వస్త్రాపహరణం వంటి అవమానం | బట్టలు విప్పడం వంటి అవమానం

ఎథిక్స్ కమిటీ చైర్మన్ నాతో దారుణంగా ప్రవర్తించారు

అసలు విషయాన్ని వదిలేసి నా ప్రతిష్టను దిగజార్చేలా ప్రశ్నలు వేశారు

లోక్‌సభ స్పీకర్‌కు మొయిత్రా లేఖ

విచారణ మధ్యలోనే కమిటీ వాకౌట్ చేసింది

ఆమెకు మద్దతుగా ఉత్తమ్ సహా ఐదుగురు ఎంపీలు వాకౌట్ చేశారు

న్యూఢిల్లీ, నవంబర్ 2: తనపై ‘క్వశ్చన్ మనీ’ ఆరోపణలకు సంబంధించి లోక్‌సభ ఎథిక్స్ కమిటీ ఛైర్మన్ తనను తీవ్ర అవమానానికి గురి చేశారని టిఎంసి ఎంపి మహువా మోయిత్రా ఆరోపించారు. ఈ అవమానం ద్రౌపది బట్టలు విప్పినట్లుగా భావించాడు. గురువారం ఎథిక్స్ కమిటీ ముందు హాజరైన మహువా.. సమావేశం మధ్యలోనే వాకౌట్ చేశారు. కమిటీలో సభ్యులుగా ఉన్న ఐదుగురు విపక్ష ఎంపీలు కూడా ఆమెకు మద్దతుగా వాకౌట్ చేశారు. అనంతరం మహువా లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లాకు మూడు పేజీల లేఖ రాశారు. అది కూడా X లో విడుదలైంది. ‘నేను మీకు ఈ లేఖ రాస్తున్నందుకు తీవ్ర విచారంతో ఉంది. ఎథిక్స్ కమిటీ విచారణ సందర్భంగా కమిటీ చైర్మన్ నాతో అనైతికంగా, నీచంగా, పక్షపాతంగా ప్రవర్తించారు. కమిటీ సభ్యులందరి ముందు బట్టలు విప్పి అవమానానికి గురయ్యాను. కమిటీకి విలువలు, నైతికతలు లేవు.

కాబట్టి దీనికి ఎథిక్స్ (విలువలు) కమిటీ కాకుండా మరో పేరు పెట్టాలి’ అని దుయ్యబట్టారు. అసలు విషయం ఏమిటని ప్రశ్నించకుండా కమిటీ చైర్మన్ తన పరువు తీసేలా కుట్రపూరితంగా తనపై ముందస్తు ఆలోచనలతో ప్రశ్నలు సంధించారని అన్నారు. అక్కడ ఉన్న 11 మంది సభ్యుల్లో ఐదుగురు తన దురుసు ప్రవర్తనను నిరసిస్తూ సభను బహిష్కరించి వాకౌట్ చేశారని చెప్పారు. ఇతరులకు లాగిన్ వివరాలు ఇవ్వడం, బహుమతులు స్వీకరించడం వంటి ఆరోపణలపై ప్రశ్నలను స్వాగతిస్తామని చెప్పారు. కానీ, మహిళగా నా గౌరవాన్ని దిగజార్చేలా నా వ్యక్తిగత జీవితానికి సంబంధించిన ప్రశ్నలు అడగవద్దని చాలాసార్లు నిరసన వ్యక్తం చేశాను. ఎంపీలు తమ లాగిన్ వివరాలను ఇతరులతో పంచుకోవడానికి సంబంధించి ఏవైనా నిబంధనలు ఉంటే లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్‌కు తెలియజేయాలని మహువా ఈ లేఖలో లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్‌కు విజ్ఞప్తి చేశారు. ఎంపీ ఫోన్‌లో వచ్చిన ఓటీపీని సమర్పించకుండా పోర్టల్‌లో ప్రశ్నలను సమర్పించడం సాధ్యం కాదని, అందుకే ప్రతి ఎంపీ తమ లాగిన్‌ను చాలా మందితో పంచుకుంటారని ఆయన చెప్పారు.

ఆరోపణలు కుట్ర.. నేను నిర్దోషిని

4 గంటల పాటు ఎథిక్స్ కమిటీ సమావేశం జరిగింది. గురువారం ఉదయం 11 గంటలకు మొయిత్రా కమిటీ ముందు హాజరయ్యారు. దాదాపు గంటపాటు వివరణ ఇచ్చారు. సుప్రీంకోర్టు న్యాయవాది జై అనంత్ డెహ్‌ద్రాయ్‌తో తనకున్న వ్యక్తిగత సంబంధాలు బెడిసికొట్టిన తర్వాతే ఈ ఆరోపణలు వచ్చాయని ఆమె చెప్పినట్లు సమాచారం. తనపై కుట్రపూరితంగా ఆరోపణలు చేశారని, అయితే తాను నిర్దోషినని ఆమె పేర్కొంది. భోజన విరామం తర్వాత కమిటీ సమావేశ సమయాన్ని పొడిగించి మహువాను ప్రశ్నించాలని నిర్ణయించింది. ఈ నేపథ్యంలో రసాభాస మొదలైంది.. మొయిత్రా, విపక్ష సభ్యులు వాకౌట్ చేశారు.

నా కళ్లలో కన్నీళ్లు కనిపిస్తున్నాయి! ”

ఎథిక్స్ కమిటీ సమావేశం నుంచి మొయిత్రా దూసుకొచ్చారు. అక్కడ విలేఖరులను ఉద్దేశించి ఆయన మాట్లాడుతూ.. ‘అన్ని రకాల చెత్త అడుగుతున్నారు. నా కళ్లలో నీళ్లు చూస్తున్నాను. నిజంగానే నా కళ్లలో నీళ్లు వస్తున్నాయా?’ విశాలమైన కళ్లతో అడిగాడు. ఎథిక్స్ కమిటీలో సభ్యులుగా ఉన్న ప్రతిపక్ష ఎంపీలు ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి (కాంగ్రెస్), వైద్యలింగం (కాంగ్రెస్), డానిష్ అలీ (బీఎస్పీ), గిరిధారి యాదవ్ (జేడీయూ), పీర్ నటరాజన్ (సీపీఎం) కూడా సమావేశం నుంచి వాకౌట్ చేశారు. ఈ సమావేశాన్ని ఎథిక్స్ కమిటీ చైర్మన్, బీజేపీ ఎంపీ వినోద్ సోంకర్ కొనసాగించారు. ఇదిలా ఉండగా మొయిత్రాపై చర్యలకు సిఫార్సు చేసి వచ్చే సమావేశంలో ఆమోదించాలని ఎథిక్స్ కమిటీ నిర్ణయించినట్లు తెలిసింది. పీటీఐకి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో మహువా చైర్మన్ తీరును విమర్శించారు. ‘రాత్రి ఎవరితో మాట్లాడతారు? ఎవరితోనైనా హోటల్‌కి ఎన్నిసార్లు వెళ్ళారు? మీ స్నేహితుడి భార్యకు మీ గురించి తెలుసా?’ అని ప్రశ్నించినట్లు తెలిపారు. ఇంతకు ముందు రాసుకున్న వాటిని చదువుతూ ఈ ప్రశ్నలు అడిగారని తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-03T06:31:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *