యూనివర్సిటీల పోస్టులు: నిరుద్యోగుల చెవిలో పూలు! నోటిఫికేషన్లు మళ్లీ వాయిదా పడ్డాయి

  • యూనివర్సిటీల నోటిఫికేషన్లు మళ్లీ వాయిదా పడ్డాయి

  • సీఎం, మంత్రి అయినా విడుదల చేయని నోటిఫికేషన్లు

  • ఆగస్టు 23న జగన్ తొలి ప్రకటన

  • ఈ నెల 16న ఇస్తామని బొత్స ఇటీవల ప్రకటించారు

  • మూడు నెలలైంది

  • ఈ నెల 20న విడుదల చేయాలనేది తాజా ఆలోచన

  • ఎన్నికలలోపు భర్తీ చేస్తారా అని నిరుద్యోగులు అనుమానం వ్యక్తం చేస్తున్నారు

(అమరావతి – ఆంధ్రజ్యోతి): యూనివర్సిటీల్లో పోస్టుల భర్తీ ప్రక్రియను ప్రభుత్వం పదే పదే తారుమారు చేస్తూ నిరుద్యోగుల చెవిలో పూలు పెడుతోంది. ఫలానా తేదీన నోటిఫికేషన్లు వస్తాయని ముఖ్యమంత్రి జగన్, విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ ప్రకటించినా అవి శూన్యం. దీంతో యూనివర్సిటీల్లో పోస్టుల భర్తీ వ్యవహారం అలా తయారైంది..అని.. ఆగస్టు 23న విడుదల చేయాల్సిన నోటిఫికేషన్లు ఇంకా కొలిక్కి రాకపోవడంతో మున్ముందు భర్తీ చేయడం సాధ్యమేనా అనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఎన్నికలు. ప్రభుత్వం కావాలనే జాప్యం చేస్తోందని నిరుద్యోగులు అసహనం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ గతవారం నిర్వహించిన ప్రెస్‌మీట్‌లో ఈ నెల 16న నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేయనున్నట్టు ప్రకటించగా, సోమవారం మాత్రం వాటి జాడ కనిపించలేదు.

మరోసారి నిరాశ..

ఆగస్టు 3న సీఎం వద్ద జరిగిన సమీక్షలో ఇదే షెడ్యూల్‌ను ప్రకటించిన ప్రభుత్వం.. 3,285 పోస్టుల భర్తీకి ఆగస్టు 23న నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేయనున్నట్లు సీఎంవో తెలిపింది. సీఎం ఆమోదంతో ఈ షెడ్యూల్ వెలువడింది. కానీ అక్టోబర్ వచ్చినా ఇంకా నోటిఫికేషన్లు ఇవ్వలేదు. ఈలోగా హేతుబద్ధీకరణ జీవోల విడుదలతో గడిపారు. అలాగే ఈ నెల 11, 12 తేదీల్లో యూనివర్సిటీల వారీగా ఖాళీలను ఉన్నత విద్యాశాఖ విడుదల చేసింది. ఆ వెంటనే సచివాలయంలో ఏర్పాటు చేసిన విలేకరుల సమావేశంలో విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సోమవారం నోటిఫికేషన్లు వస్తాయని ప్రకటించారు. దీంతో నిరుద్యోగులు ఎంతో ఆశతో ఎదురుచూసినా మరోసారి నిరాశే ఎదురైంది. పోస్టుల భర్తీలో రిజర్వేషన్ అంశంపై ఇంకా స్పష్టత రాకపోవడంతో సోమవారం అన్ని యూనివర్సిటీల రిజిస్ట్రార్లతో ఉన్నత విద్యామండలి సమావేశం నిర్వహించింది. సాంఘిక సంక్షేమ, బీసీ సంక్షేమ శాఖల నుంచి రూల్ ఆఫ్ రిజర్వేషన్ అమలుకు సంబంధించిన తుది వివరాలు ఇంకా రాలేదని, అందుకే ఈ నెల 20న నోటిఫికేషన్లు ఇవ్వాలని సమావేశంలో ప్రతిపాదించిన సంగతి తెలిసిందే. అలాగే, నాన్ వెకేషన్ అకడమిక్ పోస్టులు అంటే ఫిజికల్ డైరెక్టర్లు, ఆర్ అండ్ డి, లేబొరేటరీల పోస్టులను ఇప్పట్లో భర్తీ చేయబోమని తేల్చి చెప్పింది. ఇప్పటికే చాలాసార్లు తేదీలు ప్రకటించి మాట తప్పడంతో 20న నోటిఫికేషన్లు ఇస్తారా? అనేది అనుమానంగా మారింది.

ఎన్నికల ముందు సాధ్యమా?

మొదట ప్రకటించిన షెడ్యూల్ ప్రకారం, నోటిఫికేషన్ తేదీ నుండి అభ్యర్థుల ఎంపిక పూర్తి చేయడానికి మూడున్నర నెలల సమయం పడుతుంది. ఆగస్టు 23న నోటిఫికేషన్లు ఇస్తే.. నవంబర్ నెలాఖరులోగా ఎంపికైన అభ్యర్థుల జాబితాలను ప్రకటిస్తామని తొలి షెడ్యూల్‌లో ప్రభుత్వం పేర్కొంది. ఇప్పుడు ఈ నెల 20న నోటిఫికేషన్లు ఇస్తే జనవరి నెలాఖరులోగా ప్రక్రియ పూర్తయ్యే అవకాశం ఉంది. అది కూడా నోటిఫికేషన్ల జారీలో జాప్యం జరగకుంటే. సాధారణంగా ఉద్యోగ నోటిఫికేషన్‌లు వెలువడిన తర్వాత నిరుద్యోగుల నుంచి అనేక రకాల అభ్యంతరాలు, డిమాండ్‌లు వస్తుంటాయి. ఈ ప్రక్రియలో కొంత జాప్యం జరుగుతోంది. ఈ నోటిఫికేషన్ల విషయంలోనూ అదే జరిగితే రాష్ట్రంలో ఎన్నికల ప్రక్రియ మొదలై మొత్తం వాయిదా పడే ప్రమాదం ఉంది. నిజంగా పోస్టులు భర్తీ చేయాలంటే ముందుగా ప్రకటించిన విధంగా ఆగస్టులోనే నోటిఫికేషన్లు ఇచ్చి ఉండాల్సిందని నిరుద్యోగులు అంటున్నారు.

నిరుద్యోగులను మోసం చేయడానికేనా..?

నోటిఫికేషన్లలో జాప్యం ఎందుకు జరుగుతోందన్న అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. అన్నీ సిద్ధంగా ఉన్నాయని, నోటిఫికేషన్లు జారీ చేయడమే ఆలస్యం అని సీఎంఓ ఆగస్టులో తెలిపింది. దీనిపై ప్రభుత్వం కూడా పెద్ద ఎత్తున సానుకూల ప్రచారం చేసింది. ఉద్యోగాల్లో విప్లవం అని అధికార పార్టీ పేర్కొంది. మరి అప్పటికి అంతా సిద్ధమై ఉంటే ఆలస్యమెందుకు? అని నిరుద్యోగులు ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఇప్పుడు నోటిఫికేషన్లు ఇచ్చినా APPSC కామన్ ఎగ్జామ్ నిర్వహించాలి. ఆ తర్వాత యూనివర్సిటీలు ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహించాలి. కాలయాపన చేస్తోందని తెలిసినా నిరుద్యోగులను మోసం చేయడమేనన్న వాదన వినిపిస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-17T11:03:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *