పార్లమెంట్ ఘటన : ఫైర్ ప్రూఫ్ జెల్ రాసి తగలబెట్టాలి..!

పార్లమెంట్ ఘటనలో నిందితుల తొలి ప్లాన్ ఇదే

బీజేపీ ఎంపీ స్టేట్‌మెంట్‌ రికార్డు చేయాలని నిర్ణయం

ఆరో నిందితుడు అరెస్ట్.. 7 రోజుల పోలీసు కస్టడీ

మా అబ్బాయి అమాయకుడు: లలిత తల్లిదండ్రులు

ఘటన వెనుక నిరుద్యోగం, ధరల పెరుగుదల!

మోదీ విధానాలపై యువత ఆగ్రహం: రాహుల్

ఆయన మాటలు చెత్త.. బీజేపీపై మండిపడ్డారు

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 16: పార్లమెంట్‌లో గందరగోళం సృష్టించిన కేసులో నిందితులు తమ నిరసనను తెలియజేసేందుకు నిప్పంటించుకోవాలని, కరపత్రాలు వ్యాప్తి చేయాలని ప్లాన్ చేశారని ఢిల్లీ పోలీసులు వెల్లడించారు. కానీ చివరికి వారు కోరుకోలేదు. శనివారం ఆయన మాట్లాడుతూ పొగ డబ్బాలతో నిరసన తెలిపారు. “లోక్‌సభ ఛాంబర్‌లోకి దూకి తమ నిరసనను తీవ్రంగా వ్యక్తం చేయాలని నిర్ణయించుకున్న నిందితులు అన్ని మార్గాలను అన్వేషించారు. ముందుగా ఒంటిపై ఫైర్‌ప్రూఫ్ జెల్‌ వేసి నిప్పంటించుకుని దూకాలని భావించారు. కరపత్రాలను కూడా పంచాలనుకున్నారు. చివరికి ఆ ప్రయత్నాన్ని విరమించుకుని బుధవారమే ప్లాన్‌తో ముందుకెళ్లారు’ అని ఓ పోలీసు అధికారి తెలిపారు.ఇద్దరు నిందితులకు విజిటర్‌ పాస్‌లు జారీ చేసిన బీజేపీ ఎంపీ ప్రతాప్‌సింహ వాంగ్మూలాన్ని నమోదు చేయాలని పోలీసులు నిర్ణయించారు.లలిత్‌ను తీసుకెళ్లేందుకు ప్లాన్ చేస్తున్నారు. దాడికి ప్రధాన సూత్రధారిగా భావిస్తున్న ఝా.. రాజస్థాన్‌లోని నాగౌర్‌కు.. ఈ కేసులో ప్రమేయం ఉన్న మరో నిందితుడు మహేశ్ కుమావత్‌ను పోలీసులు తాజాగా అరెస్ట్ చేశారు. దీంతో నిందితుల సంఖ్య ఆరుకు చేరింది. కుమావత్‌ను కూడా పోలీసులు రిమాండ్‌కు తరలించారు. పాటియాలా కోర్టు ఏడు రోజుల కస్టడీ.. ఇదిలా ఉండగా, పార్లమెంట్ భవన సముదాయంలో భద్రతకు సంబంధించిన పలు అంశాలను సమీక్షించేందుకు, డిసెంబర్‌లో పునరావృతం కాకుండా చర్యలు తీసుకోవడానికి ఉన్నత స్థాయి కమిటీని ఏర్పాటు చేసినట్లు లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా సభ్యులకు తెలిపారు. 13 సంఘటన. కేంద్ర హోం మంత్రిత్వ శాఖ ఏర్పాటు చేసిన ఉన్నతస్థాయి దర్యాప్తు కమిటీ నివేదికను త్వరలో సభలో అందజేస్తామని ఎంపీలకు రాసిన లేఖలో వెల్లడించారు. కాగా, తమ కుమారుడు నిర్దోషి అని లలిత్ ఝా తల్లిదండ్రులు ఫిర్యాదు చేశారు. ‘మా కుమారుడి అరెస్ట్ గురించి తెలిసిన వారు విని షాక్ అయ్యాం. ఉన్నత చదువులు చదివినా నాన్నకు ఉద్యోగం రాలేదు. దేశంలో పెరుగుతున్న నిరుద్యోగ సమస్యపై ప్రధానిని ప్రశ్నించాలన్నారు. మా మనిషి తప్పులో మునిగిపోడు. లలిత్ పై సీరియస్ కేసులు పెట్టిన సంగతి తెలిసిందే. మా కుమారుడిని కరుణించి విడుదల చేయాలని కోర్టును వేడుకుంటున్నాం.

10న ఢిల్లీకి వెళ్లిన మనోరంజన్

లోక్‌సభలో సంచలనం సృష్టించిన కర్ణాటకకు చెందిన మనోరంజన్ ఈనెల 10న బెంగళూరు నుంచి ఢిల్లీకి వెళ్లినట్లు ఇంటెలిజెన్స్ వర్గాలు గుర్తించాయి. ఘటనకు 3 రోజుల ముందు పార్లమెంట్‌కు వెళ్లినట్లు వివరాలు సేకరించారు. కేంద్ర హోంశాఖ ఆదేశాల మేరకు మైసూరు నగరం విజయనగర్ రెండో స్టేజీలో ఉన్న మనోరంజన్ గదిని పోలీసులు సీజ్ చేశారు. మైసూరు బీజేపీ ఎంపీ ప్రతాప్ సింహా మైసూరు కార్యాలయంలో కూడా పోలీసులు తనిఖీలు నిర్వహించినట్లు విశ్వసనీయంగా తెలిసింది. పార్లమెంట్ ఘటన తర్వాత అరెస్టయిన ఆరుగురు నిందితులకు సంబంధించిన ఎలాంటి సమాచారం ఆయన కార్యాలయంలో లభించలేదని తెలుస్తోంది. కాగా, మనోరంజన్ కుటుంబంలో ఎవరూ మైసూర్ వదిలి వెళ్లరాదని పోలీసులు ఆదేశాలు జారీ చేశారు.

పార్లమెంట్ ఘటన వెనుక నిరుద్యోగం, ధరల పెరుగుదల!

ఈ నెల 13న లోక్‌సభలో జరిగిన ఘటన వెనుక నిరుద్యోగం, ధరల పెరుగుదల ఉందని కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీ అన్నారు. ప్రధాని మోదీ అనుసరిస్తున్న విధానాలతో ధరలు పెరుగుతున్నాయని, నిరుద్యోగం పెరిగిపోయిందని, యువత మండిపోతున్నదని అన్నారు. దీంతో పార్లమెంట్‌లో భద్రతను దాటవేసి దాడికి పాల్పడ్డారని అన్నారు. శనివారం ఢిల్లీలో ఆయన మీడియాతో మాట్లాడారు. “పార్లమెంటులో నిజంగా భద్రతా ఉల్లంఘన జరిగింది. కానీ, ఇది ఎందుకు జరిగింది? అసలు కారణం నిరుద్యోగం” అని రాహుల్ అన్నారు. నిరుద్యోగంతో పాటు మోదీ విధానాల వల్ల ఏర్పడిన ద్రవ్యోల్బణం కూడా పార్లమెంటు భద్రతా ఉల్లంఘనకు కారణం. రాహుల్ వ్యాఖ్యలను బీజేపీ తోసిపుచ్చింది. ‘అతని మాటలన్నీ చెత్త’ అని కొట్టిపారేసింది. దేశంలో నిరుద్యోగం 3.2 శాతం మాత్రమే ఉందని బీజేపీ ఐటీ ఇన్‌ఛార్జ్ అమిత్ మాల్వియా ‘ఎక్స్’లో పేర్కొన్నారు. రాహుల్‌ను పక్కన పెడితే.. పార్లమెంటు ఘటనలో పాల్గొన్న వారికి ‘భారత్‌’ కూటమి పార్టీలతో ఉన్న సంబంధాలను వివరించాలి. నిందితులకు న్యాయ సహాయం అందించేందుకు ముందుకు వచ్చిన అసిమ్‌ సరోదేతో రాహుల్‌కు ఉన్న సంబంధాలపై స్పష్టత రావాలి.. అమిత్‌ పాల్గొన్నారని ఆరోపించారు. రెండు యాత్రలలో.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *