వందే బారత్: వందే భారత్ ప్రారంభించిన తర్వాత.. విమాన ఛార్జీలు భారీగా తగ్గాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-23T07:30:32+05:30 IST

దేశంలో రైలు రవాణా పటిష్టం కావడంతో విమాన ఛార్జీలు భారీగా తగ్గాయని అధికారులు చెబుతున్నారు. వందే భారత్ (వందే బారత్) రైళ్లు అందుబాటులోకి వచ్చిన తర్వాత విమాన చార్జీలను సగటున 20 నుంచి 30 శాతం వరకు తగ్గించినట్లు రైల్వే అధికారులు వెల్లడించారు.

వందే బారత్: వందే భారత్ ప్రారంభించిన తర్వాత.. విమాన ఛార్జీలు భారీగా తగ్గాయి

ఢిల్లీ: దేశంలో రైలు రవాణా పటిష్టం కావడంతో విమాన ఛార్జీలు భారీగా తగ్గాయని అధికారులు చెబుతున్నారు. వందే భారత్ (వందే బారత్) రైళ్లు అందుబాటులోకి వచ్చిన తర్వాత విమాన చార్జీలను సగటున 20 నుంచి 30 శాతం వరకు తగ్గించినట్లు రైల్వే అధికారులు వెల్లడించారు. మొదటిసారిగా, రైల్వే శాఖ ప్రయాణికుల లింగం మరియు వయస్సు ఆధారంగా వందే భారత్ రైళ్ల (భారతీయ రైల్వేలు) డిమాండ్‌ను పర్యవేక్షిస్తోంది. ముంబై నుండి ప్రారంభించి, వందే భారత్‌లో ఎక్కువ మంది ప్రజలు 31-45 సంవత్సరాల వయస్సు గలవారు, తరువాత 15-30 సంవత్సరాల వయస్సు గలవారు. సెప్టెంబర్ 15 – అక్టోబర్ 13 మధ్య ముంబై నుంచి షిర్డీ, గోవా, షోలాపూర్ వెళ్లే ప్రయాణికుల సంఖ్యను గణాంకాలతో వివరించారు.

వందేభారత్‌లో మొత్తం 85 వేల 600 మంది పురుషులు, 26 మంది ట్రాన్స్‌జెండర్లు, 57 వేల 838 మంది మహిళలు ప్రయాణించినట్లు సమాచారం. సెంట్రల్ రైల్వే (సిఆర్) చీఫ్ పిఆర్‌ఓ శివరాజ్ మనస్‌పురే మాట్లాడుతూ.. “వందే భారత్‌లో పిల్లల సగటు ఆక్యుపెన్సీ 5% (1-14 సంవత్సరాలు) ఉండగా, 4.5% మంది ట్రాన్స్‌జెండర్లు. వందేభారత్ రైళ్ల ప్రారంభం తర్వాత విమాన రాకపోకలు 10-20% తగ్గాయని, విమాన ఛార్జీలు 20-30 శాతం తగ్గాయని ఆయన చెప్పారు. వందేభారత్ రైళ్లకు ఫుట్‌పాత్‌ల సంఖ్యను పెంచేందుకు రైల్వే శాఖ ఫుట్‌పాత్‌ల సంఖ్యను పెంచేందుకు మార్గాలను అన్వేషిస్తోందని ఆయన చెప్పారు. సెప్టెంబర్‌లో వందేభారత్ రైళ్లలో 77-101 శాతం ఆక్యుపెన్సీ ఉందని ఆయన చెప్పారు. “ఈ డేటా నాన్-ఫేర్ బాక్స్‌ల నుండి ఆదాయాన్ని సంపాదించడంలో రైల్వే శాఖకు ఉపయోగపడుతుంది. వందే భారత్ రైళ్ల సీట్లు, ట్రేలు మరియు హెడ్ రెస్ట్‌లపై ప్రకటనలు ఉంచడం ద్వారా ప్రజలకు అవగాహన కల్పించవచ్చు. రైల్వే శాఖ పర్యవేక్షణ ద్వారా వందే భారత్ సర్వీసులు, ఫుడ్ మెనూ తదితర సౌకర్యాల్లో మరిన్ని మార్పులు చేయడం ద్వారా… ప్రయాణికులకు మెరుగైన సేవలు అందిస్తామని పబ్లిక్ పాలసీ విశ్లేషకుడు పరేష్ రావల్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-23T07:30:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *