ప్రపంచంలోని అత్యంత పురాతన కుక్క : ప్రపంచంలోనే అత్యంత పురాతనమైన కుక్క తన జీవితమంతా ఒకే కుటుంబానికి అనుబంధంగా ఉండి చనిపోతుంది

ప్రపంచంలోనే అతి పెద్ద శునకంగా గిన్నిస్‌ రికార్డు సృష్టించిన ‘బాబీ’ శునకం కన్నుమూసింది.

ప్రపంచంలోని అత్యంత పురాతన కుక్క : ప్రపంచంలోనే అత్యంత పురాతనమైన కుక్క తన జీవితమంతా ఒకే కుటుంబానికి అనుబంధంగా ఉండి చనిపోతుంది

ప్రపంచంలోనే అత్యంత పురాతన శునకం బోబి

ప్రపంచంలోనే అత్యంత పురాతన శునకం Bobi lfe ened : ప్రపంచంలోనే అతి పెద్ద కుక్కగా గిన్నిస్‌ వరల్డ్‌ రికార్డ్‌ను సొంతం చేసుకున్న కుక్క ‘బోబి’ కన్నుమూసింది. కుక్కను దత్తత తీసుకుంటే దాని పట్ల అపారమైన ప్రేమ ఏర్పడుతుంది. అలాంటి కుక్క చచ్చిపోతే మన స్వంత కుటుంబ సభ్యులు చచ్చినంత బాధ కలుగుతుంది. అలాంటి కుక్క తన జీవితమంతా ఒకే కుటుంబంతో గడిపి చనిపోతే ఆ కుటుంబం ఎంత బాధను అనుభవిస్తుందో.. బాబీని పెంచిన కుటుంబం కూడా అదే బాధను అనుభవిస్తోంది.

ఫిబ్రవరిలో బాబీకి అత్యంత వృద్ధ కుక్కగా గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్ లభించింది. 1992 మే 11న జన్మించిన బాబీ అనే కుక్క 31 ఏళ్ల 165 రోజుల వయసులో మరణించింది. బాబీని పోర్చుగల్‌కు చెందిన ఓ కుటుంబం ఎంతో ప్రేమతో దత్తత తీసుకుంది. కాబట్టి బాబీ తన జీవితమంతా లియోనెల్ కోస్టా అనే వ్యక్తి కుటుంబంతో గడిపింది. బాబీ మృతితో కుటుంబంలో విషాదం నెలకొంది. రాఫిరో డో అలెంటెజో జాతికి చెందిన బోడీ శనివారం (అక్టోబర్ 21, 2023) కన్నుమూసింది.

వైరల్ వీడియో : కొడుకును పైలట్‌ని చేసేందుకు 30 ఏళ్ల పాటు హౌస్‌కీపర్‌గా పనిచేసిన అతని తల్లి.. చివరకు..

బాబీని పలుమార్లు పరీక్షించిన డాక్టర్ కరెన్ బెకర్.. ‘ఈ స్వీట్ బాయ్ శనివారం రాత్రి కన్నుమూశారు’ అని ఫేస్‌బుక్‌లో వెల్లడించారు. భూమిపై ఉన్న అనేక కుక్కల కంటే ఎక్కువ కాలం జీవించినప్పటికీ బాబీ మరణం చాలా బాధాకరం. బాబీని ఎంతగానో ప్రేమించే వారికి 11,478 రోజులు సరిపోవు అంటూ ఎమోషనల్ గా రాసాడు డాక్టర్ కరెన్.

బాబీ కంటే ముందు, బ్లాయ్ అనే ఆస్ట్రేలియన్ కుక్క 29 సంవత్సరాల 5 నెలల వయస్సులో 1939లో మరణించింది. ఇది అప్పటి వరకు పురాతన కుక్కగా గుర్తింపు పొందింది. బాబీ ఆ రికార్డును బద్దలు కొట్టాడు. అంతేకాదు గత ఫిబ్రవరిలో ప్రపంచంలోనే అత్యధికంగా వధించిన కుక్కగా బాబీ రికార్డు సృష్టించాడు. రికార్డు సాధించిన ఏడాదిలోనే మరణించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *