టీమ్ ఇండియా : సిక్సర్ కొడతారా..!?

  • వరుసగా ఆరో విజయంపై భారత్ కన్నేసింది

  • నేడు ఇంగ్లండ్‌తో మ్యాచ్‌ జరగనుంది

లక్నో: ఒకవైపు భారత్ వరుసగా ఐదు విజయాలతో సెమీఫైనల్ చేరింది. మరోవైపు డిఫెండింగ్ చాంపియన్‌గా బరిలోకి దిగిన ఇంగ్లండ్ పేలవ ప్రదర్శనతో దాదాపు రేసు నుంచి నిష్క్రమించింది. ఈ రెండు జట్ల మధ్య ఆదివారం మ్యాచ్ జరగనుంది. జట్టులో స్టార్ ఆటగాళ్లు తక్కువే అయినా.. ఈ టోర్నీలో ఇంగ్లిష్ జట్టుకు ఏదీ కలిసి రావడం లేదు. ఇక్కడే వారి బేస్‌బాల్ వ్యూహం విఫలమవుతుంది. ఈ నేపథ్యంలో అన్ని విభాగాల్లోనూ పటిష్టంగా ఉన్న టీమిండియాను బట్లర్ సేన ఎంతవరకు నిలువరిస్తారన్నది ఆసక్తికరంగా మారింది. కానీ 2019 ప్రపంచకప్‌లో భారత్‌ను ఓడించిన ఇంగ్లండ్ గతేడాది టీ20 ప్రపంచకప్‌లో పది వికెట్ల తేడాతో ఓడిపోయింది. ఈసారి ఆ ఆధిపత్యాన్ని ప్రదర్శించాలనుకుంటోంది. అయితే ఈ పరాజయాలను సరిదిద్దుకోవాలని రోహిత్ సేన భావిస్తోంది. ప్రపంచకప్ చరిత్రలో ఇరు జట్లు 8 సార్లు తలపడగా 4-3తో భారత్ పైచేయి సాధించింది. ఒక మ్యాచ్ టైగా ముగిసింది.

అశ్విన్ ఆడతాడా?: ఈ మ్యాచ్‌కు హార్దిక్ పాండ్యా కూడా అందుబాటులో లేడు. ఇక్కడి పిచ్ స్పిన్‌కు అనుకూలంగా ఉండటంతో ముగ్గురు స్పిన్నర్లతోనే బరిలోకి దిగాలని టీమ్ ఇండియా భావిస్తోంది. అదే జరిగితే తుది జట్టులో అశ్విన్ మూడో స్పిన్నర్ అవుతాడు. అయితే అందుకు ఇద్దరు పేసర్లతో ఆడాలి. పేసర్లు సిరాజ్ మరియు షమీలలో ఒకరిని పక్కన పెట్టాలి. మీరు విన్నింగ్ కాంబినేషన్‌తో వెళ్లాలనుకుంటే, ఎలాంటి మార్పులు వచ్చే అవకాశం లేదు. పాండ్యా స్థానంలో తొలి మ్యాచ్ లో రనౌట్ అయిన సూర్యకుమార్ కు మరో అవకాశం దక్కనుంది. ఓపెనర్ గిల్ షార్ట్ పిచ్ బంతులను సరిగ్గా ఎదుర్కోలేకపోతున్నాడు. అందుకే నెట్స్‌లో కఠోర సాధన చేశాడు. ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన వన్డేల్లో కోహ్లీ 3, రోహిత్ 2 సెంచరీలు సాధించారు. రాహుల్ ఫామ్‌లో ఉండటం సానుకూలాంశం. ఇక కుల్దీప్ తన సొంత మైదానంలో మ్యాజిక్ చేయాలని భావిస్తున్నాడు.

బ్యాటింగ్ శైలిని మార్చుకుంటే..: ఇంగ్లండ్ జట్టులో బెయిర్‌స్టో, బట్లర్, లివింగ్‌స్టోన్, స్టోక్స్, బ్రూక్ విధ్వంసకర ఆటగాళ్లకు కొదవలేదు. అయితే ఆరంభం నుంచి టీ20 తరహాలో బంతిని కొట్టేందుకు ప్రయత్నించడం వారిని దెబ్బతీస్తోంది. భారత పిచ్ లపై కాస్త కంగారుపడి బ్యాట్ లను ఝుళిపిస్తే భారీ స్కోరు వచ్చే అవకాశం ఉందనే విషయాన్ని మరిచిపోతున్నారు. అందుకే ఆడిన ఐదు మ్యాచ్‌ల్లో ఒక్క విజయం సాధించింది. లక్నో పిచ్‌పై తమ ఆట తీరు మార్చుకుంటేనే ఫలితం ఉంటుంది. జో రూట్ శైలిని అనుకరించడం వల్ల భారత్‌కు పోటీతత్వం పెరుగుతుంది. పేసర్ టోప్లీ గాయం కారణంగా టోర్నీకి దూరం కావడం పెద్ద నష్టం. అతని స్థానంలో బ్రైడన్ కార్స్ రానున్నాడు. భారత టాప్-6 బ్యాట్స్‌మెన్‌లో ఎడమచేతి వాటం ఆటగాళ్లు లేకపోవడంతో స్పిన్నర్ మొయిన్ అలీ బెంచ్‌కే పరిమితమయ్యాడు. పార్ట్ టైమ్ స్పిన్నర్ లివింగ్‌స్టోన్ ఆదిల్ రషీద్‌తో బాధ్యతలు స్వీకరించనున్నాడు.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, కోహ్లి, శ్రేయాస్, రాహుల్, సూర్యకుమార్, జడేజా, అశ్విన్/సిరాజ్, కుల్దీప్, షమీ, బుమ్రా.

ఇంగ్లాండ్: బెయిర్‌స్టో, మలాన్, రూట్, బెన్‌స్టోక్స్, బట్లర్ (కెప్టెన్), బ్రూక్, లివింగ్‌స్టోన్, వోక్స్, విల్లే, అట్కిన్సన్, ఆదిల్ రషీద్.

పిచ్

ఏకనా స్టేడియంలో జరిగిన మూడు మ్యాచ్‌ల్లోనూ స్పిన్నర్లు పరుగులను నియంత్రించారు. ఆదివారం నాటి మ్యాచ్ కూడా స్పిన్ కు అనుకూలించే అవకాశం ఉంది. వర్షం వల్ల ఎలాంటి ముప్పు లేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *