మంత్రి: మీకు అవకాశం ఉంది.

– వన్యప్రాణులకు సంబంధించిన వస్తువులపై జరిమానాలు ప్రకటించి, చెల్లించేందుకు ప్రజలకు అవకాశం ఉంది: మంత్రి

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): పులి గోర్లు ధరించడాన్ని అటవీశాఖ సీరియస్‌గా తీసుకోవడంతో రాష్ట్రంలో తీవ్ర ఉద్రిక్తత నెలకొంది. ఈ నేపథ్యంలో అటవీ శాఖ మంత్రి ఈశ్వర్ ఖండ్రే (మంత్రి ఈశ్వర్ ఖండ్రే) గురువారం సచివాలయంలో అధికారులతో తాజా పరిస్థితిని సమీక్షించారు. అనంతరం మీడియాతో మాట్లాడారు. పులి గోర్లు, పులి చర్మాలు, జింక చర్మాలు, ఏనుగు దంతాలు, అడవి పందుల కొమ్ములు ఉన్న వారు స్వచ్ఛందంగా తమ వివరాలను ప్రకటించి అటవీ శాఖ అధికారులకు అందజేస్తే జరిమానా చెల్లించేలా పరిగణిస్తారు. త్వరలో ముఖ్యమంత్రితో చర్చించి నిర్ణయం తీసుకుంటామన్నారు. వన్యప్రాణులకు సంబంధించిన వస్తువులను కొందరు ఫ్యాషన్ గా భావించి ఉంచడం నేరమని చాలా మందికి తెలియదన్నారు. పులుల గోళ్ల వ్యవహారంపై ఉత్కంఠ నెలకొన్న నేపథ్యంలో మంత్రి తన అటవీ శాఖ అధికారులకు పలు సూచనలు చేశారు. వన్యప్రాణులకు సంబంధించిన వస్తువులు ఉన్న సెలబ్రిటీలను వేధించరాదన్నారు.

పాండు1.jpg

2005లో కూడా అటవీశాఖ వన్యప్రాణులకు సంబంధించిన వస్తువులను స్వచ్ఛందంగా ప్రకటించి వాటిని సరెండర్ చేసుకునేందుకు ప్రజలకు అవకాశం కల్పించిందని మంత్రి గుర్తు చేశారు. మరోసారి అలాంటి అవకాశం ప్రజలకు కల్పించాలన్నదే ప్రభుత్వ సంకల్పమన్నారు. అనేక కుటుంబాలలో ఇటువంటి వస్తువులు పూర్వీకుల నుండి వారసత్వంగా ఉన్నాయని కూడా ఇది గుర్తుంచుకోవాలి. వన్యప్రాణులకు సంబంధించిన వస్తువులను అటవీశాఖకు అందజేసి జరిమానా చెల్లించేందుకు ప్రజలకు తగిన సమయం ఇవ్వాలని చేసిన విజ్ఞప్తిని పరిశీలిస్తున్నట్లు తెలిపారు. మరోవైపు పులి గోళ్ల విషయంలో అటవీ శాఖ అధికారులు అతిగా వ్యవహరిస్తున్నారని బీజేపీ రాజ్యసభ సభ్యుడు, నటుడు జగ్గేష్ ఆరోపించారు. తన ఇంట్లోని వస్తువులను తనిఖీల పేరుతో దోచుకున్నందున కోర్టును ఆశ్రయించే ఆలోచనలో ఉన్నట్లు జగ్గేష్ ప్రకటించారు. తనకు 20 ఏళ్ల వయసున్నప్పుడు తన తల్లి తనకు పులి పంజా ఉన్న లాకెట్‌ను బహుమతిగా ఇచ్చిందని చెప్పాడు. ఇన్నాళ్లూ లేని అభ్యంతరం హఠాత్తుగా ఎందుకు వచ్చిందని ప్రశ్నించారు. అటవీశాఖ అధికారుల తీరుపై తీవ్ర అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు.

పాండు2.2.jpg

పాండు2.3.jpg

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *