స్నేక్ లెస్ కంట్రీస్: ప్రపంచంలో పాములు లేని దేశాలు.. దీని వెనుక ఆసక్తికర కారణాలు..!

పాము కాటు కారణంగా ఏటా లక్షలాది మంది మరణిస్తున్నారు. పల్లెలు, పట్టణాలు, పట్టణాలు అనే తేడా లేకుండా ప్రతి ప్రాంతంలో పాముల సంచారం ఉంది. అయితే ఈ ప్రపంచంలో పాములు లేని దేశాలు ఉన్నాయని మీకు తెలుసా..? వినడానికి ఆశ్చర్యంగా ఉన్నా ఇది నిజం. ప్రపంచంలోని చాలా ప్రాంతాల్లో ఒక్క పాము కూడా లేని ప్రదేశాలు ఉన్నాయి.

స్నేక్ లెస్ కంట్రీస్: ప్రపంచంలో పాములు లేని దేశాలు.. దీని వెనుక ఆసక్తికర కారణాలు..!

ప్రపంచంలో స్నేక్ లెస్ కంట్రీస్

ప్రపంచంలో పాములు లేని దేశాలు : పాములు. వాళ్ల పేరు చెబితేనే భయం వేస్తుంది. ఇలాంటి పాము కాటు వల్ల ఏటా లక్షలాది మంది ప్రాణాలు కోల్పోతున్నారు. పల్లెలు, పట్టణాలు, పట్టణాలు అనే తేడా లేకుండా ప్రతి ప్రాంతంలో పాముల సంచారం ఉంది. అయితే ఈ ప్రపంచంలో పాములు లేని దేశాలు ఉన్నాయని మీకు తెలుసా..? వినడానికి ఆశ్చర్యంగా ఉన్నా ఇది నిజం. ప్రపంచంలోని చాలా ప్రాంతాల్లో ఒక్క పాము కూడా లేని ప్రదేశాలు ఉన్నాయి. ప్రపంచంలో పాములు లేని దేశాలు కొన్ని ఉన్నాయి. దీని వెనుక చాలా ఆసక్తికరమైన కారణాలు ఉన్నాయని శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు.

ప్రపంచంలో నాలుగు వేలకు పైగా జాతుల పాములు ఉన్నాయి. వీటిలో కొన్ని విషపూరితమైనవి. అయితే ఈ కొద్దిమంది వల్ల ఏటా లక్షలాది మంది ప్రాణాలు కోల్పోతుండడం ఆశ్చర్యకరం. నాగుపాము, కింగ్ కోబ్రా, బ్లడ్ యాడర్ వంటి కొన్ని రకాల విషపూరిత పాములు కాటు వేస్తే ఒక వ్యక్తి చనిపోవచ్చు. అయితే అసలు పాములు లేని దేశాలు ఉండడం నిజంగా ఆశ్చర్యం కలిగిస్తుంది. మరి పాములు లేని దేశాలు ఏవి..అక్కడ పాములు ఎందుకు లేవు..? అనే విషయాలు తెలుసుకుందాం..

ఐర్లాండ్..
ఐర్లాండ్‌లో పాములు లేవు. ఐర్లాండ్ ఉత్తర అట్లాంటిక్‌లోని ఒక ద్వీపం ఎందుకంటే ఐర్లాండ్ చాలా చల్లని వాతావరణం కలిగిన దేశం. వాతావరణం పరంగా, ఐర్లాండ్‌లో వెచ్చదనం అనేదేమీ లేదు. పాములు వెచ్చని మరియు తేలికపాటి వాతావరణంలో జీవించగలవు. అందుకే ఐర్లాండ్‌లో పాములు కనిపిస్తుంటాయి. కానీ పురాతన కాలంలో కొన్ని పాములు ఉండేవి మరియు అవి విపరీతమైన చలి కారణంగా అంతరించిపోయిన మూడు సాధారణ రకాల పాములు మాత్రమే. అప్పటి నుంచి చలి కారణంగా పాములు అక్కడే ఉంటున్నాయి.

ఐర్లాండ్‌లో పాములు నివసించకపోవడం వెనుక ఓ ఆసక్తికరమైన కథనం ఉంది. ఐర్లాండ్‌లో క్రైస్తవ మతాన్ని రక్షించడానికి, సెయింట్ పాట్రిక్ ద్వీపం నుండి దేశం నలుమూలల నుండి పాములను తీసుకెళ్లి సముద్రంలో పడవేసాడని, అప్పటి నుండి పాములు లేవు. ఐర్లాండ్‌లో ఇప్పటివరకు పాములు ఉన్న దాఖలాలు లేవని ఫాసిల్ రికార్డ్స్ విభాగం చెబుతోంది.

అలాగే 100 మిలియన్ సంవత్సరాల క్రితం ప్రకృతి వైపరీత్యాల కారణంగా ఐర్లాండ్ నీటిలో మునిగిపోయిందని..అందుకే ఇక్కడ పాములు మాయమయ్యాయని మరికొందరు అంటున్నారు. కానీ కారణం ఏమైనప్పటికీ, ఐర్లాండ్ పాములు లేని దేశం.

అంటార్కిటికా..
అంటార్కిటికాలో పాములు లేవు. ఎందుకంటే ఇక్కడ అంతా మంచు. దీని కారణంగా, పాములు అత్యంత శీతల వాతావరణంలో జీవించలేవు, మంచు ఖండం అయినప్పటికీ, అంటార్కిటికాలో పాములు నివసించలేవు. అందుకే ఇక్కడ పాములు బతకలేవు. అనేక అరుదైన వన్యప్రాణులకు అంటార్కిటికా అనువైనది. అంటార్కిటికా సీల్స్, పెంగ్విన్‌లు, ఓర్కాస్, స్క్విడ్‌లు, బ్లూ వేల్స్, పోలార్ ఎలుగుబంట్లు వంటి అరుదైన జీవులకు నిలయం. కానీ ఈ మంచు ఖండంలో పాములు మాత్రమే ఉన్నాయి.

న్యూజిలాండ్
ప్రపంచంలో పాములు లేని దేశాల్లో న్యూజిలాండ్ కూడా ఒకటి. న్యూజిలాండ్ పసిఫిక్ మహాసముద్రం యొక్క నైరుతి మూలలో ఉన్న ఒక ద్వీపం. ఈ ద్వీప దేశం అనేక వన్యప్రాణులకు నిలయంగా ఉంది, కానీ ఆశ్చర్యకరంగా, ఇప్పటివరకు ఇక్కడ ఒక్క పాము కూడా కనుగొనబడలేదు. పాములు సముద్రాలు దాటి ఇక్కడికి రాకపోవడమే ఇక్కడ పాములు లేకపోవడానికి కారణమని చెబుతారు.

కానీ పాములు న్యూజిలాండ్ చుట్టూ ఉన్న నీటిలో ‘ఎల్లో లిప్డ్ సీ క్రైట్’ మరియు ‘ఎల్లో-బెల్లీడ్ సీ స్నేక్’ వంటి కొన్ని రకాల పాములు న్యూజిలాండ్ చుట్టూ ఉన్న నీటిలో కనిపిస్తాయి, అయితే నీరు చల్లగా ఉన్నప్పుడు అవి వెంటనే వెనక్కి వెళ్లిపోతాయి. ఆ దేశ భూభాగంలోకి వెళ్లలేరు మరియు అందుకే వారు అక్కడ ఉండరు. కాగా..న్యూజిలాండ్‌లో పాములపై ​​పూర్తి నిషేధం ఉంది. అంటే పాములను పెంపుడు జంతువులుగా ఉంచకూడదు. అలాగే జూలో ఉంచకూడదు. దేశంలో పాములను అనుమతించినట్లయితే అవి పాము రహిత పర్యావరణ వ్యవస్థలో అసమతుల్యతను సృష్టిస్తాయని నమ్ముతారు.

గ్రీన్‌ల్యాండ్..
ఆర్కిటిక్‌లా కాకుండా గ్రీన్‌ల్యాండ్‌లో పాములు లేవు. ఈ దేశంలోని వాతావరణం పాము జాతులకు సహజ నివాసం కాదు. న్యూజిలాండ్‌లాగా గ్రీన్‌ల్యాండ్‌లో పెంపుడు పాములపై ​​నిషేధం ఉంది. పాముల పెంపకం చేయాలంటే అక్కడి సంబంధిత అధికారుల అనుమతి తప్పనిసరిగా తీసుకోవాలి.

ఐస్‌లాండ్..
పాములు నివసించలేని మరో కూలెంట్ ఐలాండ్. పేరు సూచించినట్లుగా, ఐస్‌లాండ్ మంచు భూమి. అది మంచు ప్రాంతం. ఇక్కడి వాతావరణం పాముల నివాసానికి ఏమాత్రం అనుకూలం కాదు. ఈ మంచు ప్రాంతంలో పాములు మనుగడ సాగించలేవు.

ఐస్‌లాండ్‌లో పాములు లేకపోయినా, ఐస్‌లాండ్‌లో కనిపించే ‘ఇసుక పాములు’ గురించి గందరగోళం ఉంది. “ఇసుక పాము” అధిక వేగంతో గాలి ద్వారా ఇసుకను వీచినప్పుడు పాము ఆకారాన్ని తీసుకుంటుంది. ఇసుక పాము పాము కాదు. వాయు పీడనం ఏర్పడటం ఒక రకంగా విచిత్రమే అని చెప్పాలి. పర్యాటకులు ఇదొక గొప్ప అనుభవంగా భావిస్తున్నారు.

అలాస్కా..
అలాస్కా పాము రహిత ప్రాంతంగా నిర్ధారించబడింది. అలాస్కాలో చాలా చల్లని వాతావరణం ఉంటుంది. సూర్యకాంతి విస్తీర్ణం చాలా తక్కువ. సంవత్సరంలో కొన్ని భాగాలు మాత్రమే సూర్యరశ్మిని పొందుతాయి. ఈ వాతావరణంలో ఇక్కడ ఏ జాతి పాములు నివసించిన దాఖలాలు లేవని చెబుతారు. పాముల అవశేషాలు రికార్డుల్లో మాత్రమే ఉన్నాయి. సాధారణ గార్టెర్ పాము అలస్కాలో అత్యంత సాధారణ గార్టర్ పాము. అలాస్కాలో దాదాపు పాములు లేవు. ఇక్కడ కనిపించే సరీసృపాలు సముద్ర తాబేలు మాత్రమే.

అలాగే హవాయి, కుక్ ఐలాండ్, కేప్ వెర్డే, పసిఫిక్ దీవులు, ఉత్తర రష్యా, కెనడా దేశాల్లో పాములు లేవని నిపుణులు చెబుతున్నారు. అక్కడి వాతావరణ పరిస్థితులే ఇందుకు కారణమని తెలుస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *