ప్రవేశాలు: విశాఖ పెట్రోలియం కార్పొరేషన్‌లో ప్రవేశాలు

విశాఖపట్నంలోని ఇండియన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ పెట్రోలియం అండ్ ఎనర్జీ (IIPE) PhD 2023 స్ప్రింగ్ సెషన్ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. రెగ్యులర్, స్పాన్సర్డ్, వర్కింగ్ ప్రొఫెషనల్స్, ఇండివిజువల్ ఫెలోషిప్, QIP మరియు ప్రాజెక్ట్ కేటగిరీలలో అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి మూడు సంవత్సరాలు. గరిష్టంగా ఎనిమిదేళ్లలో పూర్తి చేయవచ్చు. ప్రోగ్రామ్‌లో కోర్సు పని, పరిశోధనా పని ప్రచురణ, సెమినార్లు, సమగ్ర పరీక్ష, వైవా, పేటెంట్ల అవార్డు ఉంటాయి. అకడమిక్ మెరిట్ మరియు ప్రవేశ పరీక్ష/ఇంటర్వ్యూ ఆధారంగా అడ్మిషన్లు జరుగుతాయి.

విభాగాలు: బయోసైన్స్, కెమికల్ ఇంజనీరింగ్, కెమిస్ట్రీ, కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్, ఎర్త్ సైన్సెస్, ఎలక్ట్రికల్ ఇంజనీరింగ్, మెకానికల్ ఇంజనీరింగ్, పెట్రోలియం ఇంజనీరింగ్

అర్హత: సంబంధిత స్పెషలైజేషన్‌తో ME/MTech/MMC/డ్యూయల్ డిగ్రీ/BE/BTech ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. డిగ్రీ, పీజీ హోల్డర్లకు ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులు ఉండాలి. చెల్లుబాటు అయ్యే NET/GATE స్కోర్ తప్పనిసరి. కాకపోతే ఏఐసీటీఈ/యూజీసీ గుర్తింపు పొందిన డిగ్రీ కాలేజీల్లో కనీసం మూడేళ్ల బోధన అనుభవం ఉండాలి. ప్రాయోజిత అభ్యర్థులు పెట్రోలియం మరియు సహజ వాయువు, బొగ్గు, ఎర్త్ సైన్సెస్, రసాయన మరియు ఎరువులు, రక్షణ కంపెనీలు; PSUలు, R&D ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లు, నేషనల్ లాబొరేటరీలు, ఇన్‌స్టిట్యూట్ గుర్తింపు పొందిన పరిశ్రమల్లో కనీసం మూడేళ్ల అనుభవం. వారు స్పాన్సర్‌షిప్ సర్టిఫికేట్ సమర్పించాలి. వ్యక్తిగత ఫెలోషిప్ కేటగిరీలో ప్రవేశానికి CSIR/UGC/DBT/ICAR/INSPIRE నుండి చెల్లుబాటు అయ్యే జూనియర్ రీసెర్చ్ ఫెలోషిప్ (JRF) అర్హత. బీటెక్/డ్యూయల్ డిగ్రీ-బీటెక్ మరియు ఎంటెక్/ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ ఎమ్మెస్సీ/రెండేళ్ల ఎమ్మెస్సీ పూర్తిచేసిన వారికి నేరుగా ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు.

రీసెర్చ్ అసిస్టెంట్‌షిప్: రెగ్యులర్ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశించిన అభ్యర్థులకు ఇన్‌స్టిట్యూట్ గరిష్టంగా ఐదు సంవత్సరాల పాటు రీసెర్చ్ అసిస్టెంట్‌షిప్‌ను అందిస్తుంది. మొదటి రెండేళ్లు నెలకు రూ.31,000; మూడేళ్ల తర్వాత నెలకు రూ.35,000 చెల్లిస్తారు. కంటింజెన్సీ గ్రాంట్ కింద సంవత్సరానికి రూ.30,000.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్, OBC, EWS అభ్యర్థులకు రూ.300; మహిళలు, వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.150

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: నవంబర్ 30

ప్రవేశ పరీక్ష/ఇంటర్వ్యూలు: డిసెంబర్ 7 నుండి 11 వరకు

ఎంపికైన అభ్యర్థుల జాబితా విడుదల: 2024 జనవరి 3న

వెబ్‌సైట్: www.iipe.ac.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *