శివరాజ్ Vs మస్టల్: టీవీ హనుమాన్ వర్సెస్ శివరాజ్ సింగ్

భోపాల్: పాపులర్ టీవీ సీరియల్ ‘రామాయణం 2’లో హనుమంతుడిగా నటించిన విక్రమ్ మస్టల్ శర్మ ఇప్పుడు మరోసారి వార్తల్లో నిలిచాడు. రాజకీయ దిగ్గజంగా పేరొందిన మధ్యప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ పై పోటీ చేసేందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ మస్తాల్ ను రంగంలోకి దించింది. బుద్ని నియోజకవర్గం షెహోర్‌లో వీరిద్దరూ తలపడనున్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ 144 మంది అభ్యర్థుల జాబితాలో మస్తాల్ పేరును ప్రకటించారు.

శుభ మంగళవారం..

మస్తాల్‌ రాజకీయ ప్రవేశం బుధాని నియోజకవర్గ ప్రజలందరికీ శుభపరిణామం అన్నారు. తాను మంగళవారం పుట్టానని, అదే మంగళవారం కాంగ్రెస్‌లో చేరానని, తన సినీ జీవితం కూడా మంగళవారమే ప్రారంభమైందని అన్నారు. నియోజకవర్గ అభివృద్ధికి తనవంతు సహకారం అందిస్తానన్నారు. బూదానిలో అభివృద్ధి జరగకపోవడం వల్లే రాజకీయాల్లోకి వచ్చానన్నారు. గత జూలైలో రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు కమల్ నాథ్ సమక్షంలో మస్తాల్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరారు. హనుమంతుడి భక్తుడిగా పేరున్న కమల్‌నాథ్‌ను స్వయంగా పార్టీలోకి ఆహ్వానించారు. మైనార్టీల అనుకూల పార్టీగా పేరొందిన కాంగ్రెస్ పార్టీ ఇమేజ్ ను సాఫ్ట్ హిందుత్వ వైపు మార్చేందుకు కమలనాథులు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు.

శివరాజ్ కంచకోట బుడాని

మధ్యప్రదేశ్‌లో అత్యధిక కాలం సీఎంగా పనిచేసిన ఘనత 64 ఏళ్ల చౌహాన్‌దే. నాలుగుసార్లు సీఎం పదవిని చేపట్టారు. వరుసగా నాలుగుసార్లు… 2006 (ఉప ఎన్నికలు), 2008, 2013, 2018 నుంచి మొదటి నుంచి గెలిచారు. 1990లో ఇక్కడి నుంచి తొలిసారి గెలుపొందారు.తనకు కంచుకోటగా ఉన్న బుదానీ నుంచి శివరాజ్‌ను బీజేపీ పోటీకి దింపడం ఇది ఆరోసారి.

అభివృద్ధి శూన్యం..

శివరాజ్ సింగ్ నాలుగుసార్లు ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నా అభివృద్ధికి నోచుకోలేదని మస్తాల్ విమర్శించారు. ఆధునిక సౌకర్యాలతో పెద్ద పట్టణంగా ఉండాల్సిన బుడాని అందుకు భిన్నంగా ఉందన్నారు. 18 ఏళ్ల భాజపా హయాంలో ఈ నియోజకవర్గం ఎలాంటి అభివృద్ధికి నోచుకోలేదన్నారు. సామాజిక సేవ చేయాలనే తపనతోనే రాజకీయ రంగ ప్రవేశం చేశానన్నారు. బుడానిలో ఆనకట్ట నిర్మించాలని చాలా కాలంగా కోరుతున్నా పట్టించుకోలేదని, గత జూన్‌లో తమ ఫోన్‌ నంబర్‌ బ్లాక్‌ చేసిందని సీఎం హెల్ప్‌లైన్‌కు ఫిర్యాదు చేశారు. సల్కాన్‌పూర్‌లోని చిన్న ఆలయాన్ని చౌహాన్ హయాంలో పుణ్యక్షేత్రంగా నిర్మించినా.. ఆరు నెలల క్రితమే ఆ ఆలయంలో చోరీ జరిగిందంటే ముఖ్యమంత్రి నియోజకవర్గంలోని ఆలయంలోనే భద్రత లేదంటే పరిస్థితి ఎలా ఉందో అర్థం చేసుకోవచ్చు. ప్రజలు. నియోజకవర్గంలో రోడ్లు సరిగా లేవని, గంటకు 40 కి.మీ వేగంతో వెళ్లలేవని, రైతులకు పంట బకాయిలు చెల్లించడం లేదన్నారు. భక్తులకు ఉచిత భోజనం కోసం కమ్యూనిటీ కిచెన్‌లు లేవని, నవరాత్రుల సమయంలో కొండపైకి వాహనాలు వెళ్లలేవని తెలిపారు. కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరడంపై ప్రశ్నించగా.. ఇది హనుమంతుడి ఆశీస్సులన్నారు. తన తండ్రి, సోదరుడు చాలా కాలంగా కాంగ్రెస్ పార్టీతో అనుబంధం కలిగి ఉన్నారని తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-16T19:49:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *