మాన్షన్ 24 (హాట్ స్టార్ వెబ్ సిరీస్)

యాంకర్‌గా పాపులర్ అయిన ఓంకార్ ‘రాజుగారి గది’ ఫ్రాంచైజీతో ఫిల్మ్ మేకర్‌గా కూడా తనకంటూ ప్రత్యేక గుర్తింపు తెచ్చుకున్నాడు. రాజుగారి కత్తి ఫ్రాంచైజీ హారర్ కామెడీతో మిళితం చేయబడింది. అయితే ఈసారి కేవలం హారర్ ఎలిమెంట్స్‌తో ‘మాన్షన్ 24’ వెబ్ సిరీస్‌ను రూపొందించారు. డిస్నీ ప్లస్ హాట్‌స్టార్‌లో విడుదలైన ఈ సిరీస్ ప్రేక్షకులను ఎంతవరకు భయపెట్టింది? ‘మాన్షన్ 24’ చుట్టూ ఉన్న రహస్యాలు ఏమిటి?

అమృత (వరలక్ష్మి శరత్‌కుమార్) ఇన్వెస్టిగేటివ్ జర్నలిస్ట్. అమృత తండ్రి కాళిదాస్ (సత్యరాజ్) ఆర్కియాలజిస్ట్. పురావస్తు త్రవ్వకాల్లో లభించిన విలువైన సంపదతో దేశం విడిచిపెట్టినందుకు కాళిదాసు దేశద్రోహిగా ముద్ర వేయబడ్డాడు. చాలా నిజాయతీపరుడైన తన తండ్రిపై అలాంటి ముద్ర ఉండడంతో అమృత షాక్ కు గురైంది. అసలు రోజు వెనుక ఎవరున్నారో పరిశోధించడం ప్రారంభించిన అమృత, తన తండ్రి చివరిగా వెళ్లిన పాడుబడిన భవనం గురించి తెలుసుకుంటుంది. అక్కడికి వెళ్లినప్పుడు అమృత ఎలాంటి పరిస్థితులు ఎదుర్కొంది? చివరకు తన తండ్రి దొరికాడా? ఇది తగిన కథ.

ఈ వెబ్ సిరీస్ మొదటి సీజన్‌ను దర్శకుడు ఆరు ఎపిసోడ్‌లుగా విభజించారు. ఈ ఆరు ఎపిసోడ్లు ముడిపడి ఉన్నాయని అనుకోవడం తప్పు.. ఇందులో ఒక కథకు మరో కథకు సంబంధం లేదు. ఒక కథలోని పాత్ర మరో కథలో కీలకం కాదు. అమృత మాన్షన్‌లో స్పృహ గాయపడి పోయిన సన్నివేశంతో కథ ప్రారంభమవుతుంది. తరువాత కాళిదాసు పాత్ర తప్పిపోతుంది మరియు భవనం చుట్టూ నిర్మించడం కొంత ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది. మాన్షన్ వాచ్ మ్యాచ్ (రావురమేష్) చెప్పిన గది కథను అమృత కూర్చుని వింటున్నప్పుడల్లా, ఈ సిరీస్‌లో ఎటువంటి ప్రయోజనం లేదని ఒక ఎపిసోడ్‌తో స్పష్టమవుతుంది.

మాన్షన్ రూమ్ నంబర్ 504లో రచయిత చతుర్వేది (శ్రీమాన్)తో ఒక ఎపిసోడ్ నడుస్తుంది. ప్రతి సన్నివేశం భయానకంగా ఉంటుంది మరియు చివరికి దానిని భ్రమ అంటారు. రూమ్ నంబర్ 203లో స్వప్న (అవికా గోర్) కథ కూడా అదే. కనకాలతో రాజీవ్ కథ ఢిల్లీ సామూహిక ఆత్మహత్యలను గుర్తు చేస్తుంది. నందు, బిందుమాధవిల కథే హాలీవుడ్ సైకో సినిమాలకు స్ఫూర్తి. అర్చన జోయిస్‌తో చేసిన కథ అయితే సాయి పల్లవి చేసిన కన్నం లాంటి కాన్సెప్ట్‌తో సినిమా ఉంటుంది.

చివర్లో రూమ్ నంబర్ 24 వస్తుంది. ఇది ఈ సిరీస్‌లోని అసలు పాయింట్. ఈ ఒక్క ఎపిసోడ్ కథ చెప్పాలంటే మిగతావన్నీ ఫిల్లర్ గా పెట్టి లాజిక్ ని పక్కన పెట్టి భ్రమతో భయపెట్టే ప్రయత్నం చేశారు. కానీ ఈ భయాలు కూడా అంత భయంకరమైనవి కావు. ఇంతకు ముందు ఓంకార్ యాంకర్‌గా ఉన్నప్పుడు పిల్లలతో కలిసి టీవీలో పిల్లా రాక్షుడు అనే గేమ్ షోలు చేసేవాడు. ఈ మాన్షన్‌లో చూపించిన ఘోరం అలాంటిది. సౌండ్ ఎఫెక్ట్స్ తప్ప, కంటెంట్‌లో సౌండ్ లేదు.

ఈ సిరీస్‌లో మంచి స్టార్‌ క్యాస్ట్‌ని తీసుకున్నారు. వరలక్ష్మి శరత్ కుమార్, సత్యరాజ్, రావు రమేష్, అవికా గోర్, రాజీవ్ కనకాల, అభినయ, నందు, బిందు మాధవి ఇలా ప్రేక్షకులకు సుపరిచితమే. కానీ వారికి సరైన పాత్రలు రాయలేదు. వరలక్ష్మి పాత్ర కేవలం డైలాగులకే పరిమితమైంది. ఒక్కో కథ వింటూ అందులోని లాజిక్ పట్టుకుని వివరిస్తున్నారు. అయితే రెండో ఎపిసోడ్ నుంచి ఆమె లాజిక్ ఏంటో ప్రేక్షకులకు అర్థమవుతుంది. రచన చాలా నీరసంగా ఉంది. రావు రమేష్ పాత్రపై ప్రేక్షకుల ముందుకొచ్చిన సూచన. అందుకే ట్విస్ట్ రివీల్ అయినా పెద్దగా షాక్ అవ్వదు. నందు, బిందుమాధవిల ట్రాక్ కాస్త పైశాచికంగా ఉంది. సత్యరాజ్ పాత్రను సరిగ్గా వాడుకోలేదు. మిగతా అందరూ భయపెట్టేందుకు తమ వంతు ప్రయత్నం చేశారు.

వికాస్ బాదిసా నేపథ్య సంగీతం బాగుంది. హారర్ లేని చోట కూడా స్కేరీ మ్యూజిక్ స్కోర్ చేశారు. హర్రర్ కంటెంట్ కోసం ప్రొడక్షన్ డిజైన్ చాలా ముఖ్యం. ఇందులో ఒక భవనాన్ని చూపించారు కానీ దాని వెలుపలి మరియు లోపలి భాగాన్ని సరిగ్గా ఏర్పాటు చేయలేదు. ఎక్స్‌టీరియర్‌ షాట్‌ని చూపించిన తర్వాత, మిగతావన్నీ ఏదో ఒక గదిలో చిత్రీకరించినట్లు అనిపిస్తుంది, కానీ ఆ భవనంలో జరిగే కథలతో ప్రేక్షకులు సంబంధాన్ని అనుభవించలేకపోయారు. లైటింగ్ మరింత లోతుగా ఉండాలి. రచన పరంగా, మాన్షన్ 24 చాలా నిరాశపరిచింది. మాటలు కృత్రిమంగా అనిపిస్తాయి. మామూలు పదాలను కూడా డైలాగులుగా రాయాలనే తపన ఉంది. ముఖ్యంగా రావురమేష్, వరలక్ష్మి మాట్లాడుకున్న తీరు చూస్తుంటే.. లావణ్య త్రిపాఠి హ్యాపీ బర్త్ డే సినిమాలో గుండు సుదర్శన్ పాత్ర గుర్తొస్తుంది. డైలాగ్స్ చాలా నాటకీయంగా ఉన్నాయి. ప్రతి సన్నివేశంతో భయపెట్టాలనే తపన దర్శకుడిలో కనిపించింది కానీ దానికి తగ్గ కథ, కథనాలు లేవు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *