టైగర్ నాగేశ్వరరావు మూవీ రివ్యూ

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.5/5

రవితేజకు ‘టైగర్ నాగేశ్వరరావు’ రెండు రకాలుగా ప్రత్యేకం. ఇది అతని మొదటి బయోపిక్. ఇది అతని మొదటి పాన్ ఇండియా చిత్రం. తెలుగులోనే కాకుండా ఉత్తరాదిలోనూ ‘టైగర్ నాగేశ్వరరావు’కి మంచి ప్రచారం జరిగింది. పాన్ ఇండియా గ్రాండ్‌నెస్ ట్రైలర్‌లో కనిపించింది. సాధారణంగా రాజకీయ నాయకులు, క్రీడాకారులు, సినీ తారల బయోపిక్‌లు తెరపైకి వస్తుంటాయి. అయితే ఈసారి ఓ దొంగ జీవితం ఆధారంగా సినిమా తీయడం విశేషం. మరి ఈ సినిమా ప్రేక్షకులకు ఎలాంటి వినోదాన్ని అందించింది? టైగర్ పాత్రలో రవితేజ ఎంతవరకు అలరించాడు?

అవి ఇందిరా గాంధీ ప్రధానిగా ఉన్న రోజులు. ప్రధాన మంత్రి కార్యాలయానికి స్టీవర్టుపురం నాగేశ్వరరావు అలియాస్ టైగర్ నాగేశ్వరరావు (రవితేజ) నుండి బెదిరింపు లేఖ అందుతుంది. దీంతో ప్రధాని భద్రతా సిబ్బంది రంగంలోకి దిగి గతంలో టైగర్ జోన్‌లో పనిచేసిన ఓ పోలీసు అధికారిని (మురళీ శర్మ) ఢిల్లీకి తీసుకొచ్చి లేఖ వెనుక ఉన్న ఉద్దేశాన్ని తెలుసుకుంటారు. నాగేశ్వరరావు ఎలా ఉంటారో ఢిల్లీ అధికారులకు మురళీశర్మ స్టీవర్టుపురం వివరిస్తున్నారు. నాగేశ్వరరావు ఎవరు? అతని గతం ఏమిటి? ఎందుకు దొంగగా మారాడు? నాగేశ్వరరావు.. టైగర్ నాగేశ్వరరావు ఎలా అయ్యాడు? ప్రధానికి బెదిరింపు లేఖ ఎందుకు రాశారు? ఇదంతా తెరపై చూడాల్సిందే.

స్టీవర్టుపురం నాగేశ్వరరావు గురించి కొంత సమాచారం పబ్లిక్ డొమైన్‌లో ఉంది. అతను రాబిన్ వుడ్ లాగా దొంగ అని, వీరోచితంగా దొంగతనం చేసేవాడని చాలా కథలు చెబుతున్నాయి. ఈ చిత్ర దర్శకుడు వంశీ మాట్లాడుతూ.. దాదాపు రెండేళ్లపాటు నాగేశ్వరరావు కథను పరిశోధించి వివరాలు సేకరించి ఈ బయోపిక్‌ను రూపొందించినట్లు తెలిపారు. అయితే దీనికి ఎలాంటి ఆధారాలు లేకపోవడంతో ఈ బయోపిక్ వాస్తవ కథనాల ఆధారంగా రూపొందిందని కూడా చెప్పాడు. ఇందిరా గాంధీ ఎపిసోడ్ గురించి చాలా మంది నాగేశ్వరరావుగా మాట్లాడతారు. ఆ ఎపిసోడ్‌తో దర్శకుడు ఈ కథను ప్రారంభించాడు. ప్రధానమంత్రి కార్యాలయానికి లేఖ రావడం, భారీ ఎత్తున్న నాగేశ్వరరావు పాత్రను పరిచయం చేయడం, ఆ క్రమంలో గోదావరి బ్రిడ్జి రైలు దోపిడీ వంటివి ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. ఈ ఎపిసోడ్‌తో టైగర్ పాత్ర మరియు అతని కథపై ఆసక్తి పెరుగుతుంది. అయితే ఆ ఆసక్తి ఎక్కువ కాలం నిలవలేదు. సారా పాత్రలో నూపుర్ సనన్ ఎంట్రీతో టైగర్ గ్రాఫ్ ఒక్కసారిగా పడిపోయింది. ఆ లవ్ ట్రాక్ అంతా రొటీన్. ఆ క్రమంలో వచ్చే పాట కూడా ఈ బయోపిక్ టోన్ కి సరిపోవడం లేదు. ఆ పాత్ర ముగియడంతో, టైగర్ మళ్లీ గాడిలోకి వస్తాడు. ఈ క్రమంలో విరామం ఆసక్తికరంగా ఉంది.

ఫస్ట్ హాఫ్ లో డీసెంట్ గా ఉన్న ఫీలింగ్ ఇచ్చిన టైగర్.. సెకండ్ హాఫ్ కి వచ్చేసరికి గ్రాఫ్ మరింత దిగజారింది. నాగేశ్వరరావు పాత్రను ఒక్కసారిగా రాబిన్ వుడ్ స్టైల్‌కి మార్చారు. కానీ ఈ మార్పు చాలా హడావిడిగా ఉంది మరియు సన్నివేశాలలో కొత్తదనం లేదు. స్టువర్ట్ పురం ప్రజలను విలన్ యలమంద, పోలీసులు చంపే సన్నివేశాల్లో రక్తపు హింస చెలరేగుతుంది. అక్కడ ఫ్యాక్టరీ ఏర్పాటు చేసి ప్రజలకు విద్య, ఉపాధి కల్పించాలన్నది నాగేశ్వరరావు లక్ష్యం. కానీ ఈ లక్ష్యం చుట్టూ అల్లిన సన్నివేశాలు పునరావృతం మరియు సాగదీయబడ్డాయి. కొన్ని యాక్షన్ సీక్వెన్స్‌లు తప్పితే సెకండాఫ్‌లో కథ ముందుకు సాగదు. ప్రీ క్లైమాక్స్‌లో రేణు దేశాయ్ పాత్రను హేమలత ఉప్పుగా పరిచయం చేసినా ప్రేక్షకులు నిరాశ చెందారు. ఆ పాత్రకి కూడా కథలో పెద్దగా తేడా లేదు. టైగర్‌ని పాత్ర యొక్క పరోక్ష ఎలివేషన్‌గా ఉపయోగించిన విధానం సినిమాటిక్ లిబర్టీ కంటే ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది.

ఇక ఈ కథ ముగింపు సహనానికి పరీక్ష లాంటిది. జీడిపప్పులో మంచి యాక్షన్ సీక్వెన్స్ వేసినా ఓ రేంజ్ లో సాగదీశారు. హీరోకి పదుల సంఖ్యలో బుల్లెట్లు తగిలినా.. డైలాగ్స్ డెలివరీ చేస్తూనే ఉన్నాడు. ఆ జీడి పొలాల్లోనే కథ ముగించి ఉంటే బాగుండేది. పది బుల్లెట్లు తగిలిన హీరోని విలన్ లొకేషన్‌కి మార్చేస్తారు. పెద్ద గొడవ.. మళ్లీ గుండెల్లోంచి బుల్లెట్లు దిగుతున్నాయి. అది కూడా ఆగదు. డైలాగులు చెబుతూనే ఉంటాడు. ఏదైనా టైగర్ బయోపిక్‌కి ఈ స్థాయి స్వేచ్ఛను తీసుకోవడం కొంచెం బేసిగా అనిపిస్తుంది.

టైగర్ నాగేశ్వరరావుగా రవితేజ కనిపించిన తీరు ఆకట్టుకుంది. పులి ఎలా ఉంటుందో పెద్దగా తెలియదు. రవితేజ తన అక్రమార్జనతో అలాంటి పాత్రలో నటించాలని ప్రయత్నించాడు. పాత్ర వయసుకు తగ్గట్టుగా లుక్స్‌లో చిన్న చిన్న మార్పులు కనిపిస్తున్నాయి. యాక్షన్ సీన్స్‌లో కష్టపడ్డాడు. చురుకుగా చేసారు. డైలాగ్స్ కూడా కాస్త సీరియస్ గా ఉన్నాయి. ఎమోషనల్ సన్నివేశాల్లోనూ తన అనుభవాన్ని చూపించాడు. నూపుర్ సనన్ సారా పాత్రకు యావరేజ్ మార్కులు పడ్డాయి. నూపూర్‌తో పోలిస్తే గాయత్రికి మంచి పాత్ర దక్కింది. అనుపమ్ ఖేర్ హుందాగా కనిపించాడు. ప్రధానమంత్రి కార్యాలయం ఎపిసోడ్ తీవ్రతరం కావడానికి ఆయన హాజరు కూడా ఒక కారణం. యేసు క్రూరమైన పోలీసుగా కనిపించాడు. నాజర్ పాత్ర బాగుంది. టైగర్‌కి ఎలివేషన్ ఇవ్వడానికి ఆ పాత్ర కూడా బాగా ఉపయోగపడింది. హేమలత లవణ పాత్రలో నటించిన రేణు దేశాయ్ ఆ పాత్రలో బాగా నటించింది. విలన్‌గా యలమంద నటన బాగుంది. అనుకృతితో పాటు మిగతా పాత్రలు ఉండాల్సిన రేంజ్‌లో ఉంటాయి.

జీవీ ప్రకాష్ అందించిన పాటలు రిజిస్టర్ కాకపోయినా నేపథ్య సంగీతం మాత్రం రిజిస్టర్ కాలేదు. ఎమోషనల్ సన్నివేశాలు మరియు యాక్షన్ సన్నివేశాలలో జీవీ యొక్క స్కోర్ ప్రత్యేకంగా నిలిచింది. ఆర్ మధి కెమెరా పనితనం కూడా ఆకట్టుకుంటుంది. కొన్ని విజువల్స్ గ్రాండ్ గా ఉన్నాయి. రైలు సీక్వెన్స్‌తో పాటు ఇంటర్వెల్‌కు ముందు వచ్చే పోర్ట్ ఎపిసోడ్స్ బాగున్నాయి. అవినాష్ కొల్లా ప్రొడక్షన్ డిజైన్ సహజంగా ఉంది. స్టువర్ట్ పురం చాలా బాగా రీక్రియేట్ చేయబడింది. చాలా సన్నివేశాలకు పదును పెట్టాలి. నిర్మాణ విలువలు డీసెంట్‌గా ఉన్నాయి. కొన్ని మాటలు జనాలకు నచ్చేలా రాస్తారు.

టైగర్‌కి సంబంధించి దర్శకుడు వంశీదగ్గర దగ్గర అవసరమైన సమాచారం ఉంది. అయితే గ్యాలరీకి ఏమి చూపించాలి? ఏది చూపించకూడదనే విషయంలో క్లారిటీ కొరవడింది. చాలా విషయాలు చెప్పాలనే తపన ఉండేది. ఫలితంగా, టైగర్ పాత్ర ఈ కోణంలో ప్రేక్షకులకు కనెక్ట్ అవుతుందా లేదా అని తనిఖీ చేయడంలో తప్పు జరిగింది. తండ్రి తల నరికి చంపిన దుండగుడిగా, సానివాడలో తిరిగే వ్యక్తిగా, అంధ బాలికతో బాధపడే వనితగా ఎన్నో ప్రతికూల అంశాలను చూపించాడు. ఇవన్నీ టైగర్ నిజ జీవితంలో ఉండొచ్చు, ఉండకపోవచ్చు. కానీ ఆ పాత్రను రాబిన్ వుడ్ గా చూపించి ప్రేక్షకుల మనసు దోచుకునే ప్రయత్నంలో.. తండ్రి తల నరికిన వాడు ఉన్మాదిగా కనిపించినా రాబిన్ వుడ్ అనే వాస్తవాన్ని ప్రేక్షకులు గ్రహించలేకపోయారనే చెప్పాలి. అతనిలో కనిపించదు. గతంలో నిరంకుశుడు .. తర్వాత మహానుభావుడు అయ్యాడు .. ఇలా ఎందుకు మారకూడదు ? అని మీరు అడగవచ్చు. మార్పు అనేది డైలాగ్స్‌లో కాకుండా సన్నివేశాల్లో ఉండాలి. పాత్ర ప్రయాణంలో ఉండాలి. అలాంటి ప్రయాణం, మార్పు ఇందులో కనిపించలేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *