పినరయి విజయన్: కేరళలో బీజేపీని అనుమతించబోమని సీఎం పినరయి ఝలక్ ఇచ్చారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-30T21:29:14+05:30 IST

ఇటీవల హమాస్ నాయకుడు ఇస్లామిక్ గ్రూప్ ఈవెంట్‌లో వర్చువల్ ప్రసంగం చేయడం కేరళలో వివాదాస్పద అంశంగా మారింది. అక్కడ బీజేపీ చాలా ఇబ్బందులు సృష్టిస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో కేరళ ముఖ్యమంత్రి పినరయి విజయన్…

పినరయి విజయన్: కేరళలో బీజేపీని అనుమతించబోమని సీఎం పినరయి ఝలక్ ఇచ్చారు

ఇటీవల హమాస్ నాయకుడు ఇస్లామిక్ గ్రూప్ ఈవెంట్‌లో వర్చువల్ ప్రసంగం చేయడం కేరళలో వివాదాస్పద అంశంగా మారింది. అక్కడ బీజేపీ చాలా ఇబ్బందులు సృష్టిస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో కేరళ ముఖ్యమంత్రి పినరయి విజయన్ ఈ విషయంపై స్పందించారు. అక్టోబర్ 30న ఇస్లామిక్ గ్రూప్ కార్యక్రమంలో హమాస్ నాయకుడు చేసిన వర్చువల్ స్పీచ్‌పై పోలీసులు విచారణ జరుపుతారని, ఏదైనా తప్పు జరిగితే తగిన చర్యలు తీసుకుంటామని చెప్పారు. బీజేపీకి గట్టి కౌంటర్ ఇచ్చిన ఆయన.. పాలస్తీనాకు మద్దతిచ్చే వారిని తప్పుడు కేసుల్లో ఇరికించడమే బీజేపీ లక్ష్యమని ఆరోపించారు. అయితే కేరళలో మాత్రం అనుమతించబోమని తేల్చిచెప్పారు. పాలస్తీనాకు ఆ దేశం ఎప్పుడూ మద్దతిస్తుందని, ఇప్పుడు కేంద్రం వైఖరి మారిందని అన్నారు.

అసలు హమాస్ అధినేత తన వర్చువల్ స్పీచ్‌లో ఏం చెప్పాడో చూడాలి అని విజయన్ అన్నారు. ప్రసంగాన్ని రికార్డు చేసిన సంగతి తెలిసిందే. సమస్యను సరిగ్గా అర్థం చేసుకున్న తర్వాతే తదుపరి చర్యలు తీసుకుంటామని చెప్పారు. జమాతే ఇస్లామీ లేదా మరే ఇతర సంస్థ ఏదైనా కార్యక్రమానికి అనుమతి కోసం పోలీసులను ఆశ్రయిస్తే కాదనలేమని అన్నారు. ప్ర‌స్తుతం కేసులోనూ అదే జ‌రిగింద‌ని, త‌ప్పులుంటే పోలీసులే విచారించి చ‌ర్య‌లు తీసుకుంటార‌ని ఆయ‌న స్ప‌ష్టం చేశారు. వీలైనంత త్వరగా ఈ సమస్యను పరిష్కరిస్తామని హామీ ఇచ్చారు. చంద్రశేఖర్, అతని స్నేహితులు పాలస్తీనాకు మద్దతిచ్చే వారిపై కేసులు నమోదు చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని సీఎం ఆరోపించారు. పాలస్తీనా మద్దతుదారులను తప్పుడు కేసుల్లో ఇరికించే ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయని, అయితే కేరళలో అలా జరగనివ్వబోమని ఉద్ఘాటించారు.

కాగా, హమాస్ అధినేత వర్చువల్ ప్రసంగాన్ని ప్రస్తావిస్తూ బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. తన సంస్థ గురించి బహిరంగంగా మాట్లాడారని, ఈ కేసును వామపక్ష ప్రభుత్వం మౌన ప్రేక్షకుడిలా చూస్తోందని ఆరోపించారు. ఈ ప్రభుత్వం కేరళను కించపరుస్తోందన్నారు. అలాగే.. ఈ ప్రసంగ వ్యవహారంలో కేరళ ప్రభుత్వంపై కేంద్ర రాష్ట్ర మంత్రి చంద్రశేఖర్ కూడా మండిపడ్డారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కానీ, పోలీసులు కానీ ఎందుకు జోక్యం చేసుకోలేదని ప్రశ్నించారు. పెద్ద సంఖ్యలో ఉన్న యువకులను ఉగ్రవాదం వైపు ప్రేరేపించేందుకు హమాస్ చీఫ్ కు అవకాశం వచ్చిందని వ్యాఖ్యానించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-30T21:29:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *