అలయన్స్ ఆఫ్ ఇండియా: ‘భారతదేశం’ గెలిస్తేనే మహిళా రిజర్వేషన్ అమలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-15T03:41:53+05:30 IST

లోక్‌సభ ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును తీసుకొచ్చి భారత కూటమి అధికారంలోకి వచ్చింది.

    అలయన్స్ ఆఫ్ ఇండియా: 'భారతదేశం' గెలిస్తేనే మహిళా రిజర్వేషన్ అమలు

తొమ్మిదేళ్ల మహిళా హక్కులు

మహిళలకు రక్షణ కల్పించలేని బీజేపీ ప్రభుత్వాన్ని ఓడించడమే లక్ష్యం: సోనియా

చెన్నై, అక్టోబరు 14 (ఆంధ్రజ్యోతి): లోక్‌సభ ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లు భారత కూటమి అధికారంలోకి వస్తేనే అమల్లోకి వస్తుందని ఏఐసీసీ మాజీ అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీ అన్నారు. స్థానిక నందన్ వైఎంసీఏ మైదానంలో శనివారం సాయంత్రం మాజీ ముఖ్యమంత్రి కరుణానిధి శత జయంతి వేడుకల్లో భాగంగా డీఎంకే మహిళా విభాగం ఆధ్వర్యంలో నిర్వహించిన మహిళా హక్కుల మహానాడుకు సోనియా ముఖ్య అతిథిగా హాజరయ్యారు. కరుణానిధి మహిళా సంక్షేమం కోసం ఎన్నో పథకాలు అమలు చేశారని, సామాజిక న్యాయం కోసం జీవితాంతం పోరాడారని కొనియాడారు. దేశంలోని మహిళలు అన్ని రంగాల్లో ప్రతిభ కనబరుస్తున్నప్పటికీ గత తొమ్మిదేళ్లలో మహిళలు పోరాడి సాధించుకున్న హక్కులన్నింటినీ బీజేపీ ప్రభుత్వం కాలరాస్తోందన్నారు. యూపీఏ ప్రభుత్వం మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును రెండుసార్లు ప్రతిపాదించిందని, అయితే రాజ్యసభలో ఆమోదం పొందిందని, కానీ లోక్‌సభలో తిరస్కరించిందని సోనియా గుర్తు చేశారు. బీజేపీ ప్రభుత్వం ప్రతిపాదించిన మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును అమలు చేయాల్సిన బాధ్యత వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో అధికారంలోకి వచ్చే భారత కూటమిదేనన్నారు. మహిళలకు రక్షణ కల్పించలేని బీజేపీ ప్రభుత్వాన్ని ఓడించాల్సిన బాధ్యత భారత కూటమిపై ఉందన్నారు.

మహిళలు ఇంకా అణచివేతకు గురవుతుంటే: ప్రియాంక

ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ మాట్లాడుతూ తొమ్మిదేళ్ల బీజేపీ హయాంలో దేశంలో మహిళలంతా అణచివేతకు గురవుతున్నారని, మహిళలపై జరుగుతున్న అత్యాచారాలు, అఘాయిత్యాలను కేంద్రంలోని పాలకులు చూసీచూడనట్లు వ్యవహరిస్తున్నారని మండిపడ్డారు. తొమ్మిదేళ్లుగా మహిళా సంక్షేమాన్ని పట్టించుకోని భాజపా పాలకులు మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును ప్రవేశపెట్టడం విడ్డూరంగా ఉందని, ఇప్పటికీ పురుషులతో సమానంగా మహిళలకు హక్కులు రాకపోవడం చేదు విషయమన్నారు. మహిళా బిల్లును వెంటనే అమలు చేయాలని డిమాండ్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-15T03:41:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *