ముఖ్యమంత్రి: కరువు వచ్చినా… కేంద్రం కరుణించలేదు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-01T13:04:40+05:30 IST

గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా రాష్ట్రంలో తీవ్ర కరువు విలయతాండవం చేస్తున్నప్పటికీ కేంద్రం కరుణించడం లేదని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య అంటున్నారు.

ముఖ్యమంత్రి: కరువు వచ్చినా... కేంద్రం కరుణించలేదు

– అన్నదాతలకు అన్యాయం జరగనివ్వం

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రంలో గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా తీవ్ర కరువు పరిస్థితులు నెలకొని ఉన్నా కేంద్రం కరుణించడం లేదని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. కావేరీ వాటర్ మేనేజ్‌మెంట్ అథారిటీ ఆదేశాల మేరకు తమిళనాడుకు నీటిని విడుదల చేయడాన్ని నిరసిస్తూ రైతు సంఘాల సమాఖ్య ఆధ్వర్యంలో మాండ్య జిల్లా రైతు సంఘం ఆధ్వర్యంలో ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య మంగళవారం సత్యాగ్రహ ప్రాంగణాన్ని సందర్శించారు. రైతుల న్యాయమైన డిమాండ్లపై ప్రభుత్వం సానుకూలంగా స్పందిస్తుందన్నారు. రాష్ట్ర రైతుల సమస్యలను కేంద్ర జలవనరుల శాఖ పట్టించుకోకపోవడం శోచనీయం. ఈసారి నైరుతి రుతుపవనాల జాడ లేకపోవడంతో విస్తారంగా వర్షాలు కురిసే పరిస్థితి ఏర్పడిందని, కావేరి బేసిన్‌లోని రిజర్వాయర్లలో నీటిమట్టం రోజురోజుకు తగ్గుతోందన్నారు. ఇలాంటి కష్టకాలంలో అన్నదాతలను ప్రభుత్వం పూర్తిగా ఆదుకుంటుందని సీఎం హామీ ఇచ్చారు. కావేరీ జలాల వాటా కింద తమిళనాడుకు 177.25 టీఎంసీల నీటిని విడుదల చేయాలని ఉత్తర్వులు ఉన్నాయని, ప్రతి నెలా తమిళనాడుకు నీటిని విడుదల చేయాలని అధికార యంత్రాంగం ఆదేశిస్తోందన్నారు.

పాండు3.jpg

తగినన్ని వర్షాలు కురిసి ఉంటే ఎలాంటి ఇబ్బందులు ఉండేవి కాదన్నారు. తమిళనాడుకు రోజుకు 5 వేల క్యూసెక్కులు, ఆపై 3 వేల క్యూసెక్కులు, తాజాగా 2,600 క్యూసెక్కుల కావేరీ నీటిని విడుదల చేయాలన్న అధికార యంత్రాంగం ఆదేశాలను అనివార్య పరిస్థితుల్లో అమలు చేయాల్సి ఉందని సీఎం వివరించారు. తాగునీటి అవసరాలు తీర్చడంతో పాటు ఖరీఫ్ పంటను కాపాడుకునేందుకు కృషి చేస్తున్నామన్నారు. రైతుల కష్టాలు, కష్టాలు తనకు బాగా తెలుసునని, అనేకసార్లు రైతు పోరాటాల్లో పాల్గొన్నానని సీఎం చెప్పారు. అధికారం కోసం రైతుల ప్రయోజనాలను పణంగా పెట్టబోమన్నారు. అలాంటి పరిస్థితి వస్తే అధికారం కంటే రైతు సంక్షేమమే ముఖ్యం. వర్షాభావ పరిస్థితుల వల్ల నష్టపోయిన పంటను చెల్లించేందుకు కృషి చేస్తున్నామన్నారు. చెరుకు రైతుల సంక్షేమం కోసం రూ. ‘మై షుగర్’ చక్కెర కర్మాగారానికి 50 కోట్లు విడుదలయ్యాయి. ప్రభుత్వం రైతులకు కొండంత అండగా ఉంటుందని, ఈ విషయంలో ఎలాంటి సందేహం అవసరం లేదని సీఎం స్పష్టం చేశారు. 56 రోజులుగా చేస్తున్న సత్యాగ్రహాన్ని విరమించాలని సూచించారు. వ్యవసాయ శాఖ మంత్రి చలువరాయస్వామి, స్థానిక ప్రజాప్రతినిధులు సీఎం వెంట ఉన్నారు. అంతకుముందు ధర్నాలో పాల్గొన్న రైతుల ఆరోగ్య పరిస్థితిని పేరుపేరునా అడిగి తెలుసుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-01T13:04:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *