మధ్యప్రదేశ్ ఎన్నికల్లో ‘అయోధ్య రాముడి’ రగడ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-30T04:42:23+05:30 IST

మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అయోధ్య రామమందిరం అంశం హాట్ టాపిక్‌గా మారింది. అధికార బీజేపీ, ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్ నేతల మధ్య మాటల యుద్ధానికి దారితీసింది.

మధ్యప్రదేశ్ ఎన్నికల్లో 'అయోధ్య రాముడి' రగడ

కాంగ్రెస్-బీజేపీ నేతల మధ్య మాటల యుద్ధం

భోపాల్, అక్టోబర్ 28: మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అయోధ్య రామమందిరం అంశం హాట్ టాపిక్‌గా మారింది. అధికార బీజేపీ, ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్ నేతల మధ్య మాటల యుద్ధానికి దారితీసింది. రామమందిరం అంశాన్ని తెరపైకి తీసుకురావడాన్ని కాంగ్రెస్ నేతలు తీవ్రంగా తప్పుబడుతున్నారు. రామమందిరం పేరుతో ఇతర ప్రజా సమస్యలపై కాంగ్రెస్ నేతలు విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు. దీనిపై బీజేపీ నేతలు కూడా స్పందిస్తూ తమ వ్యాఖ్యలను తీవ్రం చేశారు. రామాలయ నిర్మాణం కాంగ్రెస్ కు బాధ కలిగిస్తోందన్నారు. ఈ వారం ప్రారంభంలో, కాంగ్రెస్ పార్టీ ఇండోర్ యూనిట్ ఎన్నికలలో రామ మందిర అంశాన్ని ప్రస్తావించిన బిజెపి నేతలపై తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేస్తూ కేంద్ర ఎన్నికల కమిషన్‌కు ఫిర్యాదు చేసింది. ఇది ఎన్నికల కోడ్ ఉల్లంఘన. కాంగ్రెస్ ఫిర్యాదుపై బీజేపీ కూడా అదే రీతిలో స్పందించింది. ‘కాంగ్రెస్ నేతలు రాముడికి వ్యతిరేకం’ అని బీజేపీ నేతలు విమర్శించారు. ‘‘కాంగ్రెస్ గుండెల్లో రాముడు, సనాతన ధర్మం, హిందూ మతంపై వ్యతిరేకత ఉంది’’ అని బీజేపీ మధ్యప్రదేశ్ చీఫ్ వీడీ శర్మ అన్నారు. రామమందిరం హోర్డింగ్‌ల ప్రదర్శనను కాంగ్రెస్ వ్యతిరేకిస్తోందని, అయితే ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఉన్న హిందువుల విశ్వాసానికి రాముడు ప్రతీక అని శర్మ అన్నారు. పైగా.. కాంగ్రెస్ నేతలు కూడా అలాంటి హోర్డింగ్స్ పెట్టొచ్చు. ఎవరు కాదన్నారు. రాముడు అందరివాడు అని మీ నాయకుడు కమల్‌నాథ్ అన్నారు. మీరు దానికి వ్యతిరేకం. ఇదో ద్వంద్వ రాజకీయం” అని విమర్శించారు. ఇదిలావుంటే, కాంగ్రెస్ పార్టీ మధ్యప్రదేశ్ చీఫ్ కమల్ నాథ్ శుక్రవారం అన్నారు. అయోధ్య రామ మందిరం బీజేపీకి మాత్రమే చెందుతుందా? ఇది దేశ ప్రజలందరికీ చెందుతుంది’’ అని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-30T04:42:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *