అఖిలేష్ యాదవ్: భారత కూటమికి ఊహించని దెబ్బ.. అఖిలేష్ యాదవ్ ఔట్?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-20T21:25:49+05:30 IST

వచ్చే ఏడాది జరగనున్న లోక్ సభ ఎన్నికల్లో కేంద్రంలో బీజేపీని ఓడించడమే లక్ష్యంగా కొన్ని విపక్షాలు భారత్ కూటమిని ఏర్పాటు చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఇప్పటివరకు ఈ కూటమి మూడు సమావేశాలను విజయవంతంగా నిర్వహించింది…

అఖిలేష్ యాదవ్: భారత కూటమికి ఊహించని దెబ్బ.. అఖిలేష్ యాదవ్ ఔట్?

వచ్చే ఏడాది జరగనున్న లోక్ సభ ఎన్నికల్లో కేంద్రంలో బీజేపీని ఓడించడమే లక్ష్యంగా కొన్ని విపక్షాలు భారత్ కూటమిని ఏర్పాటు చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఇప్పటివరకు ఈ కూటమి మూడు సమావేశాలను విజయవంతంగా నిర్వహించింది. అంతేకాదు.. కొన్ని పార్టీల మధ్య విభేదాలు తలెత్తినట్లు వార్తలు వచ్చిన ప్రతిసారీ ఆయా పార్టీల నేతలు ఖండిస్తూనే ఉన్నారు. అందరం కలిసి ఉన్నామని, తమ మధ్య ఎలాంటి గొడవలు లేవని బదులిచ్చారు. గందరగోళ వాతావరణం సృష్టించేందుకే బీజేపీ ఈ అపోహలు సృష్టిస్తోందని.. ఆ పార్టీని ఓడించేందుకు కలిసికట్టుగా పోరాడతామన్నారు. అలాంటి భారత్ కూటమికి సమాజ్ వాదీ పార్టీ అధినేత అఖిలేష్ యాదవ్ పెద్ద దెబ్బే వేయబోతున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ కూటమి నుంచి వైదొలగే ఆలోచనలో ఉన్నట్లు వార్తలు వస్తున్నాయి. సీట్ల పంపకాల విషయంలో కాంగ్రెస్ పార్టీతో విభేదాలే ఇందుకు కారణమని తెలుస్తోంది.

అసలేం జరిగిందంటే.. ఉత్తరప్రదేశ్ తో పాటు మధ్యప్రదేశ్ లోనూ సమాజ్ వాదీ పార్టీకి పలుకుబడి ఉంది. రాష్ట్రంలోని కొన్ని స్థానాల్లో ఆ పార్టీ బలంగా ఉంది. అక్కడ రానున్న ఎన్నికల దృష్ట్యా కాంగ్రెస్ పార్టీ బలంగా ఉన్న స్థానాల్లో తమకు అవకాశం ఇవ్వాలని కోరారు. ఎలాగైనా భారత్ కూటమిలో ఉన్నందున ఈ ఎన్నికల్లో కలిసి సీట్లు పంచుకోవాలనే ఉద్దేశంతో అఖిలేష్ యాదవ్ ఈ అభ్యర్థన చేశారు. మధ్యప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ చీఫ్ కమల్ నాథ్, దిగ్విజయ్ సింగ్‌లతో చర్చించారు. అలాగే మధ్యప్రదేశ్‌లో తమ పార్టీ రెండో స్థానం, ఎవరు, ఎక్కడ బలం అనే వివరాలను కూడా వివరించారు. ఈ భేటీలో భాగంగా ఆరు సీట్లు ఇచ్చే విషయమై ఆలోచిస్తామని కాంగ్రెస్ హామీ ఇచ్చింది. కానీ.. సమాజ్ వాదీ పార్టీకి ఒక్క సీటు కూడా ఇవ్వకుండా కాంగ్రెస్ పార్టీ తుది జాబితాను ప్రకటించింది. ఇక్కడే అసలు సమస్య మొదలైంది. ఒక్క సీటు కూడా ఇవ్వకపోవడంతో ఆగ్రహించిన అఖిలేష్ 18 స్థానాల్లో తమ పార్టీ అభ్యర్థులను నిలబెట్టాలని నిర్ణయించుకున్నారు. అంతేకాదు.. కాంగ్రెస్ పార్టీపై కూడా తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు!

కొద్దిరోజుల క్రితం జరిగిన చర్చల్లో ఆరు సీట్లు ఇవ్వాలని ఆలోచిస్తున్న కాంగ్రెస్ పార్టీ ఒక్క సీటు కూడా ఇవ్వలేదని అఖిలేష్ యాదవ్ ధ్వజమెత్తారు. రాష్ట్రంలో పొత్తు లేదని ముందే తెలిసి ఉంటే అసలు భారత కూటమితో కలిసేది కాదు, కాంగ్రెస్ నేతలతో మాట్లాడేది కాదు. కాంగ్రెస్ ఇలాగే కొనసాగితే వారితో ఎవరు నిలబడతారు? అతను అడిగాడు. బీజేపీ పెద్ద పార్టీ అని.. అది సంఘటిత పార్టీ అని.. కాబట్టి పార్టీకి వ్యతిరేకంగా వెళ్లేటప్పుడు ఎలాంటి గందరగోళానికి గురికావద్దన్నారు. గందరగోళంతో పోరాడితే ఏ ఎన్నికల్లోనూ గెలవలేమని తేల్చేశారు. రాష్ట్రాల ఎన్నికల్లో పొత్తు ఉండదని ఇండియా అలయన్స్ తమకు ముందే స్పష్టం చేసి ఉండాల్సిందని ఆయన పునరుద్ఘాటించారు. కాంగ్రెస్‌కు మద్దతు అవసరమైనప్పుడు ముందుగా ఎస్పీ ఎమ్మెల్యే ముందుకు వచ్చి ఆ తర్వాత ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేశారని గుర్తు చేశారు. కానీ ఇప్పుడు కాంగ్రెస్ వ్యవహరిస్తున్న తీరు సరికాదు. అఖిలేష్ ఇలా సీరియస్ గా రియాక్ట్ అవ్వడం చూస్తుంటే ఇండియా కూటమికి గుడ్ బై చెప్పాలా అని చర్చించుకుంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-20T21:25:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *