డెంగ్యూ, చికున్‌గున్యా: వామ్మో… ఇవే రోగాలు బాబోయ్.. డెంగ్యూతో పాటు చికున్‌గున్యా ముంపు.

– చెన్నై వాసుల్లో భయాందోళనలు

అడయార్ (చెన్నై): చెన్నై నగరంలో డెంగ్యూ జ్వరం, చికున్‌గున్యాతో బాధపడుతున్న రోగుల సంఖ్య క్రమంగా పెరుగుతోంది. 21 రోజులుగా మోకాళ్లు, కీళ్ల నొప్పులు, జ్వరంతో ఆసుపత్రుల్లో చేరుతున్న వారి సంఖ్య పెరుగుతోంది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా కొద్దిరోజులుగా డెంగ్యూ జ్వరపీడితుల సంఖ్య పెరుగుతుండడంతో వైద్య, ఆరోగ్యశాఖ అధికారులు దోమల నిర్మూలనపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించారు. అయితే ఈ చికున్‌గున్యా ఫీవర్‌ లక్షణాలపై వైద్యులు స్పందిస్తూ… 2007లో కనిపించినంత తీవ్రం కాదు.. అయితే కీళ్ల నొప్పులు 10 నుంచి 14 రోజుల వరకు ఉంటాయి. పైగా ప్రస్తుత సీజన్‌లో ఈ తరహా జ్వరం రావడం సహజమే. శ్వాస తీసుకోవడంలో ఇబ్బందులు తలెత్తి ఆసుపత్రులకు వచ్చే వారి సంఖ్య కూడా పెరుగుతోందని తెలిపారు. వరుసగా మూడు రోజులు జ్వరం, కీళ్ల నొప్పులు ఉన్నవారు వైద్యులను సంప్రదించడం మంచిది. మరోవైపు చికున్ గున్యా బాధితుల వివరాలను కూడా కార్పొరేషన్ అధికారులు సేకరిస్తున్నారు.

విస్తృత అవగాహన ప్రచారం

జిసిసి అధికారులు జ్వరాలపై ప్రచారం చేస్తున్నారు. శుక్రవారం కోయంబేడు మార్కెట్‌లో పూల, పండ్లు, కూరగాయల వ్యాపారులకు అవగాహన కల్పించారు. ఈ మార్కెట్ ఆవరణలో ఏర్పాటు చేసిన డెంగ్యూ ఫీవర్ క్యాంపును జీసీసీ కమిషనర్ పరిశీలించారు.

nani6.jpg

పట్టినంబాక్కంలో…

చెన్నై: తేనాంపేట మండలం పట్టినంబాక్కంలో డెంగ్యూ దోమల నిర్మూలన కార్యక్రమాలు శనివారం ప్రారంభమయ్యాయి. కార్పొరేషన్ కమిషనర్ జె.రాధాకృష్ణన్ ఈ కార్యక్రమాలను సమీక్షించారు. పట్టినంబాక్కం బస్టాండ్ ప్రాంతంలో కార్పొరేషన్ పారిశుధ్య కార్మికులు ఫాగింగ్ చేపట్టారు. ఈ సందర్భంగా డెంగ్యూ జ్వర నివారణకు తీసుకోవాల్సిన ముందస్తు జాగ్రత్తలపై ముద్రించిన కరపత్రాలను కమిషనర్ పంపిణీ చేశారు. కౌన్సిలర్ అమృతవర్షిణి, కార్పొరేషన్ హెల్త్ ఆఫీసర్ డాక్టర్ ఎం.జగదీశన్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

జరిమానా రూ. డెంటల్ కాలేజీకి 50 వేలు

ఐసీఎఫ్ : దోమలు ఉత్పత్తి అవుతున్న దంత వైద్య కళాశాలకు తిరువెర్కాడు మున్సిపాలిటీ రూ.50 వేలు జరిమానా విధించింది. తిరువెర్కాడ్ మున్సిపాలిటీ పరిధిలోని ప్రాంతాల్లో దోమల ఉత్పత్తిని అరికట్టేందుకు చర్యలు చేపట్టారు. ఆయా ప్రాంతాల్లో అధికారులు తనిఖీలు నిర్వహిస్తూ మురుగు తొలగించడం, దోమల నివారణ మందు, బ్లీచింగ్ పౌడర్ చల్లడం వంటి పనులు చేస్తున్నారు. అలాగే, దోమల వృద్ధికి కారణమైన ప్రాంగణం మరియు భవనాల యజమానులకు జరిమానా విధించబడుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *