క్షణాల నిరసన – అధికారం కోల్పోతే వైసీపీ నేతలు తిరగగలరా?

కొద్ది రోజుల క్రితం పేర్ని నాని హైదరాబాద్ రోడ్లపై కనిపించాడు. అతను అక్కడ ఉన్నాడని ఎవరికీ తెలియదు. తాను నిర్మిస్తున్న భవనాన్ని చూసేందుకు.. వ్యాపార లావాదేవీల నిమిత్తం రహస్యంగా అక్కడికి వచ్చాడు. చుట్టూ ముష్కరులు ఎవరూ లేరు. అయితే పేర్ని నాని రోడ్డుపై కనిపించడంతో కొందరు తమదైన శైలిలో నిరసన తెలిపారు. దీంతో పేర్ని నాని వెంటనే కారు వద్దకు వెళ్లాడు. తాజాగా ఖమ్మంలో అంబటి రాంబాబుకు కూడా అదే పరిస్థితి ఎదురైంది. ఇతర రాష్ట్రాల్లో చూస్తే జనాలకు అంత కోపం? ఏపీలో పోలీసులు, రౌడీయిజం, అత్యాశతో ఇబ్బంది పడుతున్నారు కానీ రేపు ఇవన్నీ పోతే సొంత రాష్ట్రంలో ఒక్కరైనా రోడ్డు మీదకు రాగలరా? ఈ పరిస్థితిని ఎందుకు సృష్టించారు?

నోటి దురుసు నేతలకు ఇది గడ్డు కాలం

వైసీపీకి చెందిన కొందరు నేతలు రాజకీయాల్లో వ్యక్తిగత విమర్శలు చేయడంలో అన్ని హద్దులు దాటుతున్నారు. చంద్రబాబు కుటుంబాన్ని, పవన్ కళ్యాణ్ కుటుంబాన్ని ఇష్టం వచ్చినట్లు అవమానిస్తున్నారన్నారు. రాజకీయంగా విమర్శిస్తే అంతా ప్రజాస్వామ్యమే అనుకుంటారు. కానీ ఇక్కడ అది లేదు. అంతకు మించి రౌడీయిజం.. బూతుయిజం. ఆయా పార్టీల సానుభూతిపరుల్లో ఇలాంటి నేతలపై ఆగ్రహం కూడా వ్యక్తమవుతోంది. తమ పరిధి దాటి బయటకు వస్తే బయట పడుతోంది. నిరసనలు ఎదుర్కొంటున్నారు.

అధికారం ఉన్నంత కాలం సురక్షితం!

ఇప్పుడు ఏపీలో అధికార పార్టీలో ఉన్నారు. పల్లెటూరి పోలీసుల చేత కొడతారని ఇప్పటికే చాలాసార్లు చూపించారు. కొట్టినా కేసులు రాకుండా పోలీసు వ్యవస్థను నిర్వీర్యం చేశారు. తిడితే తిప్పి కొట్టకూడదని రాజా రెడ్డి రాజ్యాంగం రూపొందించాడు. వీటన్నింటితో ఏపీపై జనం కనిపించినంతగా దాడి చేయడం లేదు. అయితే మరో నాలుగు నెలలు మాత్రమే ఉంది. ఫిబ్రవరి లేదా మార్చిలో ఎన్నికల షెడ్యూల్ రానుంది. ఆ తర్వాత పరిస్థితి ఏమిటి? ..? ప్రభుత్వం మారిన తర్వాత ఒక్కరంటే ఒక్కరు కూడా ధైర్యంగా వచ్చి ఏపీలో నడవలేదా?

అధికార దురహంకారంతో కన్నుమిన్ను లేని నేతలకు కష్టమే!

అధికార దురహంకారంతో కన్నుమిన్ను కనరాకుడా అందరినీ తూలనాడే వ్యవహారంలో ఎలాంటి పరిణామాలు చోటుచేసుకుంటాయో ఊహించడం కష్టమే. కొన్నాళ్ల క్రితం… ఎయిర్ పోర్టులో రోజాతో పాటు కొందరు మంత్రులను జనసేన కార్యకర్తలు చూశారు. రోజా జనసేన పార్టీ కార్యకర్తలు మధ్య వేలు చూపించారు. వారు నియంత్రణ కోల్పోయారు. పోలీసులు వారిని అడ్డుకోవడంతో సర్దుకుని వెళ్లిపోయారు. ఆ తర్వాత తనపై దాడి జరిగిందని రోజా ఏడ్చింది కానీ తన ధైర్యమే హైలైట్‌గా నిలిచింది. అధికారం పోతే… అడ్డుకునే పరిస్థితి ఉండదు.

అయితే వైసీపీ ప్రమాదకరమైన రాజకీయాలకు శ్రీకారం చుట్టింది. అణచివేయడానికి అన్ని వ్యూహాలు ఉపయోగించబడ్డాయి. కానీ అది మండుతున్న నిప్పులా ఉంది. అవకాశం దొరికిన రోజే.. ప్రతిదానికీ ప్రతీకారం తీర్చుకుంటారు. అందుకు సంబంధించిన సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *