19 స్థానాల్లో అభ్యర్థులను తేల్చలేని కాంగ్రెస్!

తెలంగాణ ఎన్నికల నోటిఫికేషన్ వచ్చేసింది. నామినేషన్ల స్వీకరణ కూడా ప్రారంభమైంది. అయితే కాంగ్రెస్ పార్టీ ఇంకా పందొమ్మిది స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించాల్సి ఉంది. ఈ నియోజకవర్గాలన్నీ కాంగ్రెస్‌కు గట్టి పోటీనిస్తున్నాయి. . వైరా, కొత్తగూడెం, మిర్యాలగూడ, చెన్నూరు, చార్మినార్, నిజామాబాద్ అర్బన్, కామారెడ్డి, సిరిసిల్ల, సూర్యాపేట, తుంగతుర్తి, బాన్సువాడ, జుక్కల్, పటాన్ చెరువు, కరీంనగర్, ఇల్లందు, డోర్నకల్, సత్తుపల్లి, అశ్వారావుపేట, నారాయణ్ ఖేడ్. అభ్యర్థుల కోసం పార్టీ సీనియర్ నేతలు ఒక్కొక్కరి పేరును ప్రతిపాదించారు. తాము చెప్పిన వారికే టిక్కెట్లు ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేస్తున్నారు. దీంతో అభ్యర్థుల ఎంపిక ప్రక్రియను కాంగ్రెస్ స్క్రీనింగ్ కమిటీ హైకమాండ్ కు అప్పగించింది.

రెండు జాబితాల ద్వారా 100 మంది అభ్యర్థుల పేర్లను కాంగ్రెస్ ఖరారు చేసింది. . అభ్యర్థులు ఖరారు కాకపోవడంతో కాంగ్రెస్ నేతలంతా ఢిల్లీ, హైదరాబాద్ లలో స్థిరపడ్డారు. దీంతో ఆయా నియోజకవర్గాల్లో ప్రచార కార్యక్రమాలు జరగడం లేదు. పెండింగ్‌లో ఉన్న 19 సీట్లలో 4 కమ్యూనిస్టులకు కేటాయించాలని నిర్ణయించారు. ఆ మేరకు చర్చలు జరిగాయి. అయితే ఏయే సీట్లు కేటాయించాలనే విషయంపై ఎలాంటి అంగీకారం కుదరలేదు. ఎట్టకేలకు సీపీఎం సొంతంగా పోటీ చేస్తుందని జాబితా విడుదల చేసిందని, కమ్యూనిస్టులతో ఇంకా చర్చలు కొనసాగుతున్నాయని రేవంత్ రెడ్డి అంటున్నారు.

కమ్యూనిస్టులతో చర్చలు ఓ కొలిక్కి వస్తే ఈరోజే లేదా రేపు మొత్తం పందొమ్మిది స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించాలన్నారు. కామారెడ్డిలో బీఆర్ఎస్ అధినేత, సీఎం కేసీఆర్ పోటీ చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ క్రమంలోనే రేవంత్ రెడ్డి కామారెడ్డిలో పోటీ చేయబోతున్నారనే ప్రచారం సాగుతోంది. ఈ ప్రకటనపై కూడా స్పష్టత రావాల్సి ఉంది. ఇప్పటికే ఆయా స్థానాల్లో బీఆర్‌ఎస్ అభ్యర్థులు ప్రచారం నిర్వహిస్తున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ 19 స్థానాల్లో అభ్యర్థులను తేల్చలేని కాంగ్రెస్! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *