వారానికి 70 గంటలు పనిచేయడం కష్టం

కార్మిక చట్టాలు అందుకు అనుమతించవు

ధృతి ప్రసన్న, టీమ్‌లీజ్‌ వైస్‌ ప్రెసిడెంట్‌

న్యూఢిల్లీ: కంపెనీలకు సిబ్బంది సేవలను అందించే టీమ్‌లీజ్ అనే సంస్థ, వారంలో 70 గంటల పని అనేది ఉద్యోగం కాదని చెప్పింది. ఉద్యోగులను వారానికి 70 గంటలు పని చేయించడం కార్మిక చట్టాలకు విరుద్ధమని కంపెనీ వైస్ ప్రెసిడెంట్, బిజినెస్ హెడ్ ధృతి ప్రసన్న మహంత స్పష్టం చేశారు. ప్రస్తుత కార్మిక చట్టాల ప్రకారం ఏ ఉద్యోగిని కూడా రోజుకు తొమ్మిది గంటలకు మించి పని చేయకూడదు. ఇన్ఫోసిస్ మాజీ సీఈవో ఎన్ఆర్ నారాయణ మూర్తి ఇటీవల 70 గంటల పని వార విధానాన్ని సూచించారు. వారానికి 70 గంటల పనితో ఖర్చులు కూడా పెరుగుతాయని మహంత చెప్పారు. కొన్ని కంపెనీలు ఇన్ని గంటలు పనిచేసినా ఉద్యోగులకు ఓవర్ టైం అలవెన్స్ కూడా చెల్లించకపోవచ్చు. ఈ విధానం ఔత్సాహిక పారిశ్రామికవేత్తలు మరియు స్వయం ఉపాధి పొందే వ్యక్తుల విషయంలో మాత్రమే పని చేస్తుంది కానీ ఉద్యోగుల విషయంలో కాదు.

ఉద్యోగ ధోరణిలో మార్పులు

మహంత మాట్లాడుతూ ఉద్యోగాల తీరులో ఎప్పటికప్పుడు మార్పులు వస్తున్నాయన్నారు. ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (ఏఐ), మెషీన్ లెర్నింగ్, బ్లాక్‌చెయిన్ రంగాల్లో నైపుణ్యం ఉన్న అభ్యర్థుల్లో 65 శాతం మంది ప్రస్తుతం నాన్-టెక్నాలజీ రంగాల నుంచి డిమాండ్‌లో ఉన్నారని ఆయన చెప్పారు. ముఖ్యంగా టెలికాం, ఏవియేషన్, రిటైల్ కామర్స్, ఫిన్‌టెక్, ఎలక్ట్రానిక్స్ రంగాల్లో ఈ నిపుణులకు మంచి ఉద్యోగావకాశాలు ఉన్నాయని తెలిపారు. కోవిడ్ తర్వాత కస్టమర్ల కొనుగోలు ప్రవర్తనలో మార్పు మరియు ప్రభుత్వం మరియు ప్రైవేట్ రంగం ఈ రంగాలలో భారీగా పెట్టుబడులు పెట్టడం దీనికి కారణం. ఫైనాన్స్‌, హెల్త్‌కేర్‌, ట్రాన్స్‌పోర్టేషన్‌, లాజిస్టిక్స్‌ వంటి రంగాల్లో డిజిటల్‌ స్కిల్స్‌ ఉన్న ఉద్యోగులకు భారీ డిమాండ్‌ ఉంటుందన్నారు. AI నిపుణుల డిమాండ్ మరియు లభ్యత మధ్య 51 శాతం అంతరం ఉందని మహంత చెప్పారు.

రోజుకు 15 గంటలు పనిచేశాను: ఏఎం నాయక్

దేశ నిర్మాణం కోసం యువత వారానికి 70 గంటలు పనిచేయాలన్న ఎన్ఆర్ నారాయణ మూర్తి సూచనపై ఎల్ అండ్ టీ గౌరవ చైర్మన్ ఏఎం నాయక్ కూడా స్పందించారు. ఎల్ అండ్ టీని గొప్ప కంపెనీగా తీర్చిదిద్దేందుకు తాను రోజుకు 15 గంటలు పనిచేశానని, రోజూ ఆఫీసు టేబుల్స్‌పై నిద్రించేవాడినని తన గతాన్ని గుర్తు చేసుకున్నారు. ఇంటికి వెళ్తే మరో గంట పాటు ఎల్ అండ్ టీ కంపెనీని మరింత అభివృద్ధి చేయడం ఎలా? ఆలోచించే వాడు. మాజీ రక్షణ మంత్రి జార్జ్ ఫెర్నాండెజ్ కృషి వల్లే ఎల్ అండ్ టీ కంపెనీని బిర్లా గ్రూప్ టేకోవర్ చేయలేకపోయిందని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-04T04:43:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *