హర్యానా ఘర్షణలు: హర్యానా ఘర్షణల్లో ఆరుకు చేరిన మృతుల సంఖ్య.. ఢిల్లీలో హై అలర్ట్

హర్యానా ఘర్షణలు

హర్యానా ఘర్షణలు: హర్యానాలోని నుహ్ జిల్లాలో రెండు వర్గాల మధ్య జరిగిన ఘర్షణల కారణంగా మృతుల సంఖ్య ఆరుకు చేరింది. విశ్వహిందూ పరిషత్ (VHP) ఊరేగింపుపై జరిగిన దాడిని పెద్ద కుట్రలో భాగంగా ముఖ్యమంత్రి మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ అభివర్ణించారు. మరోవైపు జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థతో విచారణ జరిపించాలని వీహెచ్‌పీ డిమాండ్‌ చేసింది.

మంగళవారం ఉదయం నుహ్ జిల్లాలో అధికారులు కర్ఫ్యూ విధించారు. పరిసర జిల్లాల్లో భద్రతా బలగాలు ఫ్లాగ్ మార్చ్‌లు నిర్వహించగా, పలు శాంతి కమిటీ సమావేశాలు జరిగాయి. హింసాకాండ నేపథ్యంలో పొరుగు జిల్లాలైన నుహ్ – ఫరీదాబాద్, పల్వాల్ మరియు గురుగ్రామ్‌లలో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు. పరిస్థితి పూర్తిగా అదుపులో ఉందని, సాధారణ పరిస్థితులు నెలకొని మార్కెట్లు ప్రారంభమయ్యాయని గురుగ్రామ్ డిప్యూటీ కమిషనర్ నిశాంత్ యాదవ్ మంగళవారం తెలిపారు. స్వాతంత్ర్యం వచ్చిన 75 ఏళ్ల వరకు హర్యానాలో మతపరమైన అల్లర్లు జరగలేదని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి రణదీప్ సూర్జేవాలా అన్నారు. ఈరోజు తొలిసారిగా హర్యానాలో బీజేపీ ప్రభుత్వ హయాంలో అల్లర్లు జరుగుతున్నాయి. ముఖ్యమంత్రి ఎక్కడ? అతను అడిగాడు.

116 అరెస్టులు.. 41 ఎఫ్‌ఐఆర్‌లు.. (హర్యానా ఘర్షణలు)

మత ఘర్షణల నేపథ్యంలో హర్యానా పోలీసులు 116 మందిని అరెస్టు చేసి 41 ఎఫ్‌ఐఆర్‌లు నమోదు చేశారు. మంగళవారం రాత్రి గురుగ్రామ్‌లో జరిగిన తాజా హింసతో ఢిల్లీ అప్రమత్తమైంది. గురుగ్రామ్‌లోని సోహ్నా సబ్-డివిజన్‌లోని అన్ని ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ విద్యాసంస్థలను బుధవారం మూసివేయాలని ఆదేశించారు. నుహ్‌ ఘర్షణలకు వ్యతిరేకంగా ఢిల్లీలోని నిర్మాణ్‌ విహార్‌ మెట్రో స్టేషన్‌ దగ్గర విశ్వహిందూ పరిషత్‌ (వీహెచ్‌పీ), భజరంగ్‌ దళ్‌ ఆధ్వర్యంలో నిరసన ప్రదర్శనకు దేశ రాజధానిలో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు. మేవాత్ ప్రాంతంలో జరిగిన ఘర్షణలకు వ్యతిరేకంగా విశ్వహిందూ పరిషత్ (VHP) ఈరోజు నిరసనకు పిలుపునిచ్చింది. బుధవారం సాయంత్రం 4 గంటలకు మనేసర్‌లోని భీసం దాస్ మందిర్‌లో మహాపంచాయత్‌కు వీహెచ్‌పీ, భజరంగ్ దళ్ పిలుపునిచ్చాయి. వీహెచ్‌పీ బుధవారం నోయిడాలో భారీ ప్రదర్శన నిర్వహించనుంది. సెక్టార్ 21ఎలోని నోయిడా స్టేడియం నుంచి సెక్టార్ 16లోని రజనిగంధ చౌక్ వైపు నిరసన ప్రారంభమవుతుందని, అక్కడ దిష్టిబొమ్మను దహనం చేస్తామని వీహెచ్‌పీ ప్రచార చీఫ్ రాహుల్ దూబే తెలిపారు.

 

పోస్ట్ హర్యానా ఘర్షణలు: హర్యానా ఘర్షణల్లో ఆరుకు చేరిన మృతుల సంఖ్య.. ఢిల్లీలో హై అలర్ట్ మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *