సమీక్ష: మ ఊరి పొలిమెర – 2

సత్యం రాజేష్ కామెడీ పాత్రలకు పేరు తెచ్చుకున్నాడు. అతని కామెడీ టైమింగ్ బాగుంది. కానీ రాజేష్ మాత్రం ‘పొలిమెర’ సినిమాతో అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచాడు. క్షుద్రపూజలు నేపథ్యంలో ఓటీటీలో విడుదలైన ఈ చిత్రం ప్రేక్షకులను బాగా అలరించింది. ఇప్పుడు సినిమా పార్ట్ 2 నేరుగా థియేటర్లలోకి వచ్చింది. ఫస్ట్ పార్ట్ క్లైమాక్స్ లో వచ్చే ట్విస్ట్ లు పార్ట్ 2 కోసం ప్రేక్షకులను వెయిట్ చేయగా.. ఈసారి హద్దులు దాటి తెరకెక్కించిన పబ్లిసిటీ చిత్రాలు ఆసక్తిని పెంచాయి. రెండో భాగంలో కథ ఎలాంటి మలుపులు తిరిగింది? ప్రారంభ ఆసక్తి కొనసాగిందా?

కథ మొదటి సగం రివైండ్ కాగా.. కవిత (రమ్య)ని కొమురయ్య (సత్యం రాజేష్) చేతబడి చేసి చంపాడని తెలుసుకున్న కొమరయ్య తమ్ముడు జంగయ్య (బాలాదిత్య) కోర్టులో వేసిన కేసును ఉపసంహరించుకుంటాడు. కొమురయ్య చనిపోలేదని, కవితతో కలిసి కేరళలో ఉంటున్నాడని చూపించి ఫస్ట్ హాఫ్ ముగుస్తుంది.

మళ్లీ కేరళలోని కొమరయ్య, కవిత పాత్రలను చూపిస్తూనే ద్వితీయార్థం కథ ప్రారంభమవుతుంది. జాస్తిపల్లికి కొత్త ఎస్ఎస్‌గా రవీంద్ర నాయక్ (రాకేందు మౌళి) వస్తాడు. కొమరయ్య కుటుంబం గురించి తెలుసు. కొమరయ్య తమ్ముడు జంగయ్య అదృశ్యమైన సంగతి తెలిసిందే. అతను కేసును మళ్లీ తెరుస్తాడు. అదే సమయంలో గ్రామ శివారులోని ఏకపాదమూర్తి దేవాలయం సమీపంలో గ్రామ కొత్త సర్పంచ్ జాస్తిపల్లి అనూహ్యంగా మృతి చెందాడు. ఏకపాదమూర్తి ఆలయానికి, కేరళలోని అనంత పద్మనాభ స్వామి ఆలయానికి, కొమరయ్యకు మధ్య లింకు ఉందని రవీంద్ర నాయక్ విచారణలో తేలింది. లింక్ ఏమిటి? పొలిమెరలోని అసలు ఆలయాన్ని ఎందుకు మూసివేశారు? కొమరయ్య కేరళ అడవుల్లో ఎందుకు తిరుగుతున్నాడు? జంగయ్య ఎక్కడికి వెళ్లాడు? తిగిరి గ్రామ శివారులో కొమరయ్య దిగాడా? అన్నది మిగతా కథ

సినిమా పార్ట్ 2 ఉన్నప్పుడు తొలి విజయాన్ని క్యాష్ చేసుకునే ప్రయత్నమే అని కొందరి అభిప్రాయం. కానీ ఈ సినిమా విషయంలో అలాంటి అభిప్రాయం రాదు. నిజానికి దర్శకుడు చెప్పడానికి చాలా కథ, మలుపులు మరియు ఫ్లాష్‌బ్యాక్‌లు ఉన్నాయి. ఇవ‌న్నీ పార్ట్ 2 కోసం ప్ర‌త్యేకంగా రాసుకున్న‌వి కావు.నిజంగానే ఇందులో సెకండ్ పార్ట్‌లో చెప్పుకోవాల్సిన అంశం ఉంది. అందుకే ఫస్ట్ హాఫ్ చూడకుండా సెకండాఫ్ చూస్తే అస్సలు కనెక్ట్ కాలేదు. సినిమా మొదట్లో రివైండ్ అయిపోయింది కానీ ఫస్ట్ హాఫ్ ఫ్రెష్ గా చూస్తే.. అందులోని పాత్రలు వాటి చుట్టూ ఉండే ట్విస్ట్ లతో ఇంకా కనెక్ట్ అయ్యాయి.

తొలిప్రేమను మరిచిపోలేని ఓ వ్యక్తి… కోరుకున్న అమ్మాయిని మంత్ర ముగ్ధులతో పొందడం ప్రథమార్థం ముగింపు చూసిన వారి అనుభూతి. కానీ సెకండాఫ్ నాణేనికి రెండు వైపులా కొన్ని ఊహించని మలుపులు తీసుకుంటుంది. అకస్మాత్తుగా కథ నిధి వేట వైపు మళ్లుతుంది. దర్శకుడు ఎలాంటి రీసెర్చ్ చేశాడో కానీ మహాభారత కాలానికి, అనంత పద్మనాభ స్వామి గుడికి, జాస్తిపల్లి గుడికి లింకు పెట్టాడు. ఈ ముడి సినిమా స్వేచ్ఛ ఆసక్తికరంగా ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. అక్కడి నుంచి పాము పట్టుకోవడం, నిధి వేట వైపు కథ సాగుతుంది.

ఇందులోని పాత్రలను దర్శకుడు ఉపయోగించుకున్న విధానం బాగుంది. ఒక్కో క్యారెక్టర్‌ని చూసి బ్యాక్‌ స్టోరీ రాసుకున్నాడు. ఈ క్రమంలో కొన్ని సన్నివేశాలు లాజిక్‌కు దూరంగా ఉన్నా.. ప్రేక్షకులను ఏదో ఒక విధంగా థ్రిల్‌ చేయాలన్న తపన దర్శకుడిలో కనిపించింది. ప్రతి పది నిమిషాలకు ఒక ట్విస్ట్ లేదా ఫ్లాష్ బ్యాక్ ఉంటుంది. ఫస్ట్ హాఫ్ గుర్తులేకపోతే చాలా సీన్లు కంగారు పడే అవకాశం ఉంది. విభిన్న వ్యక్తుల కోణంలో దర్శకుడు కథను తెరకెక్కించాడు. ఆ తర్వాత వచ్చే సన్నివేశాలు ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. అయితే ఈ కథ రెండు టైమ్ లైన్లలో ముందుకు వెనుకకు సాగుతుంది. అకస్మాత్తుగా ఒక పాత్ర ఫ్లాష్ బ్యాక్ చెబుతుంది. అకస్మాత్తుగా ఒక ట్విస్ట్ వచ్చి పడిపోయింది. ఇదంతా కొంత గందరగోళానికి దారితీసేలా కనిపిస్తోంది. ముఖ్యంగా కవిత ఎపిసోడ్, కనికట్టు, రాష్ట్రపతి అమ్మాయి, కొమిరికి.. బలిజ (గెటప్ శ్రీను) భార్యతో ఫ్లాష్ బ్యాక్. కానీ ఒకే కథని రెండు మూడు పాత్రల కోణంలో చూపించడం వల్ల అక్కడక్కడా అవే సీన్లు రిపీట్ అవుతూ కథనం ముందుకు సాగలేదనే ఫీలింగ్ కలుగుతుంది.

కొమిరి మంత్రాలు చేయడం వెనుక కారణం అనంత పద్మనాభ స్వామి ఆలయానికి అనుబంధంగా ఉన్న ఊరిలోని ఏకపాదమూర్తి ఆలయంలోని నిధి, ఉన్నముడి పార్ట్ 2 లోని మూలకథ. అయితే కొమిరి ఆలయంలో పూజ చేసిన తరువాత ఆలయంలోకి వెళ్లి చూడటం. అక్కడ కొన్ని విచిత్రమైన దృశ్యాలు, ప్రేక్షకులకు చూపించకుండా, అదే సస్పెన్స్‌గా ఉంచారు. దిని తర్వాత కొమిరి భార్య లక్ష్మి పాత్రతో కథ ముందుకు సాగుతుంది. ఆమె కోణంలో మరో కథ ప్రేక్షకులకు పరిచయం అవుతుంది. ఇందులో మూడో భాగం కూడా ఉంది. దానికి ఇచ్చిన లీడ్ కూడా బాగుంది. పార్ట్ 2 ముగింపులో దర్శకుడు కొన్ని ప్రశ్నలకు సమాధానమివ్వడానికి కంటెంట్ ఉందని స్పష్టం చేస్తుంది.

సత్యం రాజేష్ కొమరయ్య పాత్రలో ఒదిగిపోయినట్లుగా నటించాడు. మాయా ఆచారాలు మరియు మంత్రాలు. మూడో భాగానికి బాలాదిత్య పాత్రనే ఉంచారు. వ్యాసకర్తగా మౌళి పాత్రలో చాలా సినిమా స్వేచ్ఛ ఉంది. లక్ష్మి ముగింపు భావోద్వేగం. క్షుద్ర పూజలు సమాజానికి మంచిది కాదనే సందేశాన్ని కూడా ఆమె పాత్ర అందించింది. గెటప్ శ్రీనుతో పాటు మిగతా పాత్రలకు స్కోప్ ఉంది.

పార్ట్ 1తో పోలిస్తే, పార్ట్ 2 మంచి నిర్మాణ విలువలను కలిగి ఉంది. కేరళ అడవుల్లో చిత్రీకరించిన విజువల్స్ తో పాటు చివర్లో వచ్చే నాగబంధన ఎపిసోడ్ బాగుంది. CG యొక్క పని అంత గొప్పది కాదు, కానీ అది అంత చెడ్డది కాదు. నేపథ్య సంగీతం భయపెట్టే శబ్దాల కంటే కంటెంట్ పరంగా జరిగింది. కెమెరా వర్క్ కూడా ఉంది. దర్శకుడు రాసుకున్న చాలా ట్విస్టులు వర్క్ అవుట్ అయ్యాయి. Polimera 1 నచ్చిన వారికి Polimera 2 కూడా నచ్చుతుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *