ఓటరు జాబితాలో అక్రమ ఉద్యోగాలకు ప్రమాదం!

గెలుపు కోసం జగన్ రెడ్డి అండ్ గ్యాంగ్ ఓటర్ల జాబితాలో పడింది. వాలంటీర్లు సేకరించిన సమాచారంతో సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి నేతృత్వంలో ప్రత్యేక బృందాన్ని ఏర్పాటు చేసి ఓటర్లను బయటకు తీసుకెళ్తున్నారు. పొలం ఏడుకొండలు వేసి పోలీసులను ప్రమేయం చేసి ఓట్లను తొలగిస్తున్నారు. ఈ విషయమై ఈసీ చర్యలు సంతృప్తికరంగా లేవన్న విమర్శలు ఎక్కువవుతుండడంతో.. తాజాగా కొన్ని చర్యలు చేపట్టింది.

పర్చూరులో నలుగురు పోలీసులపై కాల్పులు జరిపారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఇలాంటి ఫిర్యాదులపై స్పందించేందుకు రంగం సిద్ధమైంది. కేంద్ర ఎన్నికల సంఘానికి పెద్ద ఎత్తున ఫిర్యాదులు పంపుతున్నా… రాష్ట్ర ఎన్నికల అధికారి కూడా స్పందించడం లేదు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఫారం 7లు, ఓట్ల తొలగింపులో కుట్ర పన్నిన వారందరి జాబితాను సిద్ధం చేశారు. నిజానికి సచివాలయ ఉద్యోగులు, మహిళా పోలీసు అధికారులను బీఎల్‌ఓలుగా నియమించారు. ఇది నిబంధనలకు విరుద్ధం. పేరుకు ముందు పెట్టుకుని వైసీపీ నేతలు గొప్పలు చేశారు. వారి దెబ్బకు ఇప్పుడు బీఎల్వోలు బలి కానున్నారు. జోక్యం చేసుకున్న పోలీసుల ఉద్యోగాలు ప్రమాదంలో పడనున్నాయి.

ఓటరు జాబితాలో అవకతవకలను ఈసీ తీవ్రంగా పరిగణిస్తోంది. కేసులు నమోదు చేసినా, ఆరోపణలు వచ్చినా ఉద్యోగులు తీవ్ర పరిణామాలు ఎదుర్కోవాల్సి వస్తుంది. సర్వీసు నుంచి తొలగించే అవకాశాలు కూడా ఉన్నాయి. ఇప్పటికీ అందుబాటులో ఉన్న ప్రాథమిక సాక్ష్యాధారాల ఆధారంగా, కొన్ని వందల ఉద్యోగాలు ప్రమాదంలో ఉన్నాయి. ఈ ప్రభుత్వం ఉద్దేశపూర్వకంగా తప్పు చేస్తున్నా.. కాపాడుకోలేకపోతున్నారు. ప్రభుత్వం మారితే అందరికీ ఉద్వాసన ఉత్తర్వులు వస్తాయని చెబుతున్నారు. దీనికి సంబంధించి.. టీడీపీ అక్రమాలపై పూర్తి స్థాయిలో ఆధారాలు సేకరించి వ్యూహాత్మకంగా ఫిర్యాదులు చేస్తోందని అంటున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *