అఖిలేష్ యాదవ్ : అఖిలేష్ పీడీఏ మాటలు… ‘భారత్’ చలించలేదు..!

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడేందుకు ఏర్పడిన ‘భారత్‌’ కూటమితో సమాజ్‌వాదీ పార్టీ సంబంధాలు కొనసాగించే అవకాశాలు ప్రశ్నార్థకంగా మారుతున్నాయి. గత మూడు రోజులుగా కాంగ్రెస్ పార్టీపై విమర్శలు గుప్పిస్తున్న ఎస్పీ అధినేత అఖిలేష్ యాదవ్ తాజాగా సోషల్ మీడియాలో పెట్టిన పోస్ట్ ఈ అనుమానాలను మరింత పెంచుతోంది. ఈ పోస్ట్‌లో అతను మళ్లీ PDA గురించి ప్రస్తావించాడు. ‘భారత్‌’ కూటమి విజయం సాధించలేదు. PDA అంటే వెనుకబడిన తరగతులు (పిచ్డే), దళితులు, మైనారిటీలు (అల్పసంఖ్యక్).

మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో 6 సీట్లు ఇచ్చే అంశాన్ని పరిశీలిస్తామని చెప్పి.. భారత కూటమిలో భాగస్వామిగా ఉన్న సమాజ్ వాదీ పార్టీకి కాంగ్రెస్ మొండిచేయి చూపిందని అఖిలేష్ యాదవ్ తాజాగా సంచలన ఆరోపణలు చేశారు. రెండు పార్టీల అభ్యర్థులు ఇప్పుడు 18 నియోజకవర్గాల్లో పోటీ చేస్తున్నారు.

అఖిలేష్ యాదవ్ ఆదివారం సోషల్ మీడియాలో ఓ ఫోటో పోస్ట్ చేశారు. అందులో ఒక సమాజ్‌వాదీ పార్టీ కార్యకర్త తన వీపుపై పార్టీ రంగు పేడ, ఆకుపచ్చ మరియు సందేశాన్ని కలిగి ఉన్నాడు. “మిషన్ 2024. నేతాజీ (ములాయం సింగ్ యాదవ్) ఇప్పటికీ చిరంజీవి. పిడిఎ ఈ ఎన్నికల్లో అఖిలేష్ యాదవ్‌ను గెలిపిస్తుంది. పేద ప్రజలకు న్యాయం జరిగేలా అఖిలేష్ యాదవ్ చూస్తారు” అని సందేశం ఉంది. 2024 ఎన్నికలు పీడీఏ విప్లవంగా మారబోతున్నాయని అఖిలేష్ తన సందేశంలో పేర్కొన్నారు.

అఖిలేష్ ఏం చెప్పారు?

గురువారం మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ అభ్యర్థుల జాబితాను కాంగ్రెస్ ప్రకటించిన వెంటనే అఖిలేష్ పార్టీపై విమర్శలు చేశారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ ఇతర పార్టీలను ఫూల్స్ చేస్తుందన్నారు. ఆరు సీట్లు ఇచ్చే విషయంలో ఆలోచిస్తామని చెప్పి ఎస్పీ అభ్యర్థులు లేకుండానే జాబితాను ప్రకటించడాన్ని తప్పుబట్టారు. పొత్తు ఉండదని ముందే చెబితే వారితో కలవడం, మాట్లాడడం జరగదని అన్నారు. అఖిలేష్‌ వ్యాఖ్యలపై మధ్యప్రదేశ్‌ కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు కమల్‌నాథ్‌ చేసిన వ్యాఖ్యలు సమస్యను మరింత తీవ్రతరం చేశాయని అంటున్నారు. ‘ఈ అఖిలేష్ వాఖిలేష్‌ను వదిలేయండి’ అంటూ కమల్‌నాథ్ వ్యాఖ్యానించారు. ఇండియా బ్లాక్ అనేది కేంద్ర అంశమని, లోక్‌సభ ఎన్నికలపై దృష్టి పెట్టడమే కూటమి ఉద్దేశమని ఆయన అన్నారు. దీనికి అఖిలేష్ కౌంటర్ ఇచ్చారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ వ్యవహారశైలి ఇలా ఉంటే వారితో ఎవరు ఉంటారు? అతను అడిగాడు. కుల గణన విషయంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ వైఖరిని కూడా ఆయన అనుమానం వ్యక్తం చేశారు. ఇప్పుడు కులం గుర్తుందా? అతను అడిగాడు. ఇదే కాంగ్రెస్ పార్టీ గతంలో కులాల గణాంకాలు ఇవ్వలేదని, వెనుకబడిన తరగతులు, గిరిజనుల మద్దతు లేకుండా గెలవలేమని ఇప్పుడు అందరికీ తెలుసని వాదించారు. ఆ వర్గాల్లో ఏ ఒక్కటీ కాంగ్రెస్‌ను వెనకేసుకురాలేదన్న విషయం తమకు బాగా తెలుసన్నట్లుగా వ్యవహరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-22T15:01:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *