన్య ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లోని జుర్మ్ సమీపంలో 6.5 తీవ్రతతో భూకంపం సంభవించి 13 మంది మరణించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *