22 మంది బందీలు చనిపోయారు

హమాస్ కీలక నేత వెల్లడించారు..

ఇజ్రాయెల్ దాడులే కారణమని..

గాజాపై భూ యుద్ధానికి IDF సిద్ధంగా ఉంది

బాంబు దాడులను ఆపితేనే బందీల విడుదల

హమాస్ మధ్యవర్తి స్పష్టం చేశారు

ఇజ్రాయెల్/UN, అక్టోబర్ 25: తమ బందీల్లో 22 మంది మరణించినట్లు పాలస్తీనా ఉగ్రవాద సంస్థ హమాస్ వెల్లడించింది. బందీల వివరాలపై హమాస్ తొలిసారి మాట్లాడింది. బందీల విడుదల కోసం ఖతార్, ఈజిప్ట్ నేతలతో చర్చలు జరుపుతున్న హమాస్ అధినేత ఖలీద్ మషాల్ ‘స్కైన్యూస్’కు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో పలు విషయాలు వెల్లడించారు. మన బందీల్లో 22 మంది చనిపోయారు.. వారు ఏ దేశానికి చెందినవారనేది ఇప్పుడు చెప్పను. కానీ, సింహభాగం ఇజ్రాయెలీలే.. వారి మరణాలకు కారణం ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (ఐడీఎఫ్) వైమానిక దాడులే’’ అని ఆయన ప్రకటించారు. IDF గాజాపై దాడులను ఆపితే, వారు తమ బందీలను విడిచిపెడతారు.దాడులు మరియు కాల్పుల విరమణ జరిగిన వెంటనే, బందీలను సరిహద్దుల్లోని రెడ్‌క్రాస్ బృందాలకు సురక్షితంగా అప్పగిస్తారు.అయితే, షరతులు లేకుండా విడుదల చేయాలని డిమాండ్ చేస్తున్న IDF బందీలు, గాజాపై భూయుద్ధానికి సిద్ధమయ్యారు.బందీలను రక్షించే విషయంలో తమ ముందున్న ఏకైక మార్గమని, ప్రభుత్వ ఆదేశాల కోసం ఎదురుచూస్తున్నామని అమెరికా అధ్యక్షుడు బిడెన్ పరోక్షంగా ఈ అంశంపై తన మద్దతును ప్రకటించారు. గాజాపై రాక్షసుడు దాడులు.

మూడు ఉగ్రవాద సంస్థల సమావేశం

గాజాలో దెయ్యాల దాడులపై IDF ప్రకటన వెలువడిన వెంటనే, పాలస్తీనా ఉగ్రవాద సంస్థ హమాస్ నాయకుడు సలేహ్-అల్-అరూరి, పాలస్తీనా ‘ఇస్లామిక్ జిహాద్’ సంస్థ నాయకుడు జియాద్-అల్-నఖ్లేహ్ మరియు హసన్ లెబనీస్ ఉగ్రవాద సంస్థ హిజ్బుల్లా అధినేత నస్రల్లాను కలిశారు. అయితే గాజాపై రాక్షస దాడులకు ఐడీఎఫ్ సిద్ధమవుతున్న నేపథ్యంలో.. ఈ మూడు ఉగ్రవాద సంస్థలతో కలిసి సిరియాకు చెందిన జిహాదీ గ్రూపులు పోరాడతాయని స్పష్టమవుతోంది. అదే జరిగితే ఇంకెంతమంది ప్రాణాలు పోతాయన్న ఆందోళన వ్యక్తమవుతోంది.

56 ఏళ్ల అణచివేత

56 ఏళ్లుగా పాలస్తీనియన్లను అణచివేస్తున్న కారణంగానే హమాస్ దాడి చేసిందని ఐరాస చీఫ్ గుటెర్రెస్ వ్యాఖ్యానించారు. దీంతో ఇజ్రాయెల్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ఆ వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు.. ఐక్యరాజ్య సమితికి రాజీనామా చేయాలని గుటెర్రెస్ డిమాండ్ చేశారు. ఐక్యరాజ్యసమితిలోని ఇజ్రాయెల్ ప్రతినిధి మంగళవారం గుటెర్రెస్‌తో సమావేశం కావాల్సి ఉండగా, సమావేశం రద్దు చేయబడింది. UN ప్రతినిధులకు వీసా సేవలను ఇజ్రాయెల్ నిలిపివేసింది

పౌర మరణాలు ఆందోళనకరం: భారతదేశం

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధంలో పౌరుల మరణాలపై భారత్ ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. ఐక్యరాజ్యసమితిలో భారత డిప్యూటీ శాశ్వత ప్రతినిధి ఆర్.రవీంద్ర పశ్చిమాసియా పరిస్థితులపై భద్రతా మండలి చర్చలో మాట్లాడారు. శాంతికి అవసరమైన పరిస్థితులను సృష్టించేందుకు ప్రత్యక్ష చర్చలను పునఃప్రారంభించేందుకు ఇరు పక్షాలు (ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా) ముందుకు రావాలని పిలుపునిచ్చారు. ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా సమస్యకు చర్చల పరిష్కారానికి భారత్ మద్దతు ఇస్తుందని చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *