కామారెడ్డి: కేసీఆర్ రాకతో వెనక్కి తగ్గిన షబ్బీర్ అలీ.. కామారెడ్డిలో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి తానేనా?

తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023 కామారెడ్డిలో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి ఎవరు

కామారెడ్డి కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి: కామారెడ్డిలో సీఎం కేసీఆర్‌పై పోటీ చేసే కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిపై క్లారిటీ లేదు. కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత, మాజీ ఎమ్మెల్యే షబ్బీర్‌ అలీ ఈసారి కామారెడ్డి నుంచి పోటీ చేసేందుకు సుముఖంగా లేకపోవడంతో హస్తం పార్టీ మరో అభ్యర్థి కోసం వేట సాగిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. షబ్బీర్ అలీ కాకపోతే ఈ స్థానం నుంచి ఎల్లారెడ్డి కాంగ్రెస్ నేత మదన్మోహన్ లేదా బీజేపీ మాజీ ఎమ్మెల్యే ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి పేర్లు పరిశీలిస్తున్నట్లు సమాచారం.

ఉత్తర తెలంగాణలో కార్ల స్పీడ్ పెంచేందుకు సీఎం కేసీఆర్ తలపెట్టిన కామారెడ్డి నియోజకవర్గ రాజకీయం రసవత్తరంగా మారింది. ఎప్పటి నుంచో ఈ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేసేందుకు గ్రౌండ్ వర్క్ చేస్తున్న మాజీ మంత్రి షబ్బీర్ అలీ కేసీఆర్ రాకతో రూటు మార్చారు. కాంగ్రెస్‌లో సీనియర్ నేత షబ్బీర్ అలీ ఉమ్మడి రాష్ట్రంలో మంత్రిగా పనిచేశారు. కాంగ్రెస్ గెలిస్తే ఈసారి మంత్రి పదవి దక్కే అవకాశం ఉందని భావిస్తున్నారు. అయితే కామారెడ్డి నుంచి సీఎం కేసీఆర్ పోటీ చేయడం షబ్బీర్ అలీకి సవాల్‌గా మారింది. 2004లో కామారెడ్డి ఎమ్మెల్యేగా గెలిచిన షబ్బీర్ అలీ ఆ తర్వాత జరిగిన అన్ని ఎన్నికల్లోనూ ఓడిపోయారు. 2010లో జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో ఎల్లారెడ్డి నుంచి పోటీ చేసినా ఓటమి పాలయ్యారు.

వరుసగా నాలుగుసార్లు ఓటమి చవిచూసిన వారు ఈసారి విజయమే లక్ష్యంగా బరిలోకి దిగుతున్నారు. అయితే కేసీఆర్‌పై కామారెడ్డిని పణంగా పెట్టకుండా.. కాంగ్రెస్‌కు బలమైన క్యాడర్ ఉన్న ఎల్లారెడ్డి నుంచి పోటీ చేయాలని షబ్బీర్ అలీ భావిస్తున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. గత ఎన్నికల్లో ఎల్లారెడ్డిలో కాంగ్రెస్ విజయం సాధించింది. ఇప్పుడు కూడా గెలిచే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నందున ఎల్లారెడ్డి నుంచి పోటీ చేయాలని సేఫ్ అనుకుంటున్నట్లు షబ్బీర్ అలీ తెలిపారు. అయితే ఎల్లారెడ్డిలో కాంగ్రెస్ టిక్కెట్ దక్కడం అంత ఈజీ కాదనే విశ్లేషణలు వినిపిస్తున్నాయి.

ఎల్లారెడ్డిలో టికెట్ కోసం ఇప్పటికే ఇద్దరు కాంగ్రెస్ నేతలు పోటీ పడుతున్నారు. గత ఎన్నికల్లో జహీరాబాద్ ఎంపీగా పోటీ చేసి స్వల్ప తేడాతో ఓడిపోయిన సీనియర్ నేత మదన్మోహన్ రావు.. ఈసారి ఎలాగైనా ఎల్లారెడ్డి ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందాలని ప్రయత్నిస్తున్నారు. గత ఎన్నికల్లో హస్తం గుర్తుపై గెలిచి బీఆర్‌ఎస్‌లోకి జంప్ చేసిన ఎమ్మెల్యే జాజుల సురేందర్‌ను ఓడించడమే తన టార్గెట్ అని చెప్పుకుంటున్న మదనమోహన్ ఎల్లారెడ్డి టికెట్ రేసులో ముందున్నారు. కాంగ్రెస్ నాయకత్వంతో, రాహుల్‌తో ఆయనకు సన్నిహిత సంబంధాలు ఉన్నాయి. అయితే పీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డి ఆశీస్సులతో మరో నేత సుభాష్‌రెడ్డి కూడా టికెట్‌పై విశ్వాసం చూపిస్తున్నారు. ఈ పరిస్థితుల్లో షబ్బీర్ అలీకి ఎల్లారెడ్డి టిక్కెట్ వస్తుందా? అనే సందేహాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: కాంగ్రెస్ తొలిజాబితాలో రేవంత్ మనుషులకే ఎక్కువ టిక్కెట్లు వచ్చాయా?

కామారెడ్డిలో సీఎం కేసీఆర్‌పై షబ్బీర్ అలీ సరైన అభ్యర్థనను కాంగ్రెస్ పార్టీ అంచనా వేస్తోంది. కేసీఆర్ ను ఓడిస్తానని షబ్బీర్ అలీ కూడా మొదట్లో ప్రకటించారు. అయితే షబ్బీర్ ఆలోచనలు భిన్నంగా ఉండడంతో ఇప్పుడు కాంగ్రెస్ ప్రత్యామ్నాయం వెతుకుతోంది. షబ్బీర్ అలీనే ఒక్కడే కేసీఆర్ కు వ్యతిరేకంగా నిలబడాలా లేక ఎల్లారెడ్డి మాజీ ఎమ్మెల్యే ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డితో కలిసి పార్టీలో చేరి కేసీఆర్ కు వ్యతిరేకంగా నిలబడాలా అనే ఆలోచనలో కాంగ్రెస్ ఉంది. ఎల్లారెడ్డి నుంచి మూడుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచిన ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి బీఆర్ఎస్ నుంచి బీజేపీలోకి వెళ్లారు. బీజేపీలో చేరలేకపోవడంతో కాంగ్రెస్‌లో చేరాల్సిందిగా కాంగ్రెస్‌ హైకమాండ్‌ ఆహ్వానించింది.

ఇది కూడా చదవండి: ఆ ఇద్దరి బాధ్యతలు కవితకు ఎందుకు అప్పగించారు.. ఆ ఇద్దరు నేతలు ఎవరు?

పీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డి, ముఖ్య నేతలు తుమ్మల నాగేశ్వరరావు, పొంగులేటి శ్రీనివాసరెడ్డి, మాజీ మంత్రి మండవ నివాసంలో ఏనుగు రవీందర్‌రెడ్డితో ప్రత్యేకంగా సమావేశమై ఆయన పార్టీలో చేరడం లాంఛనమే అన్న చర్చ సాగుతోంది. అయితే ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి ఎల్లారెడ్డి టికెట్ ఆశిస్తున్నారు. కానీ, అప్పటికే అక్కడ ఇద్దరు నేతలు పోటీ పడుతున్నారు. ఇప్పుడు కొత్త మాజీ మంత్రి షబ్బీర్ అలీ కూడా ఎల్లారెడ్డిపై కన్నేసి ఉండటంతో పోటీ తీవ్రమైంది. ఈ పరిస్థితుల్లో ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డిని పార్టీలో చేర్చుకున్నా ఎల్లారెడ్డి టిక్కెట్ ఇచ్చే అవకాశం లేదు. అది కుదిరితే కామారెడ్డి లేదా బాన్సువాడకు టిక్కెట్టు ఇచ్చే ప్రతిపాదనను ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి ముందుంచినట్లు తెలుస్తోంది. కామారెడ్డి నుంచి షబ్బీర్ పోటీ చేయరన్న ప్రచారం నిజం కాదని డీసీసీ అధ్యక్షుడు కైలాస్ శ్రీనివాస్ అన్నారు. షబ్బీర్ కాస్త వెనక్కి తగ్గుతున్నాడని, జరుగుతున్నది దుష్ప్రచారం అని అంటున్నారు. సీఎం కేసీఆర్ పై కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిగా షబ్బీర్ పోటీ చేస్తారని డీసీసీ అధ్యక్షుడు కైలాస్ శ్రీనివాసరావు చెబుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: తెలంగాణలో పోటీపై అయోమయం.. తెలుగు తమ్ముళ్లలో కనిపించని జోష్!

ఉత్తర తెలంగాణలో కీలకమైన నిజామాబాద్ జిల్లాలోని మూడు నియోజకవర్గాలకు చెందిన నలుగురు నేతల మధ్య జరుగుతున్న ఈ కుర్చీల పోరులో ఎవరు ఎక్కడి నుంచి పోటీ చేస్తారనేది ఉత్కంఠగా మారింది. ముఖ్యంగా సీఎం కేసీఆర్ తో ఢీకొట్టే నేత ఎవరన్న ఉత్కంఠ ఎప్పుడు తొలగిపోతుందని అందరూ ఆసక్తిగా చూస్తున్నారు. ఇన్నాళ్లూ షబ్బీర్ అలీ సీఎం పోటీ చేస్తారని అంతా అనుకున్నారు. కానీ.. షబ్బీర్‌ వెనక్కి తగ్గడం కాంగ్రెస్‌లో విస్తృత చర్చకు దారితీస్తోంది.. షబ్బీర్‌ సిఎంగా పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమైతే తొలుత తన పేరును ప్రకటించి ఉండేవాడినని ఆయన వెనక్కి తగ్గడంతో కామారెడ్డి అభ్యర్థి ప్రకటన పెండింగ్‌లో పడినట్లు తెలుస్తోంది. జాబితా. కనీసం రిలిస్ట్‌లోనైనా దీనిపై క్లారిటీ వస్తుందో లేదో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *