తెలంగాణలో ఐటీ దాడులు – ఏపీ రెడ్డికి టెన్షన్!

తాజాగా హైదరాబాద్‌లోని రెండు కంపెనీలపై కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలు దాడులు నిర్వహించాయి. ఐటీ, ఈడీ దాడులు చేశాయి. ముఖ్యంగా ఏఎంఆర్ కన్ స్ట్రక్షన్స్ అనే కంపెనీలో నిర్వహించిన సోదాల్లో ఓ రాజకీయ పార్టీకి ఇచ్చేందుకు సిద్ధం చేసిన 150 కోట్ల రూపాయలకు పైగా నగదు పట్టుబడినట్లు ప్రచారం సాగింది. గతంలో కర్ణాటకలోని ఓ రాజకీయ పార్టీకి ఈ కంపెనీ నుంచి ఆర్థిక సాయం అందింది. దీన్ని పసిగట్టిన ఐటీ బృందాలు తాజా ఎన్నికల కోసం సిద్ధం చేసిన డబ్బును స్వాధీనం చేసుకున్నారు. ఈ డబ్బు ఏ రాజకీయ పార్టీకి ఇవ్వబోతున్నారనేది సస్పెన్స్‌గా మారింది.

ఏపీ అధికార పార్టీ కంపెనీల్లో సోదాలు

ఈ ఐటీ దాడుల్లో అసలు ట్విస్ట్ ఏంటంటే.. హైదరాబాద్‌లో ఐటీ దాడులకు గురైన కంపెనీలు ఆంధ్రాకు చెందిన రెడ్డిగార్లు కావడం. ఈ రెండు కంపెనీల యజమానులు ఏపీ ప్రభుత్వ పెద్దలకు అత్యంత సన్నిహితులు. కానీ ఓ కంపెనీ యాజమాన్యం మాత్రం ఎన్నికల నిధుల సమీకరణకు తన కంపెనీని పూర్తిగా వినియోగిస్తున్నట్లు చెబుతున్నారు. అక్రమ సొమ్మును ఆయా కంపెనీల్లోకి తరలించి.. ఇవ్వాలనుకున్న రాజకీయ పార్టీలకు పంపి.. వారి నుంచి వసూలు చేసి.. తమ ఎన్నికలకు వినియోగించాలనే కాన్సెప్ట్ ను అమలు చేస్తున్నారు.

రెడ్డి తన కంపెనీని డబ్బు మార్పిడి కేంద్రంగా మార్చాడు!

ఈ కంపెనీ యజమాని కూడా కీలక స్థానంలో ఉన్నారు. డబ్బుతో దేన్నైనా చక్కదిద్దే ప్రయత్నం చేస్తానన్నారు. తెలంగాణ నుంచి ఏపీ రాజకీయాల్లోకి రావాలని షర్మిల భావించారు. ఇందుకోసం ఆమె భర్త అనిల్ కుమార్ జిల్లా సమావేశాలు నిర్వహించినా.. ఏపీ రాజకీయాల్లోకి రావడంపై ఆయనే అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. తెలంగాణలో షర్మిల వంతుగా ఆర్థిక సాయం చేశారో.. లేక మరో కారణమో.. షర్మిలను ఏపీలో అడుగుపెట్టకుండా అడ్డుకున్నారనే గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి.

ఏపీ ఎన్నికలకు సిద్ధం చేసిన డబ్బు అందుబాటులో ఉందా?

ఇప్పుడు పట్టుబడిన డబ్బుతో పాటు…ఇప్పటికే ఏపీ ఎన్నికలకు సన్నాహాలు పూర్తయ్యాయి..ఆ కంపెనీకి సంబంధించిన డబ్బు కూడా ఆ కంపెనీ దగ్గరే ఉంది. హైదరాబాద్ లో ఐటీ దాడులు జరిగి డబ్బులు పట్టుబడితే…ఏపీలో రాజకీయ నేతల మధ్య టెన్షన్… కాస్త విచిత్రంగా ఉండొచ్చు కానీ.. గతంలో ఇలాంటివి చాలా జరిగే అవకాశం ఉందని భావిస్తున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *