ఉత్తరప్రదేశ్: ఉత్తరప్రదేశ్‌లో పెరుగుతున్న డెంగ్యూ కేసులు.. 24 మంది మృతి చెందారు.

ఉత్తర ప్రదేశ్

ఉత్తర ప్రదేశ్: ఉత్తరప్రదేశ్‌లో గత కొన్ని రోజులుగా డెంగ్యూ కేసులు పెరుగుతున్నాయి. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ గణాంకాల ప్రకారం, రాష్ట్రంలో ఇప్పటివరకు 24 మరణాలు నమోదయ్యాయి. అయితే ప్రయివేటు ఆసుపత్రుల డేటాను కలుపుకుంటే మరణాల సంఖ్య పెరుగుతుంది.

13,000 దాటిన డెంగ్యూ కేసులు..(ఉత్తరప్రదేశ్)

రాష్ట్రంలో డెంగ్యూతో పాటు వైరల్ ఫీవర్, మలేరియా, టైఫాయిడ్ కేసులు కూడా పెరుగుతున్నాయి. అనేక నగరాలు మరియు స్థానిక ఆసుపత్రులలో, డెంగ్యూతో చేరిన రోగుల సంఖ్య పెరుగుతోంది. రోజుకో కొత్త కేసులు నమోదవుతున్నాయి. రాష్ట్రంలో డెంగ్యూ కేసుల సంఖ్య 13వేలు దాటింది. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని లక్నో, మొరాదాబాద్, మీరట్, కాన్పూర్ మరియు నోయిడా హాట్‌స్పాట్‌లు. గత 24 గంటల్లో రాష్ట్రంలో కొత్తగా 600 డెంగ్యూ కేసులు నమోదయ్యాయి. పెరుగుతున్న డెంగ్యూ కేసుల దృష్ట్యా అన్ని ఆసుపత్రుల్లో పడకల సంఖ్యను పెంచాలని రాష్ట్ర ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి బ్రజేష్ పాఠక్ ఆదేశాలు జారీ చేశారు. ప్రయివేటు ఆసుపత్రుల్లో కూడా డెంగ్యూ రోగులకు ప్రత్యేక వార్డులు ఏర్పాటు చేయాలని కోరారు. ఆసుపత్రుల్లో డెంగ్యూ రోగులలో సగానికి పైగా లక్నోలో డయాలసిస్ మరియు వెంటిలేటర్ సపోర్ట్ అవసరం. డెంగ్యూ రోగులతో ప్రధాన ఆసుపత్రుల్లో బెడ్లు నిండిపోయాయి. గత వారంలో లక్నోలో 1,080, మొరాదాబాద్‌లో 1,024, కాన్పూర్‌లో 923 తాజా డెంగ్యూ కేసులు నమోదయ్యాయి. వారణాసిలో 17 మంది, గోరఖ్‌పూర్‌లో ఏడుగురు డెంగ్యూ రోగులను గుర్తించారు.

డెంగ్యూ పరిస్థితిని సమీక్షించేందుకు ఉత్తరప్రదేశ్ సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్ బుధవారం తన అధికారిక నివాసంలో ఉన్నత స్థాయి సమావేశం నిర్వహించారు. ఆయుష్మాన్ భారత్ పథకం అమలు తీరు, నిర్మాణంలో ఉన్న మెడికల్ కాలేజీల స్థితిగతులు, వాటి నివారణకు చేస్తున్న ప్రయత్నాలపై ఆయన సమీక్షించారు. ఆసుపత్రుల్లో అవసరాన్ని బట్టి అదనపు పడకలు ఏర్పాటు చేయాలని సమావేశంలో ముఖ్యమంత్రి ఆదేశించారు. అది గ్రామమైనా, నగరమైనా, వ్యాధి సోకిన ఒక్క రోగి కూడా చికిత్స లేకపోవడంతో బాధపడకూడదు. అన్ని ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు మరియు వైద్య కళాశాలలు కొత్త రోగుల పరిస్థితిపై నివేదికలు పంపాలి. జిల్లాల్లో డెంగ్యూ విజృంభిస్తున్న పరిస్థితిని అదుపు చేసేందుకు విశ్వప్రయత్నాలు చేయాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు.

పోస్ట్ ఉత్తరప్రదేశ్: ఉత్తరప్రదేశ్‌లో పెరుగుతున్న డెంగ్యూ కేసులు.. 24 మంది మృతి చెందారు. మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *