కౌశల్ కేసు : చంద్రబాబు కేసులో కీలక పరిణామం.. దసరా సెలవుల్లో…!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-19T16:26:43+05:30 IST

టీడీపీ అధినేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబుపై సీఐడీ (ఏపీ సీఐడీ) నమోదు చేసిన స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది..!

కౌశల్ కేసు : చంద్రబాబు కేసులో కీలక పరిణామం.. దసరా సెలవుల్లో...!!

టీడీపీ అధినేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబుపై సీఐడీ (ఏపీ సీఐడీ) నమోదు చేసిన స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. కౌశల్ కేసులో బెయిల్ పిటిషన్‌ను వాయిదా వేసిన ఏపీ హైకోర్టు.. విచారణను వెకేషన్ బెంచ్‌కు బదిలీ చేస్తున్నట్లు ప్రకటించింది. దసరా సెలవుల్లో బెయిల్ పిటిషన్‌ను వెకేషన్ బెంచ్ విచారిస్తుందని కోర్టు స్పష్టం చేసింది. అంతకుముందు.. చంద్రబాబు బెయిల్ పిటిషన్‌పై విచారణను వెకేషన్ బెంచ్‌కు తరలించాలని బాబు తరఫు న్యాయవాదులు అభ్యర్థించారు. వాదనల అనంతరం అప్పీలును పరిశీలించిన హైకోర్టు న్యాయమూర్తి అంగీకరించారు. అనంతరం చంద్రబాబు ఆరోగ్య పరిస్థితిపై వెకేషన్ బెంచ్‌కు నివేదిక సమర్పించాలని జైలు అధికారులను హైకోర్టు ఆదేశించింది. అనంతరం బాబు ఆరోగ్య పరిస్థితిపై దాఖలైన ఐఏ పిటిషన్‌ను కూడా వెకేషన్ బెంచ్‌లోనే విచారిస్తామని న్యాయమూర్తి స్పష్టం చేశారు.

ap-high-court.jpg

లూత్రా ఏం చెప్పింది..?

బెయిల్ పిటిషన్‌పై హైకోర్టులో జరిగిన విచారణలో చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాది సిద్ధార్థ్ లూత్రా (సిద్దార్థ్ లూత్రా) వాస్తవంగా పాల్గొన్నారు. బాబు ఆరోగ్య పరిస్థితిని దృష్టిలో ఉంచుకుని మధ్యంతర బెయిల్ మంజూరు చేయాలని లూత్రా కోర్టును కోరారు. అంతేకాదు ఈ కౌశల్ కేసులో ఇతర నిందితులు బెయిల్‌పై ఉన్నారని న్యాయవాది కోర్టు దృష్టికి తీసుకొచ్చారు. అంతేకాదు 40 రోజులుగా ఈ కేసులో ఎలాంటి పురోగతి లేదని కూడా కోర్టు దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. అందుకే చంద్రబాబు ఆరోగ్యాన్ని దృష్టిలో పెట్టుకుని బెయిల్ ఇవ్వాలని చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాది మరోసారి న్యాయమూర్తికి జాగ్రత్తగా వివరించారు. కానీ.. చంద్రబాబు ఆరోగ్య పరిస్థితి ఎలా ఉంది..? ఇప్పుడు ఎలా ఉన్నాడు? అనే విషయం తెలుసుకోవడానికి మధ్యాహ్నం వరకు సమయం ఇవ్వాలని సీఐడీ తరఫు న్యాయవాది హైకోర్టును అభ్యర్థించారు. ఇదంతా తెల్లవారుజామున జరిగింది. మధ్యాహ్నం మరోసారి వాదనలు విన్న న్యాయస్థానం.. విచారణను వెకేషన్‌ బెంచ్‌కు బదిలీ చేస్తూ ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది.

CBNN.jpg

ములాఖత్ పై ఇలా..!

కాగా, రాజమండ్రి సెంట్రల్ జైలులో ములాకత్ వ్యవహారంపై చంద్రబాబు తరఫు న్యాయవాదులు ఏసీబీ కోర్టులో పిటిషన్ వేశారు. సెంట్రల్ జైలులో ములాకాట్లను పెంచాలని బాబు తరఫు లాయర్లు కోరారు. రోజుకు మూడుసార్లు లీగల్ ములాఖత్ ఇవ్వాలని కోర్టులో పిటిషన్ లో పేర్కొన్నారు. హైకోర్టు, సుప్రీంకోర్టులో దాఖలైన పిటిషన్లపై చంద్రబాబు బాబుతో మాట్లాడేందుకు అవకాశం ఇవ్వాలని లాయర్లు పిటిషన్ లో రాశారు. అంతేకాదు ములాకత్ విషయంలో జైలు అధికారులు ఇబ్బంది పెడుతున్నారని చంద్రబాబు తరఫు న్యాయవాదులు కూడా పిటిషన్‌లో వివరించారు. అయితే ములాఖత్ వ్యవహారంపై దర్యాప్తు చేయడం సాధ్యం కాదని ఏసీబీ కోర్టు పేర్కొంది.

sidharth-luthra.jpgనవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-19T16:36:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *