ఇజ్రాయెల్-హమాస్: హమాస్ మారణహోమంపై జో బిడెన్ కీలక వ్యాఖ్యలు | ఇజ్రాయెల్‌పై అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్‌ కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-12T14:21:38+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్, హమాస్ మధ్య జరుగుతున్న భీకర యుద్ధంపై అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ స్పందించారు. ఈ నేపథ్యంలో ఆయన గురువారం కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు.

ఇజ్రాయెల్-హమాస్: హమాస్ మారణహోమంపై జో బిడెన్ కీలక వ్యాఖ్యలు

వాషింగ్టన్: ఇజ్రాయెల్, హమాస్ మధ్య జరుగుతున్న భీకర యుద్ధంపై అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ స్పందించారు. ఈ నేపథ్యంలో ఆయన గురువారం కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఉగ్రవాదులు చిన్న పిల్లలను పొట్టన పెట్టుకున్న ఫొటోలు చూస్తానని జీవితంలో ఊహించలేదని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఈ దాడిని ఉగ్రవాదులు అత్యంత క్రూరమైన దాడిగా హమాస్ అభివర్ణించింది. తన జీవితంలో ఇంత చెత్త కల చూసి బాధపడ్డాడు. బిడెన్ వ్యాఖ్యలపై వైట్ హౌస్ అధికారి ఒకరు వివరణ ఇచ్చారు. హమాస్ ఉగ్రవాదుల దురాగతాల చిత్రాలను తాను చూడలేదని జో బిడెన్ అన్నారు. హమాస్ ఉగ్రవాదులు సృష్టిస్తున్న విధ్వంసానికి సంబంధించి అందిన వివరాల ఆధారంగానే ఈ వ్యాఖ్యలు చేసినట్లు బిడెన్ పేర్కొన్నారు. అంతేకాకుండా, ఇజ్రాయెల్‌లో హమాస్ ఉగ్రవాదుల దాడిలో పలువురు అమెరికన్ పౌరులు కూడా మరణించారని బిడెన్ ధృవీకరించారు. గత శనివారం ఇజ్రాయెల్ లోకి ప్రవేశించిన హమాస్ ఉగ్రవాదులు విచక్షణా రహితంగా దాడులకు పాల్పడ్డారు. IDF (ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్స్) వందలాది మందిని బందీలుగా తీసుకువెళ్ళి అత్యంత కిరాతకంగా చంపినట్లు ప్రకటించింది. ఈ నేపథ్యంలో బిడెన్ వ్యాఖ్యలు ప్రాధాన్యత సంతరించుకున్నాయి.

మరోవైపు హమాస్ (పాలస్తీనా ఉగ్రవాద సంస్థ) తమపై మెరుపుదాడి చేసి పలువురు ఇజ్రాయెల్ పౌరులను గాజాకు బందీలుగా తీసుకెళ్లడంతో తీవ్ర ఆగ్రహంతో ఉన్న ఇజ్రాయెల్ దేశం.. ‘హమాస్’ను ఎలాగైనా ఓడించాలని కఠిన నిర్ణయం తీసుకుంది. గాజాలోని వారి రహస్య స్థావరాలను పూర్తిగా ధ్వంసం చేసి హమాస్‌ను అదృశ్యం చేయాలని నిర్ణయించింది. ఇందులో భాగంగానే ఇజ్రాయెల్ బలగాలు (ఐడీఎఫ్) ‘కప్పు మీద కొట్టు’ పాట పాడేందుకు సిద్ధమవుతున్నాయనే ప్రచారం సాగుతోంది. అదే జరిగితే గాజాలో భారీ రక్తపాతం జరుగుతుంది. అంటే హమాస్ మిలిటెంట్లే కాదు, గాజా నివాసులను కూడా ఇజ్రాయిల్ బలగాలు ఊచకోత కోస్తాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-12T14:21:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *