పురందేశ్వరి అలసిపోయినా నిర్మలా సీతారామన్ పట్టించుకుంటారా!?

ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వ ఆర్థిక పరిస్థితి, కార్పొరేషన్ల రుణాలు, ఆస్తులను తనఖా పెట్టి తెచ్చిన అప్పులు, ఇతర సార్వభౌమాధికారుల హామీలపై ఫోరెన్సిక్ ఆడిట్ నిర్వహించాలని కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌కు ఏపీ బీజేపీ అధ్యక్షురాలు పురందేశ్వరి మరోసారి లేఖ రాశారు. విజయవాడ వచ్చిన ఆర్థిక మంత్రికి ఈ లేఖ ఇచ్చారు. ఇందులో ఏపీ అప్పులపై కేంద్ర ఆర్థిక శాఖ పార్లమెంటుకు ఇచ్చిన తప్పుడు సమాచారంపై సూటిగా చెప్పారు.

ఏపీ ప్రభుత్వ ఆర్థిక అవకతవకలపై కేంద్ర ప్రభుత్వ ఆధ్వర్యంలోని సీరియస్‌ ఫైనాన్షియల్‌ ఫ్రాడ్‌ ఇన్వెస్టిగేషన్‌ ఏజెన్సీతో విచారణ జరిపించాలని డిమాండ్‌ చేశారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అప్పులు రూ.4.42 లక్షల కోట్లు మాత్రమేనని కేంద్ర ఆర్థిక శాఖ పార్లమెంటుకు తెలిపిందని కూడా ఆ లేఖలో నిర్మల సీతారామన్‌కు వివరించారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వినియోగించే కాంట్రాక్టర్లు, సర్వీసులు, సరఫరాదారులు, విద్యుత్ కొనుగోలు ఒప్పందాలు చెల్లించాల్సిన బాధ్యతపై కోర్టుల నుంచి ఆదేశాలు వచ్చినా గత నాలుగేళ్లుగా చెల్లింపులు చేయలేక పోతున్నామని గుర్తు చేశారు.

90 వేల కోట్లు కూడా రాకపోతే ఏంటని పురందేశ్వరి ప్రశ్నించారు. రాష్ట్రంలో గత నాలుగేళ్లుగా బడ్జెట్, అకౌంటింగ్ వ్యవస్థ అస్తవ్యస్తంగా ఉందన్నారు. ప్రస్తుత రాష్ట్ర ఆర్థిక పరిస్థితిలో రాష్ట్రం చేసిన అప్పు 11 లక్షల కోట్ల రూపాయలు అయితే, సగటున ఏడాదికి 8% వడ్డీ రేటుగా భావించినా, వడ్డీ ఒక్కటే 88 వేల కోట్ల రూపాయలు. వచ్చే 30 ఏళ్లలో ఈ అప్పు తీర్చాలంటే ఏడాదికి కనీసం 36 వేల కోట్లు అవసరమన్నారు. పరిస్థితి ఇలాగే ఉంటే ఏపీ ఎప్పటికీ కోలుకోదు. మద్యం వ్యవహారంలో భారీ కుంభకోణం జరుగుతున్నందున తీవ్రమైన ఆర్థిక మోసాలపై దర్యాప్తు సంస్థను ఏర్పాటు చేయాలని కోరారు.

పురందేశ్వరి నిర్మలా సీతారామన్‌కు చాలాసార్లు ఫిర్యాదు చేశారు. కానీ… తమ పార్టీకి నష్టం వాటిల్లుతుందని తెలిసినా నిర్మలా సీతారామన్ పార్లమెంట్‌కు కూడా తక్కువ సమాచారం ఇస్తున్నారు. పురందేశ్వరి మరోసారి అదే తరహాలో లేఖ రాస్తే తప్పేముంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ పురందేశ్వరి అలసిపోయినా నిర్మలా సీతారామన్ పట్టించుకుంటారా!? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *