వైఎస్ షర్మిల: నిన్న టీడీపీ, నిన్న టీజేఎస్.. నేడు వైఎస్ఆర్టీపీ.. ఎందుకు?

నిన్న టీడీపీ.. నిన్న టీజేఎస్.. నేడు వైఎస్ఆర్టీపీ.. రోజురోజుకు తెలంగాణలో రాజకీయ పోరు మూడు పార్టీల మహా పోరుగా మారుతోంది.

వైఎస్ షర్మిల: నిన్న టీడీపీ, నిన్న టీజేఎస్.. నేడు వైఎస్ఆర్టీపీ.. ఎందుకు?

తెలంగాణ ఎన్నికల్లో వైఎస్ షర్మిల ఎందుకు యూ టర్న్ తీసుకుంటారు?

తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023: తెలంగాణ దంగల్‌లో మరో పార్టీ నిష్క్రమించింది. అరకొర బలంతో రాజకీయ పద్మవ్యూహాన్ని ఛేదించలేమని తేల్చిచెప్పిన వైఎస్ఆర్టీపీ అధినేత్రి షర్మిల.. ఈసారి ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేది లేదని నామినేషన్ల తొలిరోజే తేల్చేశారు. నిన్న టీడీపీ.. నిన్న టీజేఎస్.. నేడు వైఎస్ఆర్టీపీ.. రోజురోజుకు తెలంగాణలో రాజకీయ పోరు మూడు పార్టీల మహా పోరుగా మారుతోంది.

తెలంగాణ పోరాటంలో అనూహ్య పరిణామాలు చోటుచేసుకుంటున్నాయి. సీఎం కేసీఆర్ ను ఓడిస్తానని చెప్పుకుంటూ మూడు వేల 800 కిలోమీటర్లు నడిచిన మాజీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ కుమార్తె షర్మిల. రెండున్నరేళ్ల క్రితం సొంత పార్టీ పెట్టడమే కాకుండా.. సీఎం కేసీఆర్ ను ఓడించే సత్తా తనకుందని ప్రగల్భాలు పలికిన షర్మిల.. తనకు పెద్దగా ఆదరణ లేదన్న విషయం ఆలస్యంగా అర్థమైంది.

లాంగ్ మార్చ్ చేసినా చెప్పుకోదగ్గ మైలేజీ రాకపోవడంతో కాంగ్రెస్‌తో చేతులు కలిపేందుకు ప్రయత్నించారు. అయితే షర్మిలను ఆంధ్రా ప్రాంత నాయకురాలిగా చూసిన టీకాంగ్రెస్ నేతలు ఆమెకు ఏపీ రాజకీయాలు చూసుకోవాలని సూచించడమే కాకుండా తెలంగాణ రాజకీయాలకు దూరంగా ఉండాలని అధిష్టానాన్ని కోరారు. టీ కాంగ్రెస్ నేతల తీరు తనను అవమానించిందని షర్మిల ప్రకటించారు. రాష్ట్రంలోని మొత్తం 119 స్థానాల్లో పోటీ చేస్తానని చెప్పిన షర్మిల.. అభ్యర్థుల నుంచి దరఖాస్తులు స్వీకరించారు. చివరకు నామినేషన్లు వేయాల్సి ఉండగానే ఆయన పోటీ నుంచి తప్పుకున్నారు.

ఎన్నికలకు దూరంగా ఉండటమే కాకుండా.. ఓట్లు చీలిపోవడంతో కాంగ్రెస్ కు మద్దతివ్వాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు షర్మిల చెప్పడం రాజకీయంగా చర్చనీయాంశంగా మారుతోంది. షర్మిల రాజకీయాల్లోకి ఎందుకు వచ్చింది? ఈ రెండున్నరేళ్లలో ఏం సాధించారు? మీరు ఇప్పుడు పోటీ నుండి ఎందుకు వైదొలగాలనుకుంటున్నారు? అనే ప్రశ్నలు ఉత్పన్నమవుతున్నాయి. ఈ వృద్ధురాలి కోసం సొంత పార్టీ ఎందుకు పెట్టారంటూ కార్యకర్తలు నిరసన వ్యక్తం చేశారు.. షర్మిల తండ్రి రాజశేఖర్ రెడ్డి అంటే అభిమానం.. స్థానిక రాజకీయాల్లో చురుగ్గా ఉండే పలువురు షర్మిల పార్టీ వైఎస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీలో చేరారు. రెండున్నరేళ్లు కష్టపడ్డాడు. తనను అనుసరించిన క్యాడర్‌తో ఒక్క మాట కూడా మాట్లాడకుండా ఎన్నికల నుంచి తప్పుకుంటున్నట్లు షర్మిల ఏకపక్షంగా ప్రకటించారు. పోటీ చేయకపోవడానికి ఆమె చెబుతున్న కారణాలు మింగుడుపడవని..ఆమె నివాసం లోటస్పాండ్ ఎదుట కార్యకర్తలు నిరసనకు దిగారు.

తెలంగాణ సీఎం కావాలని కలలు కన్న షర్మిల.. కలలు గల్లంతవుతాయని భయపడి పొద్దున్నే లేచిందని పరిశీలకులు అంటున్నారు. షర్మిల తీసుకున్న నిర్ణయం ఇప్పుడు ఏ పార్టీపై ప్రభావం చూపుతుందనే చర్చకు తెరతీసింది. నిజానికి షర్మిల చీలిక ఓట్లపై ఆశలు పెట్టుకున్న అధికార బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ పార్టీలు ఇప్పుడు వ్యూహాలు మార్చుకోవాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది. ఈ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు చాలా పార్టీలు ప్రయత్నించాయి. గత ఎన్నికల్లో మహాకూటమిగా ఏర్పడిన కీలక ప్రతిపక్షాలు తెలుగుదేశం, తెలంగాణ జనసమితి ఈ ఎన్నికల నుంచి తప్పుకుంటున్నట్లు ప్రకటించాయి. ఈ పరిణామంతో ట్రయాంగిల్ ఫైట్ ఖాయంగా కనిపిస్తోంది.

తెలంగాణ రాజకీయాల్లో వెలుగులు నింపిన తెలుగుదేశం…ప్రత్యేక తెలంగాణ ఉద్యమంలో పోరాడిన ప్రొఫెసర్ కోదండరామ్ పార్టీ తెలంగాణ జనసమితి వివిధ కారణాలతో పోటీ నుంచి తప్పుకుంది. ఏపీలో జరుగుతున్న రాజకీయ పరిణామాల నేపథ్యంలో పోటీకి దూరంగా ఉంటున్నట్లు గతంలో తెలుగుదేశం ప్రకటించగా, సీఎం కేసీఆర్‌ను ఓడించడమే లక్ష్యంగా తెలంగాణ సమితి కాంగ్రెస్‌కు మద్దతు ప్రకటించింది. ఇప్పుడు షర్మిల కూడా అదే స్టాండ్ తీసుకోవడంతో పోటీ అధికార బీఆర్‌ఎస్, కాంగ్రెస్, బీజేపీల మధ్యే ఉంటుంది. మొత్తానికి షర్మిల తెలంగాణ రాజకీయాల్లో మధ్యలోకి వచ్చి తన రాజకీయ ప్రయాణాన్ని మధ్యలోనే ముగించడంపై సర్వత్రా చర్చ జరుగుతోంది. తెలుగుదేశం, టీజేఎస్ చెప్పిన కారణాల కంటే… పోటీకి దూరంగా ఉండాలని షర్మిల నిర్ణయించడం విమర్శలకు దారితీసింది. రాజకీయాల్లోకి ఎందుకు వస్తున్నారంటూ నిరసనలు వినిపిస్తున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *