షాహిద్ లతీఫ్ మృతి: పఠాన్‌కోట్ ఉగ్రదాడి సూత్రధారి షాహిద్ లతీఫ్ దారుణ హత్య

పఠాన్‌కోట్ ఉగ్రదాడిని పాకిస్థాన్‌లో ప్లాన్ చేసి అమలు చేసినట్లు ఎన్‌ఐఏ విచారణలో తేలింది. దాడి చేసేందుకు జైషే మహ్మద్ నలుగురు ఆత్మాహుతి బాంబర్లకు శిక్షణ ఇచ్చి పంపింది

షాహిద్ లతీఫ్ మృతి: పఠాన్‌కోట్ ఉగ్రదాడి సూత్రధారి షాహిద్ లతీఫ్ దారుణ హత్య

ఉగ్రవాది షాహిద్ లతీఫ్ కాల్చి చంపబడ్డాడు: పఠాన్‌కోట్ దాడి సూత్రధారి, భారతదేశం యొక్క మోస్ట్ వాంటెడ్ టెర్రరిస్ట్ షాహిద్ లతీఫ్ పాకిస్తాన్‌లో దారుణంగా హత్య చేయబడ్డాడు. 2016లో పంజాబ్‌లోని పఠాన్‌కోట్ ఎయిర్‌బేస్‌పై ఉగ్రదాడి జరిగింది. జైషే మహ్మద్ ఉగ్రవాద సంస్థ ఈ దాడికి పాల్పడింది. ఈ దాడిలో భారత సైన్యానికి చెందిన ఏడుగురు జవాన్లు మరణించారు. ఈ దాడికి షాహిద్ లతీఫ్ ప్రధాన సూత్రధారి అని ఎన్ఐఏ తన విచారణలో తేల్చింది. టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా నివేదిక ప్రకారం, పాకిస్థాన్‌లోని పంజాబ్ ప్రావిన్స్‌లోని సియాల్‌కోట్ నగరంలోని మసీదులో గుర్తు తెలియని దుండగులు అతన్ని కాల్చి చంపారు.

పఠాన్‌కోట్‌లో ఉగ్రవాదుల దాడికి ప్లాన్
పఠాన్‌కోట్ ఉగ్రదాడిని పాకిస్థాన్‌లో ప్లాన్ చేసి అమలు చేసినట్లు ఎన్‌ఐఏ విచారణలో తేలింది. దాడి చేసేందుకు జైషే మహ్మద్ నలుగురు ఆత్మాహుతి బాంబర్లకు శిక్షణ ఇచ్చి పంపింది. దాడి చేసేందుకు భారత భూభాగంలోకి చొరబడిన ఉగ్రవాదుల సూత్రధారులు, హ్యాండ్లర్లు పాకిస్థాన్‌లోనే ఉన్నారని ఎన్‌ఐఏ దర్యాప్తులో తేలింది. 47 ఏళ్ల షాహిద్ లతీఫ్ పాకిస్థాన్‌లోని గుజ్రాన్‌వాలాలోని అమీనాబాద్ పట్టణంలోని మోర్ గ్రామ నివాసి. షాహిద్ లతీఫ్‌ను జైష్ లాంచింగ్ కమాండర్‌గా పిలుస్తారు. నలుగురు జైషే మహ్మద్ ఉగ్రవాదులను పఠాన్‌కోట్‌కు పంపాడు.

షాహిద్ 11 ఏళ్లుగా భారత జైల్లో ఉన్నాడు
షాహిద్ లతీఫ్ 1993లో ఉగ్రవాద ఆరోపణలపై భారత్‌లో అరెస్టయ్యాడు. అనంతరం అతడిని విచారించి జైలుకు తరలించారు. షాహిద్ లతీఫ్ దాదాపు 11 ఏళ్ల పాటు భారతీయ జైలులో బంధించబడ్డాడు. 2010లో భారత్‌లో శిక్షాకాలం పూర్తయ్యాక పాకిస్థాన్‌కు పంపబడ్డాడు. భారత్ నుంచి బహిష్కరణకు గురైన షాహిద్ లతీఫ్ తిరిగి పాకిస్థాన్‌లోని జిహాదీ కర్మాగారానికి వచ్చి పఠాన్‌కోట్ ఉగ్రదాడిలో కీలక పాత్ర పోషించినట్లు ఎన్‌ఐఏ విచారణలో తేలింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *