వన్ నేషన్ వన్ ఎలక్షన్: ఈ నెల 25న ‘వన్ నేషన్ వన్ ఎలక్షన్’పై కమిటీ సమావేశం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-20T14:28:52+05:30 IST

‘వన్ నేషన్ వన్ ఎలక్షన్’ నిర్వహణకు సంబంధించిన విధివిధానాలను పరిశీలించేందుకు ఏర్పాటైన కమిటీ తదుపరి సమావేశం ఈ నెల 25న జరగనుంది. మాజీ రాష్ట్రపతి రామ్ నాథ్ కోవింద్ అధ్యక్షతన తొలి అధికారిక సమావేశం ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో ఢిల్లీలోని ఆయన నివాసంలో జరిగింది.

వన్ నేషన్ వన్ ఎలక్షన్: ఈ నెల 25న ‘వన్ నేషన్ వన్ ఎలక్షన్’పై కమిటీ సమావేశం

న్యూఢిల్లీ: ‘వన్ నేషన్ వన్ ఎలక్షన్’ విధివిధానాలను పరిశీలించేందుకు ఏర్పాటైన కమిటీ తదుపరి సమావేశం ఈ నెల 25న జరగనుంది. మాజీ రాష్ట్రపతి రామ్ నాథ్ కోవింద్ అధ్యక్షతన తొలి అధికారిక సమావేశం ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో ఢిల్లీలోని ఆయన నివాసంలో జరిగింది. హోంమంత్రి అమిత్‌షా, న్యాయశాఖ మంత్రి అర్జున్‌ రామ్‌పాల్‌ పాల్గొన్నారు.

2014 నుంచి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఏకకాలంలో పార్లమెంట్‌, అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు మద్దతిస్తున్నారు. పార్లమెంట్, రాష్ట్ర అసెంబ్లీలకు ఒకేసారి ఎన్నికలు నిర్వహించడం వల్ల ఆర్థిక భారం తగ్గుతుందని, పథకాల అమలును సమర్ధవంతంగా నిర్వహించేందుకు వీలవుతుందని చెబుతున్నారు. వన్ నేషన్ వన్ ఎలక్షన్ సిస్టమ్‌పై అధ్యయనం చేసేందుకు కమిటీని ఏర్పాటు చేసినట్లు కేంద్ర పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి గత సెప్టెంబర్ 1న ప్రకటించారు. కమిటీ చైర్మన్‌గా రామ్‌నాథ్ కోవింద్ నియమితులయ్యారు. హోంమంత్రి అమిత్ షా, కాంగ్రెస్ ఎంపీ అధిర్ రంజన్ చౌదరి, రాజ్యసభ మాజీ ఎంపీ గులాం నబీ అదాద్, మాజీ ఫైనాన్స్ కమిషన్ చైర్మన్ ఎన్‌కే సింగ్, లోక్‌సభ మాజీ సెక్రటరీ జనరల్ సుభాష్ సి. కశ్యప్, సీనియర్ న్యాయవాది హరీశ్ సాల్వే, మాజీ చీఫ్ విజిలెన్స్ కమిషనర్ సంజయ్ కొఠారీ సభ్యులు ఈ కమిటీ. న్యాయశాఖ మంత్రి అర్జున్ రామ్ మేఘ్వాల్ ప్రత్యేక ఆహ్వానితుడిగా హాజరుకానున్నారు. అంతకుముందు లా కమిషన్, నీతి ఆయోగ్, పార్లమెంటరీ స్టాండింగ్ కమిటీ ఏకకాల ఎన్నికల అవకాశాలపై చర్చించాయి. ఇదిలా ఉండగా, కమిటీ నివేదిక వచ్చిన తర్వాత ప్రజల్లో ఉంచుతామని, చర్చ జరుగుతుందని, నివేదిక పార్లమెంటుకు రాగానే చర్చిస్తామని, కాబట్టి భయపడాల్సిన పనిలేదని ప్లహ్లాద్ జోషి వివరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-20T14:28:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *