టీమ్ ఇండియా: టాప్ గేర్‌లో టీమిండియా.. రికార్డులే!

2023 వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా రికార్డుల పర్వం కొనసాగుతోంది. శ్రీలంకతో జరిగిన మ్యాచ్‌తో రోహిత్ సేన భారీ విజయం సాధించి ఎన్నో రికార్డులను సొంతం చేసుకుంది.

టీమ్ ఇండియా: టాప్ గేర్‌లో టీమిండియా.. రికార్డులే!

2023 వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా రికార్డులు

వన్డే ప్రపంచకప్ 2023లో టీమ్ ఇండియా రికార్డులు: రోహిత్ శర్మ నాయకత్వంలోని టీమ్ ఇండియా ICC ODI ప్రపంచకప్‌లో వరుస విజయాలతో దూసుకుపోతోంది. ఇప్పటి వరకు ఓటమి లేకుండా విజయపరంపర కొనసాగుతోంది. వరుసగా ఏడు విజయాలతో పాయింట్ల పట్టికలో అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. తాజాగా శ్రీలంకను ఘోరంగా ఓడించి మరోసారి సత్తా చాటింది. ఈ క్రమంలో టీమిండియాతో పాటు ఆటగాళ్లు ఎన్నో రికార్డులు సాధించారు.

టీమ్ ఇండియా రెండోసారి
వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా వరుసగా ఏడు విజయాలు సాధించడం ఇది రెండోసారి. 2003 మెగా టోర్నమెంట్ 8 వరుస విజయాలను నమోదు చేసింది. అయితే జోరు మీదున్న రోహిత్ సేన ఈ రికార్డును మెరుగుపరుస్తుందో లేదో చూడాలి.

విరాట్ కోహ్లీ రికార్డులు

విరాట్ కోహ్లీ రికార్డులు

కింగ్ కోహ్లీ రికార్డు సిరీస్
స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ కింగ్ కోహ్లీ హాఫ్ సెంచరీ (88)తో తన రికార్డులను మరింత మెరుగుపరుచుకున్నాడు. అత్యధిక వన్డే ప్రపంచకప్‌లలో 50కిపైగా పరుగులు చేసిన రెండో ఆటగాడిగా కోహ్లీ నిలిచాడు. ఇప్పటి వరకు 13 సార్లు ఈ ఘనత సాధించాడు. అతని కంటే సచిన్ టెండూల్కర్ (21) మాత్రమే ముందున్నాడు. రోహిత్ శర్మ (12), షకీబ్ అల్ హసన్ (12) తర్వాత సంగక్కర (12) పరుగులు చేశారు. ఓవరాల్‌గా కోహ్లీ వన్డేల్లో 118వ సారి 50 ప్లస్‌లు సాధించాడు. సచిన్ (145 సార్లు) ముందున్నాడు. ఒక క్యాలెండర్ ఇయర్‌లో 1000 పరుగులు చేసిన తొలి ఆటగాడు విరాట్ కోహ్లీ. ఇప్పటి వరకు 8 సార్లు ఆ ఘనత సాధించాడు. సచిన్ టెండూల్కర్ (7) రికార్డును బద్దలు కొట్టాడు.

మహ్మద్ షమీ

మహ్మద్ షమీ

షమీ సూపర్
మహ్మద్ షమీ ఇప్పటివరకు ప్రపంచకప్‌లో 3 సార్లు 5 వికెట్లు పడగొట్టాడు మరియు ఆస్ట్రేలియా బౌలర్ మిచెల్ స్టార్క్‌కి చేరాడు. అంతేకాదు, మెగాటోర్నీలో అత్యధిక వికెట్లు (45) తీసిన భారత బౌలర్‌గా కూడా రికార్డు సృష్టించాడు. జహీర్ ఖాన్ జావగల్ శ్రీనాథ్ (44)ను అధిగమించి ఈ ఘనత సాధించాడు. మహ్మద్ షమీ కేవలం 14 ఇన్నింగ్స్‌ల్లోనే 45 వికెట్లు పడగొట్టాడు. జహీర్ ఖాన్ 23 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో, శ్రీనాథ్ 33 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో ఈ ఫీట్‌ను నమోదు చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఇదే నా సక్సెస్ సీక్రెట్.. వాళ్లు చాలా ముఖ్యమైన మహమ్మద్ షమీ

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా రికార్డులకెక్కింది

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా రికార్డులకెక్కింది

బుమ్రా భళా.. అయ్యారే అయ్యారే!
వన్డే ప్రపంచకప్‌ చరిత్రలో ఇన్నింగ్స్‌ తొలి బంతికే వికెట్‌ తీసిన తొలి భారత బౌలర్‌గా జస్ప్రీత్ బుమ్రా నిలిచాడు. శ్రేయాస్ అయ్యర్ లాంగెస్ట్ సిక్స్ కొట్టి సరికొత్త రికార్డు సృష్టించాడు. అతను కొట్టిన సిక్స్ 106 మీటర్లకు పైగా వెళ్లింది. గ్లెన్ మాక్స్‌వెల్ (104 మీటర్లు) రెండో స్థానంలో ఉన్నాడు. ఇదిలా ఉంటే మెగా టోర్నీ ముగిసేలోపు టీమిండియా ఆటగాళ్లు ఇంకా ఎన్ని రికార్డులు సాధిస్తారో చూడాలి.

ఇది కూడా చదవండి: బెస్ట్ ఫీల్డర్ అవార్డుల్లో సర్ప్రైజ్.. ప్రకటించిన క్రికెట్ దిగ్గజం ఎవరో తెలుసా..?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *