ఐక్యరాజ్యసమితిలో గాజాపై ఓటింగ్.. భారత్ కు దూరమైంది

ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య సంధి కోసం.

జోర్డాన్ కాలింగ్‌ను పరిచయం చేసింది

భారతదేశం మరియు కెనడాతో సహా 45 దేశాలు

ఓటింగ్‌కు దూరం.. అనుకూలంగా 120

ఐక్యరాజ్యసమితి, న్యూఢిల్లీ, అక్టోబర్ 28: ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య శాంతి కోసం ఐక్యరాజ్యసమితి (UN) లో జోర్డాన్ సమర్పించిన తీర్మానంపై ఓటింగ్‌కు భారతదేశం దూరంగా ఉంది, తద్వారా ఇజ్రాయెల్ యొక్క భీకర దాడులతో బాధపడుతున్న గాజా ప్రజలకు మానవతా సహాయం లభిస్తుంది. శనివారం ప్రతినిధుల సభలో ప్రవేశపెట్టిన ఈ తీర్మానంలో హమాస్ ఉగ్రదాడి ప్రస్తావన లేకపోవడంతో భారత్ ఓటింగ్‌లో పాల్గొనలేదు. 120 దేశాలు ఈ తీర్మానానికి అనుకూలంగా ఓటు వేశాయి. ఇజ్రాయెల్ సహా 14 దేశాలు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేయగా, భారత్, కెనడా, బ్రిటన్, ఆస్ట్రేలియా, జర్మనీ, ఉక్రెయిన్ సహా 45 దేశాలు ఓటింగ్‌కు దూరంగా ఉన్నాయి. అమెరికాతో సహా భద్రతా మండలిలోని ఐదు శాశ్వత సభ్య దేశాలకు ఓటు హక్కు లేదు. అయితే తీర్మానంలో హమాస్ దాడి గురించి ప్రస్తావించకపోవడాన్ని అమెరికా విమర్శించింది. ఇది తీవ్రవాద సంస్థ పేరును చేర్చడానికి కెనడాతో ఒక సవరణను ప్రతిపాదించింది మరియు దాని దాడులు మరియు పౌరులను బందీలుగా తీసుకోవడాన్ని ఖండించింది. భారత్‌తో సహా 87 దేశాలు సవరణ ప్రతిపాదనకు అనుకూలంగా ఓటు వేశాయి. 55 దేశాలు వ్యతిరేకించాయి. 23 దేశాలు ఓటింగ్‌లో పాల్గొనలేదు. మూడింట రెండు వంతుల మెజారిటీ లేని కారణంగా ఈ సవరణను తీర్మానంలో చేర్చలేదు. ఇరుదేశాల ప్రతిపాదనను ఉటంకిస్తూ, వివాదాలు, విభేదాలను చర్చల ద్వారా పరిష్కరించుకోవడమే తమ ఉద్దేశమని సమితిలోని భారత శాశ్వత డిప్యూటీ ప్రతినిధి యోజన పటేల్ పేర్కొన్నారు. హమాస్ దాడి దిగ్భ్రాంతి కలిగించిందని, బందీలను బేషరతుగా విడుదల చేయాలని ఆయన స్పష్టం చేశారు.

నువ్వు చనిపోయాక మౌనంగా ఉంటావా?

గాజాపై ఐక్యరాజ్యసమితి ఓటింగ్‌కు భారత్ దూరంగా ఉండడాన్ని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ తప్పుపట్టారు. చిన్నారులను, మహిళలను చంపి మౌనంగా ఉంటున్నారా? అతను అడిగాడు. ఇది ఇజ్రాయెల్ పట్ల భారతదేశ విధానంలో మార్పును సూచిస్తుందా? అని శరద్ పవార్ ప్రశ్నించారు. ఐక్యరాజ్యసమితిలో భారత్ నిర్ణయం తనను దిగ్భ్రాంతికి గురి చేసిందని అసదుద్దీన్ ఒవైసీ అన్నారు. పాలస్తీనాకు మద్దతుగా ఆదివారం నిరసన తెలుపుతామని సీపీఎం ప్రకటించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-29T06:25:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *