ఆపరేషన్ అజయ్: 274 మంది భారతీయులతో ఇజ్రాయెల్ నుండి ఢిల్లీకి నాల్గవ విమానం

ఆపరేషన్ అజయ్

ఆపరేషన్ అజయ్: ఆపరేషన్ అజయ్‌లో భాగంగా ఇజ్రాయెల్ నుంచి 197 మంది భారతీయులతో మూడో విమానం ఢిల్లీకి చేరుకుంది. ఇజ్రాయెల్ నుంచి తిరిగి వచ్చిన వారికి ఢిల్లీ విమానాశ్రయంలో కేంద్ర మంత్రి కౌశల్ కిషోర్ స్వాగతం పలికారు. ఇజ్రాయెల్ నుంచి వచ్చిన భారతీయులందరికీ మంత్రి భారత జెండాలను అందజేశారు. అక్టోబర్ 7న ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్ ఆకస్మిక దాడుల తర్వాత ప్రారంభించిన ఆపరేషన్ అజయిలో భాగంగా ఇజ్రాయెల్ నుండి భారతీయులను తిరిగి తీసుకురావడానికి ఈ ప్రత్యేక విమానాలు ఏర్పాటు చేయబడ్డాయి.

918 మంది భారతీయులు స్వదేశానికి పంపబడ్డారు (ఆపరేషన్ అజయ్)

తమను ఇజ్రాయెల్ నుంచి తరలించినందుకు ప్రయాణికులు ప్రభుత్వానికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. అక్కడ తమకు భయం పట్టుకుందని.. ప్రభుత్వం చొరవ చూపినందుకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. విమానంలో ఉన్న 197 మంది భారతీయులు భారత్ మాతా కీ జై, వందేమాతరం అంటూ నినాదాలు చేస్తున్న వీడియోను భారత విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్ ట్వీట్ చేశారు. ఇజ్రాయెల్ నుండి మొదటి చార్టర్డ్ విమానం గురువారం 212 మందిని తీసుకువచ్చింది. రెండో బ్యాచ్‌లో 235 మంది భారతీయులు తిరిగి వచ్చారు. ఇప్పటి వరకు మొత్తం 918 మంది భారతీయులు ఇజ్రాయెల్ నుంచి స్వదేశానికి చేరుకున్నారు. ఇప్పటికీ ఇజ్రాయెల్‌లో ఉన్న భారతీయ పౌరులు భారతదేశానికి తిరిగి రావాలనుకునే వారు అత్యవసరంగా జతచేయబడిన ప్రయాణ ఫారమ్‌ను పూర్తి చేయాలని రాయబార కార్యాలయం సూచించింది. భారత రాయబార కార్యాలయం ఆపరేషన్ అజయ్‌లో ముందుగా వచ్చిన వారికి ముందుగా అందించే ప్రాతిపదికన ప్రయాణ స్లాట్‌లను కేటాయిస్తోంది.

ఇజ్రాయెల్ నుంచి తిరిగి వచ్చే భారతీయుల ఖర్చును ప్రభుత్వమే భరిస్తోంది. ఇజ్రాయెల్‌లో 18,000 మంది భారతీయ పౌరులు నివసిస్తున్నారు. వీరిలో విద్యార్థులు, ఐటీ నిపుణులు, వజ్రాల వ్యాపారులు కూడా ఉన్నారు. హమాస్ దాడిలో ఇజ్రాయెల్‌లో 1300 మందికి పైగా మరణించారు. ఇజ్రాయిల్ వైమానిక దాడుల్లో గాజాలో కనీసం 19 వందల మంది మరణించారు.

పోస్ట్ ఆపరేషన్ అజయ్: 274 మంది భారతీయులతో ఇజ్రాయెల్ నుండి ఢిల్లీకి నాల్గవ విమానం మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *