శుభ్‌మన్ గిల్: విరాట్ కోహ్లీ సెంచరీ మిస్ అయిన శుభ్‌మన్ గిల్

ప్రపంచకప్‌లో తొలి సెంచరీకి 8 పరుగుల దూరంలో శుభమ్ గిల్ ఔటయ్యాడు. కోహ్లి తన 49వ సెంచరీని కూడా తృటిలో కోల్పోయాడు.

శుభ్‌మన్ గిల్: విరాట్ కోహ్లీ సెంచరీ మిస్ అయిన శుభ్‌మన్ గిల్

శుభ్‌మన్ గిల్ విరాట్ కోహ్లి శ్రీలంకపై సెంచరీలను కోల్పోయాడు

విరాట్ కోహ్లీ 49వ వన్డే సెంచరీ కోల్పోయాడు: టీమిండియా యువ బ్యాట్స్‌మెన్ శుభమ్ గిల్, స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ విరాట్ కోహ్లీ సెంచరీలు చేసే అవకాశాన్ని కోల్పోయారు. శుభమ్ గిల్ 8 పరుగుల తేడాతో సెంచరీ మిస్సయ్యాడు. రోహిత్ శర్మతో కలిసి ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభించిన గిల్ తొలుత నెమ్మదిగా ఆడి ఆ తర్వాత గేర్ మార్చాడు. రోహిత్ శర్మ (4) ముందుగానే ఔట్ అయ్యాడు మరియు ముందుగా వికెట్ కాపాడుకోవడానికి ప్రాధాన్యత ఇచ్చాడు. క్రీజులో నిలిచిన తర్వాత విరాట్ కోహ్లీతో కలిసి కీలక ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు.

ఆదిలోనే ప్రమాదం నుంచి తప్పించుకున్న గిల్ ఆ అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకుని సెంచరీకి చేరువయ్యాడు. ఈ క్రమంలో ప్రపంచకప్‌లో రెండో అర్ధసెంచరీ నమోదు చేసిన అతడు.. తొలి సెంచరీ దిశగా దూసుకెళ్లాడు. చివరగా, దిల్షాన్ మధుశంక 92 బంతుల్లో 11 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 92 పరుగులు చేశాడు. గిల్ సెంచరీకి చేరువగా వచ్చి ఔట్ కావడంతో నిరాశతో మైదానం వీడాడు.

విరాట్ కోహ్లీ కూడా..
సచిన్ టెండూల్కర్ రికార్డును సమం చేసేందుకు కోహ్లి కూడా చేరువయ్యాడు. ఆదిలోనే ప్రమాదం నుంచి తప్పించుకున్నా.. గిల్ తో కలిసి ఇన్నింగ్స్ ను నడిపించాడు. ఇద్దరూ జాగ్రత్తగా ఆడుతూ స్కోరు 190 దాటించారు. జట్టు స్కోరు 193 పరుగుల వద్ద గిల్ ఔటయ్యాడు. కాసేపటి తర్వాత కోహ్లి కూడా పెవిలియన్ చేరాడు. మధుశంక 94 బంతుల్లో 11 ఫోర్లతో 88 పరుగులు చేసి బౌలింగ్‌లోనే ఔటయ్యాడు. సెంచరీకి చేరువవుతున్న సమయంలో కోహ్లి అవుట్ కావడంతో అభిమానులు నిరాశ చెందారు.

ఇది కూడా చదవండి: విరాట్ కోహ్లీ రికార్డుల వేట.. సచిన్ టెండూల్కర్ రికార్డు బద్దలుకొట్టింది

గిల్‌కు అభినందనలు
అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లోకి అరంగేట్రం చేసినప్పటి నుంచి సత్తా చాటుతున్న సుభామన్ గిల్ మరో ఘనత సాధించాడు. 2023లో వన్డేల్లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన బ్యాట్స్‌మెన్‌గా నిలిచాడు. నేటి మ్యాచ్‌లో 92 పరుగులు చేసిన గిల్ ఈ ఏడాది 1400 పరుగుల మైలురాయిని అధిగమించాడు. ఈ 24 ఏళ్ల యువ ఆటగాడు ఇప్పటివరకు 40 వన్డేలు ఆడి 2113 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో ఒక డబుల్ సెంచరీ, 6 సెంచరీలు, 11 హాఫ్ సెంచరీలు ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *