ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: ఇజ్రాయెల్ క్షిపణి దాడుల్లో 50 మంది బందీలు మరణించారు

ఇజ్రాయెల్ సరిహద్దు సమీపంలోని ఈజిప్టు పట్టణంపై క్షిపణి దాడి జరిగింది. ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో 50 మంది బందీలు మరణించారని హమాస్ తెలిపింది. హమాస్‌ను నిర్మూలించడానికి మరియు బందీలను రక్షించడానికి పాలస్తీనా ఎన్‌క్లేవ్‌పై పూర్తి స్థాయి దాడికి ముందు గాజాలో భూదాడులు కొనసాగుతాయని ఇజ్రాయెల్ తెలిపింది….

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: ఇజ్రాయెల్ క్షిపణి దాడుల్లో 50 మంది బందీలు మరణించారు

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: ఇజ్రాయెల్ సరిహద్దు సమీపంలోని ఈజిప్టు పట్టణంపై క్షిపణి దాడి. ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో 50 మంది బందీలు మరణించారని హమాస్ తెలిపింది. హమాస్‌ను నిర్మూలించడానికి మరియు బందీలను రక్షించడానికి పాలస్తీనా ఎన్‌క్లేవ్‌పై పూర్తి స్థాయి దాడికి ముందు గాజాలో భూదాడులు కొనసాగుతాయని ఇజ్రాయెల్ పేర్కొంది. దేశం భూ దండయాత్రకు సిద్ధమవుతోందని ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు చెప్పిన తర్వాత ఈ క్షిపణి దాడులు జరిగాయి.

ఇది కూడా చదవండి: ఒలింపిక్స్: భారతదేశంలో ఒలింపిక్స్ క్రీడలు ఏ సంవత్సరంలో జరుగుతాయి?

గాజాలో ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో మరణించిన 7,028 మంది పేర్లను పాలస్తీనా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తాజాగా విడుదల చేసింది. గాజాలో హమాస్ ఆధ్వర్యంలోని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసిన మరణాల సంఖ్యపై అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ అనుమానాలు వ్యక్తం చేసిన తర్వాత పాలస్తీనా జాబితాను ప్రకటించింది. ఇజ్రాయెల్, లెబనాన్ మరియు సిరియా మధ్య సరిహద్దు పోరాటం గురించి నివేదికలు ఉన్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: జమ్మూకశ్మీర్: ఆర్నియా సరిహద్దులో కాల్పుల విరమణ ఒప్పందాన్ని ఉల్లంఘించిన పాకిస్థాన్… పాక్ కాల్పులను తిప్పికొట్టిన బీఎస్ఎఫ్

వెస్ట్ బ్యాంక్‌లో, రాత్రిపూట ఇజ్రాయెల్ దాడిలో 60 మంది పాలస్తీనియన్లను అరెస్టు చేశారు. వాల్ స్ట్రీట్ జర్నల్ నివేదించిన ప్రకారం, హమాస్ మరియు ఇస్లామిక్ జిహాద్‌లకు చెందిన 500 మంది సభ్యులు ఇరాన్ గడ్డపై ఇరాన్ యొక్క ఉన్నత సైన్యం ద్వారా శిక్షణ పొందారు. ఇజ్రాయెల్ యుద్ధంలో భాగంగా ప్రయోగించిన క్షిపణి శుక్రవారం తెల్లవారుజామున ఇజ్రాయెల్ సరిహద్దుకు సమీపంలో ఉన్న ఈజిప్షియన్ రిసార్ట్ పట్టణాన్ని తాకింది.

ఇది కూడా చదవండి: పశ్చిమ బెంగాల్ మంత్రి: రేషన్ కుంభకోణం కేసులో పశ్చిమ బెంగాల్ మంత్రి జ్యోతిప్రియ మల్లిక్ అరెస్ట్

ఇజ్రాయెల్‌లోని ఎర్ర సముద్రపు ఓడరేవు ఐలాట్‌కు సరిహద్దుగా ఉన్న తబాలోని ఆసుపత్రిని లక్ష్యంగా చేసుకున్న క్షిపణి దాడిలో ఆరుగురు గాయపడ్డారు. గురువారం గాజా స్ట్రిప్‌లో జరిగిన దాడిలో హమాస్ ఇంటెలిజెన్స్ డిప్యూటీ హెడ్ షాదీ బారుద్‌ను హతమార్చినట్లు ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్స్ తెలిపింది. అక్టోబర్ 7 దాడిలో పాల్గొన్న నలుగురు హమాస్ కార్యకర్తలను ఇజ్రాయెల్ హతమార్చింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *