నరేంద్ర మోడీ: దాచుకున్న డబ్బు ఉచిత రేషన్ కోసం ఇచ్చారు: మోడీ

సియోని: ‘పీఎం గరీబ్ యోజన’ను మరో ఐదేళ్లపాటు పొడిగించనున్నట్లు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తెలిపారు. ఈ ప‌థ‌కాన్ని డిసెంబ‌ర్ క‌ల్లా పూర్తి చేయాల‌ని భావించినా, పేద ప్ర‌జ‌ల బాధ‌లు వారికి బాగా తెలుసు కాబ‌ట్టి, వ‌చ్చే ఏడేళ్ల పాటు ఉచిత రేషన్ హామీని డిసెంబ‌ర్ త‌ర్వాత కూడా వాప‌స్ చేయాల‌ని నిర్ణ‌యించుకున్న‌ట్లు ప్ర‌ధాన మంత్రి తెలిపారు. మధ్యప్రదేశ్‌లోని సియోనీలో ఆదివారం జరిగిన ఎన్నికల ప్రచార సభలో మోదీ మాట్లాడుతూ.. బీజేపీని గెలిపించబోతోందన్న హామీని ప్రజలు ఇస్తారనే నమ్మకం ఉందన్నారు. మధ్యప్రదేశ్‌లో సుపరిపాలన, అభివృద్ధి కొనసాగాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. బీజేపీ ఉంటేనే భద్రత ఉంటుందని, అభివృద్ధి జరుగుతుందని, బీజేపీ ఉంటేనే భవిష్యత్తు బాగుంటుందని రాష్ట్రమంతా భావిస్తోందన్నారు.

ప్రత్యర్థి పార్టీల నేతలను ఉద్దేశించి మోదీ మాట్లాడుతూ.. రాజకీయాల్లో ఓ గ్యాంగ్ ఉందని, కొన్ని అంచనాలు, ఫిక్స్‌డ్ ఒపీనియన్‌తో 5 నుంచి 10 మందిని ప్రశ్నించే గ్యాంగ్ ఉందని, ఆ ముఠా ఇక్కడకు వచ్చి ఎవరు గెలుస్తారో స్పష్టం చేస్తుందన్నారు. 30 ఏళ్ల తర్వాత ఓ ప్రధాని ఇక్కడికి వచ్చారని మన ఎంపీ ఒకరు చెప్పారని, ఆ అదృష్టం తనకు దక్కిందని ప్రధాని అన్నారు. స్వాతంత్య్రం వచ్చి ఐదారు దశాబ్దాలైనా కాంగ్రెస్ పార్టీ గిరిజనులకు చేసిందేమీ లేదని ప్రధాని విమర్శించారు. 50 ఏళ్లు దేశాన్ని పాలించినా గిరిజన సంక్షేమాన్ని పార్టీ ఏనాడూ పట్టించుకోలేదన్నారు.

డబ్బులు దాచి రేషన్ ఇచ్చాం..

కోవిడ్ సంక్షోభ సమయంలో దేశ ప్రజలను రక్షించడానికి తాము చేయగలిగినదంతా చేశామని, పేదరికంలో ఉన్న ప్రజలకు ఉచిత రేషన్ కూడా అందించామని వారు చెప్పారు. 2014 సంవత్సరానికి ముందు కాంగ్రెస్ ప్రతి కుంభకోణం లక్షల కోట్లలో ఉండేదని, ఇప్పుడు బీజేపీ ప్రభుత్వంలో కుంభకోణాలు లేవన్నారు. పేద ప్రజల హక్కులను కాపాడేందుకు దాచుకున్న సొమ్మును పేదల రేషన్ కు ఖర్చు చేస్తున్నామన్నారు. బీజేపీ ప్రభుత్వానికి, కాంగ్రెస్‌ కుంభకోణానికి ఉన్న తేడా అదేనన్నారు. ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో భాగంగా మధ్యప్రదేశ్‌లోని 230 అసెంబ్లీ స్థానాలకు నవంబర్ 17న పోలింగ్ జరగనుంది. డిసెంబర్ 3న పోలింగ్ జరగనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-05T15:17:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *